Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề ::: The SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported - iPhone 3G

Thanks
    0

Mặc định The SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported - iPhone 3G

Sáng nay vào iTunes chẳng biết nghịch thế nào lỡ bấm updates version.
    Updates xong bây giờ không vào đc máy, mất sóng, chỉ dùng Emergency đc thôi
    Vào iTUnes thì nó báo lỗi the SIM card inserted....
    Mình nhớ hình như con iphone của mình là 3.1.2 thì phải(Jailed)
    Mong các bạn giúp đỡ mình
    Mình đã xem hướng dẫn ở bài của hellota lỗi giống thế này nhưng đọc mãi & làm nhưng không đc
    Mình đã down đủ đồ. Nhưng chả hiểu sao ở cái phần iOS gì đó mình down 2 chú là :
    / iPhone1_2_4.2.1_8C148_Restore - 330 MB
    / iPhone1_2_4.0_8A293_Restore - 299MB
    but mở cái redsnow trong Browse thì nó chẳng hiện ra cái gì. toàn là folder
    Mình chỉ biết xài máy thôi nên BB mình cũng chẳng biết (lên đây mới biết BB là baseband, mặc dù chẳng hiểu nó là gì)

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    2.685

Quote Nguyên văn bởi truonghoangtung Xem bài viết
    Sáng nay vào iTunes chẳng biết nghịch thế nào lỡ bấm updates version.
    Updates xong bây giờ không vào đc máy, mất sóng, chỉ dùng Emergency đc thôi
    Vào iTUnes thì nó báo lỗi the SIM card inserted....
    Mình nhớ hình như con iphone của mình là 3.1.2 thì phải(Jailed)
    Mong các bạn giúp đỡ mình
    Mình đã xem hướng dẫn ở bài của hellota lỗi giống thế này nhưng đọc mãi & làm nhưng không đc
    Mình đã down đủ đồ. Nhưng chả hiểu sao ở cái phần iOS gì đó mình down 2 chú là :
    / iPhone1_2_4.2.1_8C148_Restore - 330 MB
    / iPhone1_2_4.0_8A293_Restore - 299MB
    but mở cái redsnow trong Browse thì nó chẳng hiện ra cái gì. toàn là folder
    Mình chỉ biết xài máy thôi nên BB mình cũng chẳng biết (lên đây mới biết BB là baseband, mặc dù chẳng hiểu nó là gì)
    chắc máy bạn đả lên 4.2.1 rồi, kèm bb 5.15, máy lock bb này phải nâng lên 6.15 mới unlock được. Bạn dùng rednow 0.96rc12 để jb + nâng bb để unlock.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

nhoccon181018 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone3g, 4 ,3gs iOS hiện tại: fw4.2.1 Baseband: 5.12.01
    Thanks
    32

bạn iphone gì vậy? thấy bạn restore fw gốc thì phải?có thể đụng tới bb, shsh nữa

Thanks
    0

con iphone 3g thôi. 1 lúc mày mò thì mình đã vào itunes và hiển thị đc phần restore rồi
    bây h mình down phần firmware về rồi restore rồi reboot iphone là đc thôi hả các bạn
    nếu đúng thì cho mình xin cái firrmware
    P/S: cái link down mà các bác trên diễn đàn cho bao gồm redsnow+1soft gì tầm 300MB có phải firmware của nó ko
    dùng để chạy khi mở cái redsnow đúng ko. nếu thế thì khi unrar chuơng trình mình chẳng thấy cái file nào để chạy cả
    ko có file *.ipsw
    P/S2 : phát hiện ra lỗi. hình như down cái firmware = idm ko đc hả các bạn. mình down về nó ở dạng zip. nhưng down = chrome ko có support thì có đuôi ipsw
    -----------
    Con iphone của mình hình như là 3.1.2 jailed vậy mình down firrmware 3.1.2 về chạy với redsnow là ok hả các bạn
    Lần sửa cuối bởi truonghoangtung; 26-09-2011 lúc 05:30 PM

Thanks
    2.685

con iphone 3g thôi. 1 lúc mày mò thì mình đã vào itunes và hiển thị đc phần restore rồi
    bây h mình down phần firmware về rồi restore rồi reboot iphone là đc thôi hả các bạn
    P/S: cái link down mà các bác trên diễn đàn cho bao gồm redsnow+1soft gì tầm 300MB có phải firmware của nó ko
    dùng để chạy khi mở cái redsnow đúng ko. nếu thế thì khi unrar chuơng trình mình chẳng thấy cái file nào để chạy cả
    ko có file *.ipsw
    P/S2 : phát hiện ra lỗi. hình như down cái firmware = idm ko đc hả các bạn. mình down về nó ở dạng zip. nhưng down = chrome ko có support thì có đuôi ipsw
    -----------
    Con iphone của mình hình như là 3.1.2 jailed vậy mình down firrmware 3.1.2 về chạy với redsnow là ok hả các bạn
    Hiện tượng bạn tả ở đầu topic xem ra bạn đã update qua itunes và lên fw 4.2.1 rồi. Để chắc chắn hơn, bạn chỉ dùng rednow để jb + h@ckactive, khoan chọn mục nâng bb lên, đợi khi vào menu, kiểm tra bb lại vẫn chưa muộn.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

nhoccon181018 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone3g, 4 ,3gs iOS hiện tại: fw4.2.1 Baseband: 5.12.01
    Thanks
    32

ko có file *.ipsw
    -----------
    nếu bạn tải file đuôi zip thì đổi đuôi thành ipsw là được. sau đó restore và phải nâng bb lên 6.15 mới có tooth JF và UL

Thanks
    0

tình hình là thế này mình down cái firmware 3.1.2 về chạy gần xong nó báo lỗi 1015 (mình chạy trong itunes)
    vào redsnow thì nó báo ko hiểu file *.idsw đó

saigon_vietnam09 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4 16GB, iPod touch 1st 16GB iOS hiện tại: iPhone:5.0.1; iTouch:3.1.3 Whited00r Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.3.3, 4.3.5(iFaith), 5.0, 5.0.1(TU)
    Thanks
    537

tình hình là thế này mình down cái firmware 3.1.2 về chạy gần xong nó báo lỗi 1015 (mình chạy trong itunes)
    Bạn rename nó thành *.idsw hay *.ipsw vậy bạn
    Ừm, muốn kí phải không? Đưa đầu đây...

9. Các thành viên đã cảm ơn saigon_vietnam09 cho bài viết này:

minhkhac (02-11-2011)

Thanks
    0

đổi thành *.ipsw đó bạn. nhưng mà nó báo lỗi đó thì làm sao bây h 1015
    mình chạy purplera1n.exe thì win7 báo lỗi
    chạy Quickpwn 2252 cũng thế
    giờ làm sao đây các bác.

Thanks
    2.685

đổi thành *.ipsw đó bạn. nhưng mà nó báo lỗi đó thì làm sao bây h 1015
    mình chạy purplera1n.exe thì win7 báo lỗi
    chạy Quickpwn 2252 cũng thế
    giờ làm sao đây các bác.
    Bạn dùng tiny thoát OK, máy vào màn hình active, có sim nhà mạng thì gắn vào active, kg sim thì dùng rednow 0.9.4 jb + h@ckactive.
    PS: sau nghi bb đã 5.15 quá ta.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Trang 1/3 123 CuốiCuối