Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Hướng Dẫn Cài VIBER(gọi điện,nhắn tin...miễn phí bằng WIRELESS) IPHONE 3G.

Thanks
    6

Mặc định Hướng Dẫn Cài VIBER(gọi điện,nhắn tin...miễn phí bằng WIRELESS) IPHONE 3G.

Cài VIBER từ APPSTORE,khi vào đăng kí các bạn sẽ bị lỗi ko thể nhập số điện thoại của mình vào để hoàn tất đăng kí đc.ko sao các bạn có thể làm như sau:

1.Xoá VIBER đã cài đi.Vào SETTING/NORTIFICATIONS turn off.

2.Vào CYDIA/SEARCH tìm và cài đặt ứng dụng PUSH DOCTOR.(Ở bước này lưu ý cần phải UPGRADE lại CYDIA bằng cách vào CYDIA/CHANGES/REFRESH hoặc UPGRADE nếu ko bạn sẽ bị lỗi khi cài thêm ứng dụng mới.)

3.RESET IPHONE(có thể giữ HOME+POWER cùng lúc cho máy tắt rồi tự khởi động lại,đến lúc hiện TÁO thì thả 2 phím ra)chắc ăn thì làm 2 lần để bảo đảm PUSH DOCTOR đã đc cài và có tác dụng.

4.SETTING/NORTIFICATIONS turn ON

5.APPSTORE/VIBER Install.Vào VIBER tiến hành đăng kí lại.Nếu như hoạt động bình thường thì các bạn đã quá may mắn rồi.

Theo kinh nghiệm của mình thhif thương xảy ra 1 số lỗi như sau:

-Đang cài PUSH DOCTOR thì bị lôic và IP tự thoát ra màn hình HOME hoặc ko thể hoàn tất cài đặt PUSH DOCTOR/Cài đc PUSH DOCTOR nhưng khi vào đăng kí vẫn như cũ,ko thể tiếp tục cài khi nhập số điện thoại....

Nếu bị lỗi các bạn làm như sau:

Vào CYDIA/MANAGE/PACKAGES/Xoá PUSH DOCTOR đi.Thoát ra xoá VIBER,Turn OFF NORTIFICATIONS.RESET lại IPHONE.
    Sau đó vào CYDIA cài PUSH FIX,quá trình thực hiện cũng giống như khi cài PUSH DOCTOR vậy.Và nhớ luôn RESET lại máy mỗi khi cài mới ứng dụng PUSH FIX hoặc PUSH DOCTOR.Sau đó cài VIBER lại và TURN ON NORTIFICATIONS rồi vào VIBER đăng kí!
    Mình đã thực hiện cài thành công trên tất cả máy 3G,hướng dẫn hơi dài dòng và rắc rối nhưng cố gắng thì chắc chắn các bạn sẽ cài đc ứng dụng này thôi.Nếu vẫn ko cài đc thì chịu khó mang máy qua mình cài giúp cho.ĐT:090.234.9935 THANH.

*IPHONE 3G chắc chắn cài đc VIBER chỉ cần kiên nhẫn cài PUSH DOCTOR hoặc PUSH FIX 1 TRONG 2 cái này/TURN OFF NORTIFICATIONS khi xoá ứng dụng và phải RESET lại máy(2 lần cho chắc)/Sau khi cài xong các ứng dụng nhớ TURN ON NORTIFICATIONS lên trước khi vào VIBER đăng kí.Vậy thôi!

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG!!!!....

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 5 thành viên sau đây đã cảm ơn applezone cho bài viết này:

Dũng Lexus RX 450h (22-01-2013), kennsil (11-01-2012), laughing2011 (12-10-2011), NIK (24-11-2012), quocviet0503 (24-11-2012)

Thanks
    320

mình nghĩ nên dùng reboot or restarspringboard hơn là home + power .
    vutran

Thanks
    6

REBOOT thì máy sẽ khởi động nhanh hơn,còn RESTART SPRINGBOARD thì chưa chắc là ứng dụng đã hoạt động đc vì có khi mình REBOOT 2 lần mới có tác dụng

Thanks
    8

cái này có thể gọi được trong lãnh thổ việt nam ko ạ? E có dùng chương trình textfree, có thể nhắn tin và gọi điện miễn phí mà ko cần dùng cả wifi, tuy nhiên chỉ có tin nhắn là sử dụng được ở VN, còn gọi thì chỉ gọi được 48 bang ở US thôi. Với lại em mới cầm được IP 3 ngày, nên thấy nhiều bước quá mà không có hình minh họa cũng run tay bác ạ, bác thương cho trót thì trả lời với minh họa thêm giúp e với nhé

Thanks
    29

mình lỡ cài 2 cái PUSH DOCTOR và PUSH FIX lun kg bit có bi lỗi gì kg, dù sao cũng thanks chủ thớt.

