Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: iphone 3G, fw 4.1, bb 6.15, restore 4.1 bị treo cáp + cd, xin giúp?

Thanks
    2

Mặc định iphone 3G, fw 4.1, bb 6.15, restore 4.1 bị treo cáp + cd, xin giúp?

Em làm theo chỉ dẫn để unclock iphone 3g v4.1 va em đã up lên 6.15 rồi nhng vẫn bị ăn táo hoài( restore chỉ chạy được 1 lúc la màn hình hiện lên jack usb va chữ itunes có cái đĩa và nốt nhạc) em đã thử hết cách rồi nhưng vẫn không qua được những cách như dung tinyumbrella để exit recordvey xong rồi em dùng redsn0w_win_0.9.6b6 để restore lại nhưng vẫn không ok, dùng đến iREB-r4 rồi em restore như trên vẫn không ok luôn, dùng blackra1n để vượt qua lỗi đó cũng chẳng đựơc. Lúc đầu em unlock ok( nhưng bỏ sim at&t không co sóng gì hết no service) hết rồi nhưng màn hình cứ chạy nét nhiều và chậm rồi sau đó dính lỗi như trên luôn. Bác nào rảnh thì chỉ em với, h em lo wá, làm đủ thứ như vậy không biết iphone của em có bị hư không nữa. Xin các bác hãy chỉ giáo cho em. Em co để 1 picture ở dưới để các bác tham khảo cho dễ. Thanks!!!!!

Chú ý: lần sau đặt tiêu đề hỏi rỏ ràng hơn nhe bạn (đã sửa)

Xem các chủ đề tương tự:

Attached Images Attached Images
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 17-09-2011 lúc 08:32 AM

Thanks
    2.658

Quote Nguyên văn bởi khicon3369 Xem bài viết
    Em làm theo chỉ dẫn để unclock iphone 3g v4.1 va em đã up lên 6.15 rồi nhng vẫn bị ăn táo hoài( restore chỉ chạy được 1 lúc la màn hình hiện lên jack usb va chữ itunes có cái đĩa và nốt nhạc) em đã thử hết cách rồi nhưng vẫn không qua được những cách như dung tinyumbrella để exit recordvey xong rồi em dùng redsn0w_win_0.9.6b6 để restore lại nhưng vẫn không ok, dùng đến iREB-r4 rồi em restore như trên vẫn không ok luôn, dùng blackra1n để vượt qua lỗi đó cũng chẳng đựơc. Lúc đầu em unlock ok( nhưng bỏ sim at&t không co sóng gì hết no service) hết rồi nhưng màn hình cứ chạy nét nhiều và chậm rồi sau đó dính lỗi như trên luôn. Bác nào rảnh thì chỉ em với, h em lo wá, làm đủ thứ như vậy không biết iphone của em có bị hư không nữa. Xin các bác hãy chỉ giáo cho em. Em co để 1 picture ở dưới để các bác tham khảo cho dễ. Thanks!!!!!
    Rednow hoặc ireb kg có tác dụng restore, restore là thông qua itunes bạn à, máy bạn chắc đang restore fw gốc 4.1, mà bb 6.15, nên khi restore xong itune báo lỗi 1015 và iphone hiện cáp + cd đúng kg bạn? Nếu bị vậy thì bạn dùng rednow jb 2 lần để thoát cáp + cd. Hoặc
    BB 6.15, muốn tránh lỗi cáp + cd sau khi restore fw gốc, thì bạn restore fw cus là Ok, bạn tham khảo fw cus 4.2.1 cho iphone 3G bên topic này, dùng rednow đưa DFU restore là OK.
    Đời quá phủ.....!

Thanks
    2

Thanks bác nhiều nha!!!!!

Thanks
    2

Em làm như thế này nè, bác xem như thế nào nha: dowload iPhone1,2_4.2.1_8C148_Restore.ipsw, em dùng iREB-r4 để đưa về dfu, sau khi đưa về dfu mở itunes lên, nhấn shift+ restore( restore trong itunes) chọn iPhone1,2_4.2.1_8C148_Restore.ipsw rồi OK nhưng vẫn không được bác ơi! Sau khi làm như vậy thì laptop báo the iphone could not be restored because the fimwae file is not compatible. H sao đây bác ơi.

Thanks
    2

ok rồi bác ơi!!!!! thanks bác nhiều
    Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 17-09-2011 lúc 12:08 PM Lý do: Topic close, lý do chủ topic đã giải quyết xong vấn đề!

6. Các thành viên đã cảm ơn khicon3369 cho bài viết này:

suzuki_sport_rgx (17-09-2011)