Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề ::: Kỳ lạ ! IP 4 không thấy cydia vẫn cài được ứng dụng crk?????

Thanks
    291

Mặc định Kỳ lạ ! IP 4 không thấy cydia vẫn cài được ứng dụng crk?????

Mình vừa nhận được một cây Ip 4, máy qtế FW 4.3.1 nhưng lạ cái là mình tìm không thấy cydia đâu cả, hỏi thì họ bảo nơi bán cài đặt chương trình luôn nên mình nghĩ họ không biết gì cả, mình bật ifunbox lên thì không thấy cydia, vậy lẽ nào nơi cài họ chạy pm bản quyền hết hả trời (có nhiều chương trình lắm, full nữa chứ ).
    Vậy trường hợp này là như thế nào ạ, cám ơn, mình gà quá mới chỉ gặp lần đầu, anh em tư vấn.
    Thanks.

Xem các chủ đề tương tự:

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.474
    Blog Entries
    2

Gõ từ Cydia trong thẻ Seach xem! Biết đâu họ ẩn đi. Ko thì máy chưa JB nên ko có Cydia. Bạn vào jailbreakme cài Cydia xem.
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

3. Các thành viên đã cảm ơn AnhPhe-VNPT cho bài viết này:

khongthebenem (21-08-2011)

Thanks
    291

gõ rồi bạn, mình cũng có nói là vào ifunbox không có mục cydia mà, thế mới lạ nè.
    Vấn đề là máy cài khá nhiều ứng dụng, game nhưng chỉ có điều không thấy cydia đâu, phải chăng máy này toàn dùng app bản quyền, mình muốn hỏi là cydia đó muốn ẩn thì ẩn thế nào và dùng pm nào để ẩn.
    Lần sửa cuối bởi khongthebenem; 21-08-2011 lúc 11:07 AM

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Thanks
    3.474
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi khongthebenem Xem bài viết
    gõ rồi bạn, mình cũng có nói là vào ifunbox không có mục cydia mà, thế mới lạ nè.
    Vấn đề là máy cài khá nhiều ứng dụng, game nhưng chỉ có điều không thấy cydia đâu, phải chăng máy này toàn dùng app bản quyền, mình muốn hỏi là cydia đó muốn ẩn thì ẩn thế nào và dùng pm nào để ẩn.
    Dùng SBSetting/More/Hide Icon muốn ẩn icon nào chọn Off. Có thể dùng App bản quyền.

6. Các thành viên đã cảm ơn AnhPhe-VNPT cho bài viết này:

Thanks
    291

Bạn ơi cho hỏi thêm là nếu ẩn icon như vậy thì khi vào cydia thì vào bằng cách nào, hay chỉ khi tắt chế độ ẩn mới có thể vào cydia vậy bạn, vì mình có vào search nhưng không tìm thấy cydia mặc dù có gõ cydia (có khi nào người ta giới hạn mục tìm kiếm không nhỉ, cái này mình quên kiểm tra mất).

Thanks
    1.955

nếu bạn muốn vào cydia thì chọn On icon Cydia sẽ hiện ra thôi ma

9. Các thành viên đã cảm ơn KhanhSaker cho bài viết này:

Thanks
    291

Để mình trình bày lại nha, con IP4 này mình tìm không có cydia mặc dù đã dùng lệnh search của máy (trường hợp này có thể xảy ra nếu mình giới hạn trong mục tìm kiếm), có thể đã ẩn dùng SB setting như một bạn đã đề cập, nhưng nếu như vậy thì khi bật ifunbox lên thì phải thấy mục cydia app install chứ nhỉ, còn con IP này thì chả thấy mục đó đâu cả, đây chính là mấu chốt mà tớ thắc mắc đấy.
    Tiện thể có cách nào ẩn luôn cydia mà ifunbox không nhận ra luôn không nhỉ.
    Khả năng cuối cùng thì cái máy này được cài app bản quyền.
    Suy luận của mình không biết đúng ko nhờ các cao thủ bình luận
    Cám ơn nhiều.

Thanks
    3.474
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi khongthebenem Xem bài viết
    Để mình trình bày lại nha, con IP4 này mình tìm không có cydia mặc dù đã dùng lệnh search của máy (trường hợp này có thể xảy ra nếu mình giới hạn trong mục tìm kiếm), có thể đã ẩn dùng SB setting như một bạn đã đề cập, nhưng nếu như vậy thì khi bật ifunbox lên thì phải thấy mục cydia app install chứ nhỉ, còn con IP này thì chả thấy mục đó đâu cả, đây chính là mấu chốt mà tớ thắc mắc đấy.
    Tiện thể có cách nào ẩn luôn cydia mà ifunbox không nhận ra luôn không nhỉ.
    Khả năng cuối cùng thì cái máy này được cài app bản quyền.
    Suy luận của mình không biết đúng ko nhờ các cao thủ bình luận
    Cám ơn nhiều.
    Ngoài Games, Apps trên iTunes ra có App nào trên Cydia ko như SBSettings, Winterboard, QuickLock, QuickDo........! Nếu có khả năng ẩn Cydia mà Bạn ko thấy! Thứ 2 là máy chưa bao giờ JB nên ko có Cydia, máy cài Full Apps, Games có bản quyền thực ra trọn gói có bao nhiêu đâu vì cữa hàng mua 1 App bản quyền cài cả triệu iPhone còn được mà lời chán......!

HuynhThanhThi đang online ♥♥♥ Chùm Cần Thơ ^^! ---- Chùm xò ♥♥♥ Tài sản: 5s - 0993 41 1993 iOS hiện tại: 7.1.2 Baseband: 61 XVNT Cần Tho SHSH: Đại Lý Phát Hành Thẻ TrustCard
    Thanks
    3.049
    Blog Entries
    3

Đơn giản để phân biệt!
    - Bạn kết nối iPhone với iFunbox rồi chụp lại cái ảnh mà bạn kết nối đưa lên đây xem cái biết liền ^^!
    ITMobile
    61 Xô Viết Nghệ Tĩnh - Cần Thơ
    HOTLINE: 0993 41 1993

https://facebook.com/itmobilect
    ***Chuyên Mua Bán, Sửa Chữa iDevice Apple
    ***Đại lý phát hành thẻ TrustCard

Thanks
    291

HIx, trả máy rồi bạn à, nhưng mình sẽ lấy một cây IP khác chụp hình rồi khoanh tròn những mục không có nha, các bạn đợi tí
    Đây, hình đây, mục khoanh đỏ là không có trên con IP đó, nói thêm là con IP này có thêm mục ibook nữa.

Vậy thôi, mời các bạn chém
    Lần sửa cuối bởi khongthebenem; 21-08-2011 lúc 12:55 PM

Trang 1/2 12 CuốiCuối