Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Cách fix "No Service" cho IPhone 3GS sau khi Jailbreak và Unlock.

KhangIPhone đang ẩn Banned Tài sản: IPad 2, IPod Touch 4, IPhone 4 iOS hiện tại: 4.3.3-4.3.5 Baseband: 4.10.08 + 4.11.08 SHSH: 4.1-4.2.1-4.3.1-4.3.2-4.3.3
    Thanks
    587
    Blog Entries
    1

Thumbs up Cách fix "No Service" cho IPhone 3GS sau khi Jailbreak và Unlock.

Dưới đây là một lỗi phổ biến mà nhiều người dùng iPhone 3GS phàn nàn. Đó chính là lỗi "No Service" trên iPhone 3GS sau khi jailbreak và mở khóa. Bạn phải biết rằng "No Service" trên iPhone 3GS chủ yếu xảy ra do GPS thất bại sau khi iPhone 3GS nâng cấp lên baseband 6.15.00

Bây giờ bạn có thể yêu cầu về khả năng hạ 6.15.00 đến 5,13 baseband trên iPhone 3GS, nhưng tiếc rằng câu trả lời là không thể. Dù sao, hãy để tôi chỉ cho bạn làm thế nào để sửa chữa không có dịch vụ trên iPhone 3GS sau khi jailbreak và mở khóa:

Vài lời khuyên có thể giúp bạn để sửa lỗi "No Service" trên iPhone 3GS sau khi jailbreak và unlock:

1: Cài đặt phiên bản hiện hành ultrasn0w - Ultrasn0w 1.2.3

2: Hủy bỏ sau đó cài đặt lại ultrasn0w: Mở Cydia, tab trên tìm kiếm sau đó gõ ultrasn0w> Modify> Remove, sau đó tìm kiếm một lần nữa cho ultrasn0w và cài đặt nó.

3: Đặt lại các thiết lập mạng của bạn: Settings> General> Reset> Reset Network Settings

4: Eject thẻ SIM của bạn sau đó lần lượt OFF iPhone của bạn. Sau vài phút, hãy mở nguồn iPhone của bạn sau đó lắp lại SIM của bạn.

5: Jailbreak lần nữa và tái mở khóa iPhone của bạn bằng cách restore custom Firmware bằng cách sử dụng Sn0wbreeze hoặc PwnageTool.

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn KhangIPhone cho bài viết này:

probaby100 (17-08-2011), suzuki_sport_rgx (17-08-2011), [Ars]Giang™ (17-08-2011)

Thanks
    2.685

Đã thực hiện việc nâng bb lên 6.15 cho ít nhất 50 máy 3Gs lỡ trót nâng up lên fw 4.1 gốc, hoặc những máy xách tay từ nước ngoài về đã có fw gốc mặt định từ 4.1 trở lên, thì chỉ còn cách nâng lên bb 6.15 để unlock với ultranow phiên bản 1.2, 1.2.1 và 1.2.3, chưa máy nào gặp trường hợp sau khi nâng bb lên 6.15, cài ultran0w để unlock mà kg có sóng cả. Chắc tại mình hên quá

PS: còn trường hợp iphone 4 mà có bb 1.59 để unlock được với ultran0w là thì gặp thường xuyên, và phải thực hiện thao tác vài lần như của bác chủ topic thì mới có sóng được. Xài 1 thời gian hoặc vài ngày sau khi unlock cũng bị trường hợp vậy, no service, tháo sim cắm lại thì báo sim fail, phải reboot lại vài lần, có khi lại remove rồi cài ultran0w lại từ đầu.
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 17-08-2011 lúc 06:40 PM
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

4. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

Colonel Jason (17-08-2011), KhangIPhone (17-08-2011)

Thanks
    29

cho em nó đi tàu bay thử vài lần đi bạn.chắc mình nghĩ sẽ dc đó.

Thanks
    31

Quote Nguyên văn bởi maz9717 Xem bài viết
    cho em nó đi tàu bay thử vài lần đi bạn.chắc mình nghĩ sẽ dc đó.
    Trước sau gì cũng restore custom firmware sao không restore luôn đi mà phải làm gì dài dòng vậy???

Thanks
    4

Mặc định Bác hên thật đấy 8->

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Đã thực hiện việc nâng bb lên 6.15 cho ít nhất 50 máy 3Gs lỡ trót nâng up lên fw 4.1 gốc, hoặc những máy xách tay từ nước ngoài về đã có fw gốc mặt định từ 4.1 trở lên, thì chỉ còn cách nâng lên bb 6.15 để unlock với ultranow phiên bản 1.2, 1.2.1 và 1.2.3, chưa máy nào gặp trường hợp sau khi nâng bb lên 6.15, cài ultran0w để unlock mà kg có sóng cả. Chắc tại mình hên quá

PS: còn trường hợp iphone 4 mà có bb 1.59 để unlock được với ultran0w là thì gặp thường xuyên, và phải thực hiện thao tác vài lần như của bác chủ topic thì mới có sóng được. Xài 1 thời gian hoặc vài ngày sau khi unlock cũng bị trường hợp vậy, no service, tháo sim cắm lại thì báo sim fail, phải reboot lại vài lần, có khi lại remove rồi cài ultran0w lại từ đầu.
    Của em thì nâng bb lên 6.15, unlock bằng ultrasn0w xong thấy sóng căng tràn ở hầu hết mọi nơi, trừ...ở nhà và ở cơ quan . Ở nhà e máy vẫn báo đầy sóng nhưng ko nghe gọi, nhắn tin được . Bác quả là may mắn khi xử 50 chú rồi mà ko có chú nào trục trặc sóng sánh đấy

Thanks
    0

em co cai iphone 3gs hien tai dang o IOS5.0.1 bb 6.15.00 hien tai dang bi NO SERVICE/ Anh chi em nao giup em đuoc khong? Cam on truoc nhe'.

YoYo[T] đang ẩn Banned Hụt Tài sản: 5 "AIDS" iOS hiện tại: 7.0.3 SHSH: shsh đã ko còn ý nghĩa ...
    Thanks
    1.394

Quote Nguyên văn bởi Tranhonamzz Xem bài viết
    em co cai iphone 3gs hien tai dang o IOS5.0.1 bb 6.15.00 hien tai dang bi NO SERVICE/ Anh chi em nao giup em đuoc khong? Cam on truoc nhe'.
    đã có cảnh báo,ultrasn0w hiện không hoạt động trên 5.0.1 nên bác bị No service là đúng rồi,còn nếu rs về FW 4x thì bác phải add BB 6.15 lại 1 lần nữa thì khi cài ultrasn0w mới có sóng nhé.