Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: World và lock có gì khác nhau

conloncon95 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Ip 4 black 16G w , ipad 2 16G wifi iOS hiện tại: 5.1.1 , 6.0.1 SHSH: Full shsh
    Thanks
    18

Mặc định World và lock có gì khác nhau

tìh hìh là e muốn mua 1 con ip4 lock , nhg k biết lock và world có gì khác nhau , có thể jailbreak , update fw từ itune hay nh` việc tương tự như world k , tất cả các app có thể setup đc. như world không , xin các í kiến hiểu biết của ae trong 4r , tks

Xem các chủ đề tương tự:

alienboy1807 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4S, Ipad3 iOS hiện tại: 5.1.1, 7.0.4 Baseband: 04.12.00 SHSH: 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 5.1.1r, 6.0.1
    Thanks
    844

Theo mình biết là bản Lock nó hơi phức tạp lúc Jailbreak thôi, thêm 1 vài bước mới có thể dùng được Sim của VN mình. Mình đã thử Jailbreak 3GS Lock và World rồi. Nên rút ra đc ít vậy thui, còn nhờ các bạn khác tiếp sức nhé.

YoYo[T] đang ẩn Banned Hụt Tài sản: 5 "AIDS" iOS hiện tại: 7.0.3 SHSH: shsh đã ko còn ý nghĩa ...
    Thanks
    1.394

Quote Nguyên văn bởi alienboy1807 Xem bài viết
    Theo mình biết là bản Lock nó hơi phức tạp lúc Jailbreak thôi, thêm 1 vài bước mới có thể dùng được Sim của VN mình. Mình đã thử Jailbreak 3GS Lock và World rồi. Nên rút ra đc ít vậy thui, còn nhờ các bạn khác tiếp sức nhé.
    không phải bạn ơi,JB lock hay world đều như nhau mình đoán là bạn dùng redsn0w để up BB của 3gs lock lên 6.15 để unlock đúng không,vì vậy nên bạn mới nói là nó phức tạp hơn tí).
    Tóm lại thế này,world thì up FW mới sẽ không phải suy nghĩ về cách unlock,vì cứ restore xong cho sim bất kỳ vào mởi itunes active là có sóng ngay,còn lock thì tùy vào baseband(vi trình moderm);ví dụ hiện giờ unlock = phần mềm chỉ áp dụng với ip4 (vì ở đây bạn hỏi ip4 nên mình nói về ip4 thôi) với baseband 1.59 còn với bb cao hơn thì bắt buộc phải dùng gevey sim (có loại phải tự kích sóng bằng cách thủ công,có loại cài thêm app phụ trợ có thể tự kích sóng,tuy nhiên bạn phải sài cái khay sim của sim ghép chứ không được dùng khay sim nguyên bản của ip,chất lượng khay sim ghép đương nhiên không thể bằng khay gốc được)
    Còn về việc cài ứng dụng thì lock hay world không hề khác nhau chỗ nào nhé bạn.

4. Các thành viên đã cảm ơn YoYo[T] cho bài viết này:

duongvanlong (22-10-2011)