Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Iphone 3gs vẫn nhận wifi ở quán cafe nhưng không nhận wifi phát từ laptop

Thanks
    4

Mặc định Iphone 3gs vẫn nhận wifi ở quán cafe nhưng không nhận wifi phát từ laptop

Chú iphone 3gs của e cách đây vài ngày vẫn nhận wifi phát từ laptop bình thường. Đột nhiên, sau hôm bà chị em mang lap ra cơ quan hí hoáy chỉnh sửa cái gì mà khi mang về, e cho nó phát wifi thì tình trạng sau xảy ra: Iphone vẫn báo đầy 3 vạch wifi, laptop vẫn báo connected, nhưng chú iphone thì không vào internet được. Cụ thể, e check wireless network connection status thì thấy bên sent vẫn bình thường, còn bên received thì ko thấy gì, thỉnh thoảng nó lên đến 2 xong ko thấy lên nữa. Repair thì nó báo :"Window could not fininish repairing the problem because the following action could not be completed: Connecting to the wireless network. For assistance, contact the person who manages your network". Em liền mang chú iphone ra quán cafe để check thì thấy nó vẫn nhận wifi ầm ầm. Như vậy là lỗi chắc hẳn ở cái laptop, tuy nhiên lỗi gì thì e không biết nữa T.T. Bác nào bắt bệnh hộ em xem cái laptop nó bị làm sao, có thể chỉnh sửa như thế nào để lại phát wifi bình thường ko ạ? Help me! Xin vô cùng cảm tạ
    Ps. Laptop của e cài win xp ạ

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    105
    Blog Entries
    3

Bạn thử tạo lại điểm phát wifi cho laptop với ID mới xem sao! Tôi đây thỉnh thoảng cũng bị như thế!
    Lần sửa cuối bởi tichuot; 17-09-2011 lúc 02:42 AM
    Biết đâu rồi sẽ chẳng là chiêm bao...

Thanks
    4

Cảm ơn bạn. Cơ mà mình cũng đã tạo lại điểm phát wifi cho laptop vài lần rồi, ko ăn thua bạn ạ! Hic

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Bạn nên xài pm này:
    Wififofum
    http://heaveniphone.com/iphone-phan-...-cuc-manh.html

Ninh.Nguyen đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5, Iphone 4S, Ipad2 iOS hiện tại: 6.1.2 SHSH: A5;A6 không cần thiết
    Thanks
    89

Mình có lúc cũng bị kiểu này nhưng không phải do IP mà là do bạn cài đặt trên laptop không đúng cách Nếu ra hàng cafe check mà wifi vẫn ok thì đích thực là do điểm phát ở laptop của bạn chưa hoạt động thôi

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi luudaigiang Xem bài viết
    Wififorum hỗ trợ Iphone hiển thị tín hiệu wifi bị ẩn, nhưng mà trường hợp của mình thì iphone vẫn báo wifi 3 vạch, vẫn có dấu hiệu connect với wifi phát từ laptop như đúng rồi, nhưng ko vào được mạng. Còn đối với các điểm phát wifi khác thì vẫn vào bình thường cơ . Thanks bạn vì đã góp ý anyway

ducanhpharma đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Ip4 World iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.1 / 4.2.1 / 4.2b3 / 4.3.1 / 4.3.3
    Thanks
    66

