Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Lại lỗi không cài được ứng dụng vào iphone bằng itunes :(

Thanks
    297

Mặc định Lại lỗi không cài được ứng dụng vào iphone bằng itunes :(

Thật xin lỗi các cao thủ, vấn đề này trước đây mình từng đăng đàn hỏi han rồi, và bạn suzuki dễ mến cũng đã nhiệt tình giúp đỡ tư vấn, nhưng mà kết quả thì không được như ý lắm, hôm nay xin phép được hỏi lại câu hỏi lại câu hỏi này nhưng sẽ nói chi tiết hơn để mọi nguời dễ hiểu nhất:
    - Đầu tiên 1 máy IP4 lock, đang chạy FW 4.3.3, đang dùng geyvey ultra, đã cài appsync 4+ của heaveniphone, trong mấy có một số game và ứng dụng, nhạc tầm 400 bài, 20 cái video (tất cả đống này không do mình cài mà lúc nhận máy thì đã được cài sẵn )
    - Mình bỏ vào máy tính cài lại toàn bộ nhạc, phim, ứng dụng bằng itune của mình, sau khi chuẩn bị xong xuôi đâu vào đó mình bắt đầu kết nối IP với máy tính, Itune nhận ra và bắt đầu sync một lúc thì xong, dữ liệu vẫn còn nguyên không mất mát gì (nói luôn là mình chỉ mới cắm IP vào máy tính đã bật sẵn itunes và nó tự sync)
    - Mình chuyển sang tab apps để cài app cho IP, tick vào ô sync app thì một thông báo đại loại sẽ xoá mọi thứ có trong cái IP đó và thay bằng các ứng dụng mình sắp cài vào (xin lỗi chắc ai cũng biết cái này ), mình tick vào các game và ứng dụng trên máy mình thì thanh trạng thái dung lượng IP thay đổi sau mỗi lần tick vào apps .
    - Chuyển sang tab Music rồi Video tick vào ô sync music/video thì cũng có một thông báo tương tự như trên , đồng thời thanh trạng thái dung lượng của nhạc và video trên IP (hiển thị trên Itune í) thay đổi sau mỗi lần tick vào các playlist mà mình soạn sẵn.
    - Lúc này nhìn lại thì thấy mọi thứ có vẻ ổn, mình bắt đầu hồ hởi bấm apply : lúc đầu thấy itune chạy cái gì đó xoẹt cái là xong sau đó nó bắt đầu backup, sau khi backup xong nó bắt đầu hiện dòng chữ determine apps .... được tầm 5s thì em nó chuyển sang phần finish (OMG cái này làm tớ đau đầu nhức óc lắm rồi nè), nhìn vào thanh trạng thái dung lượng của IP thì nó trở về như lúc ban đầu, tức lúc chưa làm gì cả í.
    - Tức mình tớ vào add source gsm, xoá appsync của HIP và cài appsync từ source gsm vào, sau đó tắt cydia và tiếp tục làm lại như các bước trên, và thật không ngờ là lại vẫn bị giống như trên. không có app và nhạc nào vào được cả.

Thật lòng mà nói trước đây tớ gặp trường hợp giống thế này rồi, cách khắc phục là tớ xoá mọi app hiển thị trên IP và cài lại appsync thì được, nhưng với con IP này tớ không xoá mọi cái đi mà để vậy sync luôn thì lại không được.

Mọi người có vào đây đọc được hết những dòng này chắc điên tiết lắm (dài dòng), nhưng mà thành thật xin lỗi tớ hết cách rồi, này giờ ngồi làm đủ kiểu vẫn không sao thành công, giờ trả máy cho người ta rồi (bạn em)

Cái tức ở đây là tớ không thể nào khắc phục được lỗi này, mặc dù đã làm nhiều cách như xoá mục itune trong My Music gì gì đấy mà bạn suzuki đã hướng dẫn, rồi cài lại appsync, rồi sang máy khác, rồi log out cái acc có sẵn trong istore của cái IP ấy rồi đăng nhập = acc của mình nhưng vô vọng.

