Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Help! restore iphone from backup gần xong thì báo lỗi itunes could not restore the iphone .....

Thanks
    68

Mặc định Help! restore iphone from backup gần xong thì báo lỗi itunes could not restore the iphone .....

Mong các bác giúp đỡ mình với, tình hình là e đã backup toàn bộ dữ liệu trên iphone 4 bằng itunes (kiểm tra đường dẫn thì báo tổng dung lượng file backup là 4.88G (đường dẫn C:\Documents and Settings\PHI MOBILE\Application Data\Apple Computer\MobileSync\Backup), nhưng khi e restore lại file backup gần xong thì nó báo lỗi

itunes could not restore the iphone "iphone"
    because some file could not be restoreed from the backup

mong các cao thủ ai có cách nào khắc phục sự cố này ko mong giúp đỡ e với, dữ liệu trong đó rất quan trọng đối với em (em cũng đã thử copy file backup sang máy tính khác rồi restore cũng báo lỗi như vậy luôn. mong các a ai biết cách khắc phục giúp đỡ em với, thank all trước nha

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi elisphuong; 02-09-2011 lúc 02:05 AM

Thanks
    1.955

bệnh này chỉ có cách remove all itune rồi cài lại.như thế cũng coi nhu các dữ liệu backup cũng ra đi

Thanks
    2.673

Quote Nguyên văn bởi elisphuong Xem bài viết
    Mong các bác giúp đỡ mình với, tình hình là e đã backup toàn bộ dữ liệu trên iphone 4 bằng itunes (kiểm tra đường dẫn thì báo tổng dung lượng file backup là 4.88G (đường dẫn C:\Documents and Settings\PHI MOBILE\Application Data\Apple Computer\MobileSync\Backup), nhưng khi e restore lại file backup gần xong thì nó báo lỗi

itunes could not restore the iphone "iphone"
    because some file could not be restoreed from the backup

mong các cao thủ ai có cách nào khắc phục sự cố này ko mong giúp đỡ e với, dữ liệu trong đó rất quan trọng đối với em (em cũng đã thử copy file backup sang máy tính khác rồi restore cũng báo lỗi như vậy luôn. mong các a ai biết cách khắc phục giúp đỡ em với, thank all trước nha
    File backup của bạn từ fw bao nhiêu vậy bạn? rồi fw đang chạy trên iphone là bao nhiêu?
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

Thanks
    35

Sẵn cho em hỏi luôn là trong Windows 7 thì file backup nằm ở đường dẫn nào vậy ạ?

Thanks
    2.673

Quote Nguyên văn bởi thanhphu3110 Xem bài viết
    Sẵn cho em hỏi luôn là trong Windows 7 thì file backup nằm ở đường dẫn nào vậy ạ?
    Ở đường dẫn C:\Users\xxx\AppData\Roaming\Apple Computer\MobileSync\backup,(xxx: là tên acc trong pc của bạn, phải show file ẩn thì mới thấy AppData nhe)
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

Thanks
    35

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Ở đường dẫn C:\Users\xxx\AppData\Roaming\Apple Computer\MobileSync\backup,(xxx: là tên acc trong pc của bạn, phải show file ẩn thì mới thấy AppData nhe)
    Em cảm ơn bác, em tìm thấy rồi, nhưng dung lượng chỉ có chưa đầy 9 MB, ko biết có đúng ko. Bác cho em hỏi là sao dung lượng của nó lại tí hon thế ạ? Em mới dùng iPhone nên còn nhiều điều mù mờ lắm, mong bác giúp dùm .

Thanks
    2.673

Em cảm ơn bác, em tìm thấy rồi, nhưng dung lượng chỉ có chưa đầy 9 MB, ko biết có đúng ko. Bác cho em hỏi là sao dung lượng của nó lại tí hon thế ạ? Em mới dùng iPhone nên còn nhiều điều mù mờ lắm, mong bác giúp dùm .
    iphone của bạn dùng loại nào vậy? nếu 3Gs hoặc iphone 4, ipad 2 có quay phim + chụp ảnh. Thì backup đó lớn lắm, backup gồm: danh bạ, sms, note, dc mail, web, hình + video được thực hiện từ camera.
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

Thanks
    35

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    iphone của bạn dùng loại nào vậy? nếu 3Gs hoặc iphone 4, ipad 2 có quay phim + chụp ảnh. Thì backup đó lớn lắm, backup gồm: danh bạ, sms, note, dc mail, web, hình + video được thực hiện từ camera.
    Em dùng bản ip 4 16 GB bản World ạ. File backup của em chỉ có 9 MB thôi ạ, bởi vậy em mới nghi ngờ.

Thanks
    2.673

Em dùng bản ip 4 16 GB bản World ạ. File backup của em chỉ có 9 MB thôi ạ, bởi vậy em mới nghi ngờ.
    xem ra bạn chỉ chụp vài kiểu ảnh trong camera roll thì phải+ với danh bạ + sms
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

Thanks
    68

E backup iphone 4 4.3.2, rồi restore iphone 4 lên 4.3.3 xong rùi e restore file backup thì bị báo lõi như vậy đó. Mong mọi người ai biết vụ này giúp mình khắc phục với, thank all

Trang 1/2 12 CuốiCuối