tớ toàn dùng Lap để phát wifi cho Iphone của tớ. Tớ tạo mạng Ad-hoc có sẵn từ win thì lúc được lúc không,và nhiều khi ko hiểu lý do gì. Nhưng khi tớ dùng Connectify thì cực kỳ ổn định luôn. Bạn có thể tải về và cài ở đây này ( nếu có thể thì nên Update đầy đủ cho Win thì dùng connectify sẽ ổn định đấy)
    Mã:
    http://www.connectify.me/
    Còn về việc bạn nói là Iphone vẫn báo 3 vạch wifi nhưng ko có internet thì do Lap của bạn và Iphone đc kết nối lan qua sóng wifi chứ nó chưa hề chia sẻ Internet. Ví như tớ bật Connectify lên,hoặc là tạo mạng Ad-hoc từ win nhưng ko kết nối Internet cho Lap thì Iphone vẫn báo nhận đầy đủ 3 vạch wifi từ lap phát ra nhưng đấy là sóng lan thôi chứ ko hề có share Internet đâu.
    tớ chỉ hiểu sơ sơ thế thôi nên diễn đạt có thể ko chính xác lắm.nhưng tớ cũng dùng Lap để phát wifi nhiều lắm rồi( kể cả dùng Ad-hoc của win lẫn dùng phần mêm ) có lần dùng cái j cũng ko phát đc Internet cho iphone dù báo 3 vạch sóng lan do Lap phát ra. Thế là tớ update win lại đc
    Ip4 black IOS 5.0.1 World - B4.11.08

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi Ninh.Nguyen Xem bài viết
    Mình có lúc cũng bị kiểu này nhưng không phải do IP mà là do bạn cài đặt trên laptop không đúng cách Nếu ra hàng cafe check mà wifi vẫn ok thì đích thực là do điểm phát ở laptop của bạn chưa hoạt động thôi
    Uh, mình cũng đoán vậy. Nhưng mà ko rõ laptop bị cài đặt sai chỗ nào để sửa mới đau khổ T.T. Bây giờ chắc chắn vấn đề ko nằm ở IP nữa rồi, nhưng vẫn mạn phép hỏi các anh/chị/em và các bạn, có ai biết thay đổi thông số gì trên laptop thì sẽ ảnh hưởng đến khả năng phát wifi của nó ko?
    Mình xin được kể khổ lại là : Laptop của mình đang phát wifi bình thường thì sau 1 hôm bị chị mình thay đổi cái đặt gì đấy (hỏi lại thì bảo ko nhớ T.T) thì nó mới xảy ra tình trạng này.

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi ducanhpharma Xem bài viết
    tớ toàn dùng Lap để phát wifi cho Iphone của tớ. Tớ tạo mạng Ad-hoc có sẵn từ win thì lúc được lúc không,và nhiều khi ko hiểu lý do gì. Nhưng khi tớ dùng Connectify thì cực kỳ ổn định luôn. Bạn có thể tải về và cài ở đây này ( nếu có thể thì nên Update đầy đủ cho Win thì dùng connectify sẽ ổn định đấy)
    Mã:
    http://www.connectify.me/
    Còn về việc bạn nói là Iphone vẫn báo 3 vạch wifi nhưng ko có internet thì do Lap của bạn và Iphone đc kết nối lan qua sóng wifi chứ nó chưa hề chia sẻ Internet. Ví như tớ bật Connectify lên,hoặc là tạo mạng Ad-hoc từ win nhưng ko kết nối Internet cho Lap thì Iphone vẫn báo nhận đầy đủ 3 vạch wifi từ lap phát ra nhưng đấy là sóng lan thôi chứ ko hề có share Internet đâu.
    tớ chỉ hiểu sơ sơ thế thôi nên diễn đạt có thể ko chính xác lắm.nhưng tớ cũng dùng Lap để phát wifi nhiều lắm rồi( kể cả dùng Ad-hoc của win lẫn dùng phần mêm ) có lần dùng cái j cũng ko phát đc Internet cho iphone dù báo 3 vạch sóng lan do Lap phát ra. Thế là tớ update win lại đc
    Uhm, để mình thử down cái connectify về xài xem sao. Thanks bạn nhiều

Thanks
    4

Lap của mình cài WIN XP, không xài được connectify. Mình có search các phần mềm khác nhưng đều chỉ hỗ trợ Win 7 . Ôi cái cuộc đời này! Có ai gợi ý phần mềm nào dùng được với WIN XP không? Hic hic

Trang 1/2 12 CuốiCuối