Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: [Giúp] Cài app trên app store

Thanks
    17

Mặc định [Giúp] Cài app trên app store

Máy mình Ip 3gs fw 4.1. Đã unlock và JB dùng bình thường. Nhưng gặp vấn đề về cài app.
    Mình cài app down bên ngoài thì cài và sử dụng bình thường. Nhưng một số app ở App store cài qua itunes thì lại không dc, (cũng có những app cài dc nhưng rất ít). Mình thử xóa đi download lại từ app store qua itunes. Nhưng vẫn không thể cài dc. Ai đã gặp rồi cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng trên.

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    1.955

nó báo lỗi gì ko bạn.chụp cái ảnh post lên cho rõ nhé.bạn nói chung chung vậy ko biết đc nà

3. Các thành viên đã cảm ơn KhanhSaker cho bài viết này:

booksho (11-11-2011)

ViệtThanh's đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 3GS iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 05.12.01 SHSH: 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1, 4.2.1, 4.3.3
    Thanks
    418

Quote Nguyên văn bởi booksho Xem bài viết
    Máy mình Ip 3gs fw 4.1. Đã unlock và JB dùng bình thường. Nhưng gặp vấn đề về cài app.
    Mình cài app down bên ngoài thì cài và sử dụng bình thường. Nhưng một số app ở App store cài qua itunes thì lại không dc, (cũng có những app cài dc nhưng rất ít). Mình thử xóa đi download lại từ app store qua itunes. Nhưng vẫn không thể cài dc. Ai đã gặp rồi cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng trên.
    có khi nào bạn down nhầm những app dành riêng cho ipad?
    hoặc những app đó không hỗ trợ fw bạn đang dùng. bạn có thể chụp ảnh thông báo đó đc không
    Mình tạo account Itunes cho newbie với password mặc định là Heaven123. Các bạn nhớ đổi lại password nha. Nhớ THANK nữa nhé.

5. Các thành viên đã cảm ơn ViệtThanh's cho bài viết này:

booksho (11-11-2011)

Moon® đang ẩn Group Chia Sẻ DIAMOND Tài sản: iPhone 4S 32Gb White/ZA iOS hiện tại: iOS 6.1.3 Baseband: NO ALL Lấy Đâu Ra BB...@@ SHSH: Xe Đạp Điện Ợ...(_._!)
    Thanks
    589

Có thể những App đó không Suport Fw 4.1...

Thanks
    17

Trước đây mình đã làm với fw trước và thành công. Lần này cũng vậy nhưng lại gặp lỗi này. Những phần mềm mình cài cũng chính là những phần mềm trước đây mình đã cài, và dành cho iphone.
    Trước khi cài
    Đánh dấu những app cần cài.
    untitled 1.jpg
    untitled 2.jpg

Sau khi ấn apply, itunes báo đã hoàn tất, nhưng các ứng dụng vẫn như lúc chưa sync và các đánh dấu trước đó bị mất, chỉ còn lại 1 phần mềm đã cài dc.

untitled 3.jpg
    Lần sửa cuối bởi booksho; 11-11-2011 lúc 08:50 PM

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Nói chung bạn nên dùng ifunbox 1.6 để cài app (cả bản quyền và cr@cked đều dc). Đường dẫn đến app down từ itunes về ở:
    C:\Users\xxxxx\Music\iTunes\iTunes Media\Mobile Applications

9. Các thành viên đã cảm ơn [Ars]Giang™ cho bài viết này:

booksho (11-11-2011)

Thanks
    17

Mình đã cài app bằng Iphone Pc suite và Ifunbox. Nhưng chỉ thành công với những app download từ bên ngoài về, còn những app down từ app store qua itunes có hiện biểu tượng lên màn hình, nhưng khi mở lên nó bật ra ngay. =.=!

Thanks
    1.955

Mình đã cài app bằng Iphone Pc suite và Ifunbox. Nhưng chỉ thành công với những app download từ bên ngoài về, còn những app down từ app store qua itunes có hiện biểu tượng lên màn hình, nhưng khi mở lên nó bật ra ngay. =.=!
    vậy có thế cái app đó ko phù hợp với máy bạn rồi

12. Các thành viên đã cảm ơn KhanhSaker cho bài viết này:

booksho (11-11-2011)

Thanks
    17

đó chính là app mà mình đã cài vào máy trước đây, dùng bình thường. bản mình lưu lại cài không được, download bản mới cài cũng không xong.

ViệtThanh's đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 3GS iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 05.12.01 SHSH: 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1, 4.2.1, 4.3.3
    Thanks
    418

đó chính là app mà mình đã cài vào máy trước đây, dùng bình thường. bản mình lưu lại cài không được, download bản mới cài cũng không xong.
    bạn thử authorize 1 lần nữa xem sao. vào Tab Store -> Authorize this computer sau đó sync lại thử nha
    Mình tạo account Itunes cho newbie với password mặc định là Heaven123. Các bạn nhớ đổi lại password nha. Nhớ THANK nữa nhé.

15. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn ViệtThanh's cho bài viết này:

booksho (11-11-2011), majoj_jumaj (11-11-2011), [Ars]Giang™ (11-11-2011)

Trang 1/2 12 CuốiCuối