Lên đây lập thớt chờ mọi người giải đáp, chủ yếu là nhờ mọi người giải thích hộ nguyên nhân tại sao không đồng bộ được hoặc cách nào để có thể tái hiện cái lỗi đó trên một con máy IP khác được không (để tớ thử ấy mà ).

Lời cuối cùng là xin tạ tội vì làm mỏi mắt người đọc và cám ơn mọi người đã đọc, và hy vọng mọi người chia sẽ kinh nghiệm khắc phục lỗi này giúp tớ, cám ơn và xin hậu tạ

Xem các chủ đề tương tự:

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Tóm lại thế này: vào Cydia-->xóa appsync-->reboot--> vào lại cydia--->add source cydia.h@ckulo.us và cài Installous 4.4.2 từ source này (chú ý vì có nhiều installous nhái), nó sẽ tự cài luôn appsync phù hợp--reboot--> cài lại file ipa bằng ifunbox, chép nhạc phim bằn copytrans manager (tất cả đều free, tìm trên google).
    Lần sửa cuối bởi [Ars]Giang™; 08-10-2011 lúc 09:24 PM

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn [Ars]Giang™ cho bài viết này:

ccasanova (17-11-2011), khongthebenem (08-10-2011)

Thanks
    297

Quote Nguyên văn bởi luudaigiang Xem bài viết
    Tóm lại thế này: vào Cydia-->xóa appsync-->reboot--> vào lại cydia--->add source cydia.h@ckulo.us và cài Installous 4.4.2 từ source này (chú ý vì có nhiều installous nhái), nó sẽ tự cài luôn appsync phù hợp--reboot--> cài lại file ipa bằng ifunbox, chép nhạc phim bằn copytrans manager (tất cả đều free, tìm trên google).
    Cám ơn bạn, ifunbox và copytran..... mình đều biết nhưng tớ thấy dùng itune vẫn chuẩn nhất, với lại tớ muốn xoá mọi thứ trên cái IP ấy và thay = trên máy tính tớ, do đó tớ chọn dùng itune, một lần nữa cám ơn bạn. :d

Thanks
    297

Hóng cao nhân, up lên nhờ mọi người giải đáp

pon1989 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 5gs iOS hiện tại: 10.0.0 Baseband: unknow SHSH: biet chet lien
    Thanks
    80

tình trạng này thường xảy ra khi lúc trước bạn đang sync (chưa xong) thì rú máy ra sẽ gặp tình trạng như thế
    remove sạch sẽ itunes (tham khảo trên diễn đàn)
    rồi cài lại
    hoặc
    dùng máy tính khác sync lại là okie
    Lần sửa cuối bởi pon1989; 09-10-2011 lúc 01:12 PM
    vui lòng bôi đen để thấy chứ ký của mình nhá
    đã bôi đen rồi à.hêh.bôi đen rồi thì bấm nút thanks luôn nhé

Thanks
    0

Không nên nói như thế, đã trả lời thì phải trả lời đúng trọng tâm, không thể nói như vậy được"Lại lỗi không cài được ứng dụng vào iphone bằng itunes ".
    Bạn xem lại trên máy mình đã cài AppstoreVN chưa vì máy game cũng như ứng dụng bạn cài đều xuất phát từ đó thì bạn phải cài lại AppstoreVN trước từ Cydia rồi sau đó cắm vào máy tính rồi sync như bình thường là được. Chắc chắn được, nói vậy để ban yên tâm, chúc vui !!!

Thanks
    1

các pro cho tui hỏi cái này cái. tui đang xài ip3g mà tui vừa jb lên phiên bản os 4.2 xong thì không add được soure heaveniphone mấy pro chỉ giùm cách khắc phục vs