Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Những hình ảnh đầu tiên về chuyến từ thiện cho gia đình bác Tư Hùng.

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Mặc định Những hình ảnh đầu tiên về chuyến từ thiện cho gia đình bác Tư Hùng.

Cuối cùng mình cũng cảm thấy được thoải mái và phấn khởi sau khi mình đã thực hiện được ý nguyện khi được đại diện cho cộng đồng HiP giúp đỡ cho những hoàn cảnh khó khăn mà đặt biệt là gia đình bác Tư Hùng nơi quê hương của Phi sinh ra và lớn lên tại mảnh đất U Minh nơi mà có lẽ là khó khăn và nghèo nàn nhất Tổ Quốc.

Số tiền 3.300.000VND tuy không lớn nhưng đối với gia đình của Bác Tư Hùng nó cũng không phải nhỏ bởi gia đình biết rằng trong hoàn cảnh khó khăn nhất thì sau lưng họ còn có sự quan tâm của cộng đồng của những con người Việt nói chung và cộng đồng HiP nói riêng.

Mặc dù chuyến từ thiện đã diển ra vào tháng 10 nhưng do xảy ra một số chuyện ngoài ý muốn nên hình ảnh không thể up lên sớm cho anh em(Phi là đại diện duy nhất cho HiP đi từ thiện lần này nên đã mời đai diện chính quyền địa phương tham dự).

Lời nói trong nước mắt vợ bác Tư Hùng gửi lời cảm ơn chân thành đến HiP và chúc HiP ngày càng phát triển(thú thật bác ấy cũng chẳng biết chúng ta là gì vì tất cả những người dân sống ven rừng U Minh này không biết cái gì về Internet).

Sau đây là một số hình ảnh của chuyến từ thiện(Lưu ý hình ảnh được chụp bằng điện thoại Trung Quốc nên không được rỏ nét mong các bạn thông cảm,từ Sài Gòn bay về mang theo chiếc máy ảnh thời Bảo Đại vừa tới nơi mang ra nó không chụp được bí đường quá đi mượn cả buổi ở gần đó chỉ được 1 cái máy China chụp đỡ bó tay toàn tập):

Sức khoẻ Bác ngày càng tệ hơn chưa có dấu hiệu bình phục.

Ông Nguyễn Thanh Rớt đại diện chính quyền địa phương và HiP trao số tiền quyên góp cho vợ Bác Tư.Được biết ông cũng là một trong những đồng đội chiến đấu của bác Tư trong suốt quá trình sống và chiến đấu.

Giây phút nghẹn ngào trong nước mắt vợ Bác Tư gửi lời cảm ơn chân thành đến công đồng HiP.

Còn một số hình ảnh nửa tuy nhiên do một số chuyện ngoài ý muốn mình sẽ cập nhật sau khi có thể.Và Phi hứa rằng sẽ sớm trở lại thăm gia đình bác trong một ngày gần nhất.
    Một lần nửa đại diện cho cộng đồng HiP chúc gia đình bác Tư Hùng sớm vượt qua hoàn cảnh khó khăn hiện nay.Chúc sức khoẻ bác mau chóng bình phục.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi nguyen.phi66; 06-11-2011 lúc 10:16 PM

2. Trong số 14 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyen.phi66 cho bài viết này:

caonhan1992 (06-11-2011), chovinhlong (06-11-2011), Colonel Jason (06-11-2011), cuongbk12 (06-11-2011), dinhthangtam (21-02-2012), DoanHuy † (06-11-2011), HIP.MạnhQuân (06-11-2011), I'm Tuxedo (06-11-2011), lptrung (07-11-2011), NguyenTri's (07-11-2011), The Big Cat (06-11-2011), Therebel (07-11-2011), ViệtThanh's (06-11-2011), ☠Gjant_Kjller☠ (07-11-2011)

Thanks
    1.186
    Blog Entries
    1

mấy hôm nay mới đi hả a
    Hết Thời

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi HIP.MạnhQuân Xem bài viết
    mấy hôm nay mới đi hả a
    Đi lúc tháng 10 nhưng do bên phía chính quyền đòi lấy lại thông tin hình ảnh nên họ mượn lại cái thẻ nhớ mãi đến hôm nay họ mới trao lại cho Phi.Có một số chuyện Phi cũng nói thêm cho anh em biết luôn: Lúc mới về quê chơi nghe cha mẹ Phi kêu là đi thăm 1 người đồng đội cũ đang bệnh nặng nên Phi đồng ý khi gặp gia đình bác như thế mình không chịu được nên nghỉ ngay là sẽ giúp đỡ Bác cầm 100k cho Bác xong điện thoại a Trung hôm sau lên SG lập ngay topic quyên góp trong HiP.
    Sau khi quyên góp xong về trao tiền mình lại mang tiếng người ta nói rằng gia đình nó nghèo khổ mà còn lo không xong đi lo cho người khác đúng là đồ ngu mà nói thật gia đình của Phi thì chắc nghèo nhất nhì vùng đó thêm vào chuyện vụ hình ảnh đi rồi mà không up được cho anh em buồn toàn tập.Nhưng đến hôm nay thì mọi chuyện đã xong xuôi Phi cũng tự an ủi với mình rằng ít nhất mình đã làm được điều mà mình mong muốn và ít nhất cũng đã giúp được 1 phần nhỏ cho quê hương mình mà điều đó đã được chính quyền địa phương công nhận.

5. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyen.phi66 cho bài viết này:

cuongbk12 (06-11-2011), HIP.MạnhQuân (07-11-2011)

cuongbk12 đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone, Macbook iOS hiện tại: 7.1 SHSH: iOS
    Thanks
    863

Cảm ơn bạn Phi. Cảm ơn những tấm lòng nhân ái của anh em HiP.
    Ở hiền gặp lành. Mọi người sẽ ủng hộ bạn Phi.
    Đất Việt rất cần những con người như bạn.

7. Các thành viên đã cảm ơn cuongbk12 cho bài viết này:

nguyen.phi66 (07-11-2011)

Thanks
    2.502

Nhìn hình xót xa thật... Có lẽ nhìn lại mình mới thấy mình may mắn =.= ... Thôi thì chuyến đi cũng đã thành công, cũng đã mang đến gia đình hai bác ấy tình thương ấm áp và sự trợ giúp từ cộng đồng... Buồn đời lắm chuyên đau thương, vui đời vì sống mang theo tấm lòng...

9. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn caonhan1992 cho bài viết này:

cuongbk12 (17-11-2011), nguyen.phi66 (07-11-2011)