Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: FIFA 12 : Tip mua Ronaldo và Messi

Thanks
    4

Mặc định FIFA 12 : Tip mua Ronaldo và Messi

Chào các bạn ,mình muốn nói sơ qua về tip này trước khi trình bày cách làm
    +Ưu điểm : thành công 100% không tốn thời gian nhiều,nhưng bù lại phải kiên trì một chút.
    +Yếu điểm : sẽ qua 3 mùa giải.Nên bạn phải add những cầu thủ nào mình muốn tóm vào Shortlist, kẻo qua 3 mùa giải không bik đâu mà lần.
    Tóm lại cách này hay hơn là cứ kiên trì hỏi mua .Nhiều khi qua 4,5 mùa rồi mà nó không chịu bán
    Nhưng tool cần : file fame.ini, career.ini(sau khi chỉnh hack money)
    Lưu ý down file fame.ini ở dưới, bật Ifile vào bỏ vào var/mobile/application/FiFa12/FiFa12.app/ini/na nhớ back file up fame.ini gốc nằm trong foder na trước .Làm xong rồi mới tiến hành các bước sau :
    Còn về Fame.ini , dùng để hack fame lên legend.Không hack fame thì còn lâu mới ra các clb ramdom khủng đc.Suy ra cần thiết nhá .Lưu ý nhớ back up file fame.ini gốc nhá
    Bước 1 vào Start a career .Chọn Barca hay Real tùy bạn.Ví dụ tôi chọn Real đầu tiên

Bước 2 vào Team Manager -> Squad ->Strarting 11.Thay vị trí của thằng Ronaldo đi.Tôi chọn thay KaKa vào vị trí Ronaldo.Và điều quan trọng bạn phải chuyển Ronaldo xuống vị trí Reserves

Bước 3: vào Transfer ->Search player-> tìm mua thêm một thằng LWM.Xong chơi một trận để để có bức thư xác định chuyện nhượng thành công

Bước 4:Bạn tìm đến menu My Career->Quit job->chọn yes->màn hình chờ game sẽ hiện ra

Bước 5:Ban sẽ thấy bảng các đội bóng ramdom .Lúc này bạn cho làm HLv cho Barca(Bạn chọn Real hay Barca thì luôn hiện trong bảng đôi bóng ramdom và ngược lại, yên tâm bước 5 nhé )

Bước 6 bạn làm y chang các bước 1 ,2 ,3,4.Có điều ở Barca thiếu các cầu thù ST(nên mua thêm 2 thằng ST và replace Messi)

Bước 7:Quit job .Sẽ hiện lên bảng ramdom club.Ở đó bạn sẽ tìm đội bóng yêu thích.Nếu không thấy bạn thoát hoàn toàn game(Thoát trên cả thanh ẩn luôn nha).Làm vài lần sẽ ra Ramdom club mà bạn muốn chọn

Bước 8
    :vào hốt 2 em ấy thôi )

Xem các chủ đề tương tự:

2. Các thành viên đã cảm ơn hoangdat cho bài viết này:

minhniit83 (22-10-2011)

Thanks
    4

mình viêt bài này bên tinh tế http://www.tinhte.vn/f166/fifa-12-ti...-messi-892852/ .Giờ post lên đây .Mình có làm sẵn save game MU đã mua sẵn Messi và Ronaldo

http://www.mediafire.com/?shokwbasc9q6a7b --> filesave MU
    bạn paste toàn bộ foder document vào
    var/mobile/application/FiFa12 nhớ back up foder document cũ

4. Các thành viên đã cảm ơn hoangdat cho bài viết này:

minhniit83 (22-10-2011)

Thanks
    39

e chơi file save của bác đó, cứ mỗi trân đá xong là nó trừ 400,000 mấy, lâu lâu mới +300,000 mấy, hấu như trận nào e cũng thắng hoặc hoà với nó mà vẫn trừ

Frank đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Iphone 5 White iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    145

Cách của ban quá lằng nhằng mình cũng mua được 2 thằng đó rồi mà k cần làm theo cách của bác

thqt1b đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Tui Phôn Năm Lốc iOS hiện tại: Ai Ô Ết sì bảy Bê ta Bốn Baseband: Có biết đâu SHSH: Chưa Có Lưu
    Thanks
    108

Quote Nguyên văn bởi Frank Xem bài viết
    Cách của ban quá lằng nhằng mình cũng mua được 2 thằng đó rồi mà k cần làm theo cách của bác
    Tài thế. Bro hướng dẫn AE cái đi.

thqt1b đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Tui Phôn Năm Lốc iOS hiện tại: Ai Ô Ết sì bảy Bê ta Bốn Baseband: Có biết đâu SHSH: Chưa Có Lưu
    Thanks
    108

Chép file MU của bác vô thì mỗi khi chơi xong 1 trận thì fifa không lưu lại mà báo lỗi : "save operation could not be completed. Please free up some space and try again". Chép lại file Document gốc vô cũng bị luôn. Phải cài mới lại game. Hic hihc

lak_knight đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: (3 + 5)s iOS hiện tại: 7.1.1 - 6.1.6 Baseband: Don't Care SHSH: Don't Care
    Thanks
    203

đưa Ronaldo vào reserves như thế nào vậy pác?