Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: IPhone 4 ko nhận sim

Thanks
    47

Mặc định IPhone 4 ko nhận sim

Máy em JB 4.3.5 bản lock đang sài sim ghép từ hôm qua h sao ko nhận sim , toàn hiện no service . Em đã thử reboot , tháo sim kich hoạt lại nhưng vẫn ko đc . Trước h em vẫn kick hoạt theo cách của em vẫn bình thường nhưng hôm nay lại ko đc .
    Mọi người giúp em với !

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    2.685

Quote Nguyên văn bởi boydatinh_htn Xem bài viết
    Máy em JB 4.3.5 bản lock đang sài sim ghép từ hôm qua h sao ko nhận sim , toàn hiện no service . Em đã thử reboot , tháo sim kich hoạt lại nhưng vẫn ko đc . Trước h em vẫn kick hoạt theo cách của em vẫn bình thường nhưng hôm nay lại ko đc .
    Mọi người giúp em với !
    Bạn dùng Gevey loại nào, thử tháo sim ra để ngoài khoảng 15 phút, vào reset chọn reset all setting(dòng đầu tiên, backup dữ liệu với itunes trước khi thực hiện), sau đó kích hoạt lại xem. Hoặc tham khảo topic kích hoạt Gevey ở topic này.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

3. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

boydatinh_htn (26-09-2011)

Ksubtle đang ẩn Vip Tài sản: Iphone 4 và.............. iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: Ko có SH. Chỉ có Wave tầu :D
    Thanks
    327

Mọi người giúp em với !
    Bạn đang sài sim ghép. Có thể Sim Gevey của bạn đã bị hư.
    Bạn vào Setting/Phone/Application Sim chọn dòng đầu tiên để hiện bảng kích hoạt gevey xem có đc ko.

heaveniphone.com

5. Các thành viên đã cảm ơn Ksubtle cho bài viết này:

Thanks
    47

Sim em là sim ultra . Lúc vào vẫn hiện bảng giới thiệu sim mà

Thanks
    2.685

Sim em là sim ultra . Lúc vào vẫn hiện bảng giới thiệu sim mà
    Bạn thử kích hoạt bằng thao tác thủ công xem.
    Ultra, giá nhiêu bạn? mình thấy Gevey nên xài loại thường, hoặc supreme là Ok rồi, cái ultra loại giá, rồi chất lượng kg biết đâu mà lần. Mỗi lần tắt máy chịu khó kích hoạt bằng thao tác thủ công là Ok, vừa rẻ lại xem ra còn nhanh hơn loại tự động(ultra) có khi mất cả 2 phút mới có sóng.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

8. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

Thanks
    47

Đúng rồi , em sài ultra mà có khi nào em để cho nó tự kích đâu . Em toàn kích theo kiểu thủ công thôi . Nhưng lần này ko biết như thế nào . Tình hình là 2 hôm trước có đi xe khách em có ngủ quên , khi giậy thấy máy đã hiện " No service " . Em thử tháo sim lắp vào hoài mà ko đc . Reboot máy rồi kích hoạt cũng không . Em hết cách rồi

Thanks
    2.685

Đúng rồi , em sài ultra mà có khi nào em để cho nó tự kích đâu . Em toàn kích theo kiểu thủ công thôi . Nhưng lần này ko biết như thế nào . Tình hình là 2 hôm trước có đi xe khách em có ngủ quên , khi giậy thấy máy đã hiện " No service " . Em thử tháo sim lắp vào hoài mà ko đc . Reboot máy rồi kích hoạt cũng không . Em hết cách rồi
    Tháo cái GEvey với sim cách ly nó cở 10 phút hơn, backup dữ liệu trước, vào reset chọn reset all setting(dòng đầu), nó reset xong, off máy cở 10 phút(kg có gắn sim vào nhe), đợi máy reboot xong, gắn sim vào và setup lại thử. Nếu kg được thì phải restore lại sau đó thử lại. Hoặc thử cái Gevey khác trước khi restore.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    14

bạn sài sim gì nhỉ!.... bây giờ có loại sim gém tự kick hoạt ! tốt nhất nên mua cái đó khoang 450k bạn ạ , mình củng từng 1 lần bị vậy!.... 1 là sim gép của bạn bị hư 2 là do máy cũa bạn có vấn đề tốt nhất di qua chổ bạn mua... sim bảo người ta kick hoạt lại cho

Thanks
    0
    Blog Entries
    5

iPhone 4 không nhận SIM có thể là lỗi do SIM của bạn đã bị hỏng:
    Bạn có thể kiểm tra trước bằng cách thử thay bằng một SIM tốt khác hoặc cho SIM cũ sang một máy điện thoại khác để kiểm tra.

iPhone 4 không nhận SIM đôi khi là lỗi do khay SIM tiếp xúc không tốt:
    bạn có thể kiểm tra vệ sinh trước các chân SIM trên main board.

Trong nhiều trường hợp thì iPhone 4 không nhận SIM là do lỗi nhà sản xuất.

Có rất nhiều nguyên nhân có thể dẫn tới lỗi trên, Quý khách có thể mang máy đến TekZone 139 Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội, hoặc gọi điện đến số 0988.942.494 để được các kỹ thuật viên Tekzone tư vấn miễn phí.