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

DangMinh đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Ipad 2 3G 16GB iOS hiện tại: 6.1
    Thanks
    5

Quote Nguyên văn bởi applezone Xem bài viết
    Cài VIBER từ APPSTORE,khi vào đăng kí các bạn sẽ bị lỗi ko thể nhập số điện thoại của mình vào để hoàn tất đăng kí đc.ko sao các bạn có thể làm như sau:

1.Xoá VIBER đã cài đi.Vào SETTING/NORTIFICATIONS turn off.

2.Vào CYDIA/SEARCH tìm và cài đặt ứng dụng PUSH DOCTOR.(Ở bước này lưu ý cần phải UPGRADE lại CYDIA bằng cách vào CYDIA/CHANGES/REFRESH hoặc UPGRADE nếu ko bạn sẽ bị lỗi khi cài thêm ứng dụng mới.)

3.RESET IPHONE(có thể giữ HOME+POWER cùng lúc cho máy tắt rồi tự khởi động lại,đến lúc hiện TÁO thì thả 2 phím ra)chắc ăn thì làm 2 lần để bảo đảm PUSH DOCTOR đã đc cài và có tác dụng.

4.SETTING/NORTIFICATIONS turn ON

5.APPSTORE/VIBER Install.Vào VIBER tiến hành đăng kí lại.Nếu như hoạt động bình thường thì các bạn đã quá may mắn rồi.

Theo kinh nghiệm của mình thhif thương xảy ra 1 số lỗi như sau:

-Đang cài PUSH DOCTOR thì bị lôic và IP tự thoát ra màn hình HOME hoặc ko thể hoàn tất cài đặt PUSH DOCTOR/Cài đc PUSH DOCTOR nhưng khi vào đăng kí vẫn như cũ,ko thể tiếp tục cài khi nhập số điện thoại....

Nếu bị lỗi các bạn làm như sau:

Vào CYDIA/MANAGE/PACKAGES/Xoá PUSH DOCTOR đi.Thoát ra xoá VIBER,Turn OFF NORTIFICATIONS.RESET lại IPHONE.
    Sau đó vào CYDIA cài PUSH FIX,quá trình thực hiện cũng giống như khi cài PUSH DOCTOR vậy.Và nhớ luôn RESET lại máy mỗi khi cài mới ứng dụng PUSH FIX hoặc PUSH DOCTOR.Sau đó cài VIBER lại và TURN ON NORTIFICATIONS rồi vào VIBER đăng kí!
    Mình đã thực hiện cài thành công trên tất cả máy 3G,hướng dẫn hơi dài dòng và rắc rối nhưng cố gắng thì chắc chắn các bạn sẽ cài đc ứng dụng này thôi.Nếu vẫn ko cài đc thì chịu khó mang máy qua mình cài giúp cho.ĐT:090.234.9935 THANH.

*IPHONE 3G chắc chắn cài đc VIBER chỉ cần kiên nhẫn cài PUSH DOCTOR hoặc PUSH FIX 1 TRONG 2 cái này/TURN OFF NORTIFICATIONS khi xoá ứng dụng và phải RESET lại máy(2 lần cho chắc)/Sau khi cài xong các ứng dụng nhớ TURN ON NORTIFICATIONS lên trước khi vào VIBER đăng kí.Vậy thôi!

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG!!!!....
    đánh dấu bài viết này. muốn cài viber mà vất vả như vậy à?

Thanks
    12

Nếu có 1 tài khoản với iTunes thì việc cài đặt VIBER đâu có cực khổ như thế này !

Thanks
    25

Trời,mình làm 1 phát ăn ngay,đâu phải rườm rà ntn