Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Maxcapacity trong Battery Detective liệu có chính xác không ?????

nonooboy đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 5.13 SHSH: ôi sao mà nó nhiều vậy mà ko có 5.1.1:((
    Thanks
    29

Mặc định Maxcapacity trong Battery Detective liệu có chính xác không ?????

- Máy mình là 3Gs sử dụng đc 2 năm rồi , nên Cycle lên tới 400 , pin thì cũng ko trâu lắm , nhưng tạm ổn cho 1 ngày để chơi game , đc 2 ngày nếu chỉ nghe nhạc + wifi + nghe gọi nhắn tin.

- Sau đó mình cài Battery Detective để kiểm tra pin, lúc này Maxcapacity(M) là 1080 (Designcapacity của 3Gs là 1200) . Mình đọc trên tinhte có cách phục hồi Maxcapacity (ý của người lập là phục hồi pin chai) .

- Sau khi mình áp dụng thì M lên 1127 . Lúc đầu mình thấy ,pin rất trâu ,pin tuột từ 100%-50% rất lâu ,còn 40% pin tuột rất nhanh, có khi tuột 6% 1 lần . và khi xài cạn pin đến tắt máy thì để 10' mở thì máy ko lên. ( Vì hồi trước khi M =1080 , khi xài cạn pin đến tắt máy , mình để máy 10-15p thì mở nguồn thì IP tự nhiên vẫn còn 6% , xài 1 lát mới cạn sạch)

- Hôm nay tự nhiên M nó lại xuống 1060 , mình tiếc lắm , % pin xuống nhanh , nhưng nó xuống đều , ko có vụ từ 40% tuột nhanh nữa , xài đến tắt nguồn thì để 10-15p mở lên thì IP còn 7%.
    => Theo mình nghĩ thì cái thằng Maxcapacity nó làm thay đổi đến việc hiển thị % pin của máy , và nếu Maxcapacity cao , nó sẽ giúp máy xài đến cạn pin , còn khi Maxcapacity thấp nó sẽ giữ lại 1 phần ít pin .
    Bạn nào có ý kiến khác thì đóng góp nhé . Vì mình cũng là dân ghiền Iphone , nên tần suất sử dụng cũng cao. Nên cũng quan tâm đến pin nhiều.

Xem các chủ đề tương tự:

donhave đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 7.0.2 Baseband: 5.00.01 SHSH: Nhà nghèo không có tiền mua SH
    Thanks
    286

Chỉ là tương đối thôi bạn, ko nên tin tưởng quá vào nó, cái này chủ yếu mình cài để check số lần sạc khi đi mua máy cũ thôi

Thanks
    113

90% là chính xác bạn à.. Vì nó dựa trên nguyên tắc hoạt động của viên pin mà báo thôi. Sở dĩ bạn không bao giờ thấy các dòng máy khác có được ứng dụng này (Chỉ số pin + số lần sạc) là vì pin iphone không bao giờ được tháo ra. nên nó báo là chính xác rất cao. Và cái vòng sạc là chính xác 100% (Nếu chưa từng thay pin)

nonooboy đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 5.13 SHSH: ôi sao mà nó nhiều vậy mà ko có 5.1.1:((
    Thanks
    29

Quote Nguyên văn bởi papillon001 Xem bài viết
    90% là chính xác bạn à.. Vì nó dựa trên nguyên tắc hoạt động của viên pin mà báo thôi. Sở dĩ bạn không bao giờ thấy các dòng máy khác có được ứng dụng này (Chỉ số pin + số lần sạc) là vì pin iphone không bao giờ được tháo ra. nên nó báo là chính xác rất cao. Và cái vòng sạc là chính xác 100% (Nếu chưa từng thay pin)
    vậy theo bạn pin Iphone có thể phục hồi àh ( vì có cách tăng Maxcapacity và mình đã áp dụng và đúng thật nó tăng ) . Vậy tự nhiên nó bị chai lại sau 1 ngày àh

kumahpvn đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết iOS hiện tại: 6.0.1 SHSH: 5.1.1 | 6.0 | 6.0.1
    Thanks
    53

vòng sạc không hoạt động với ipod 4 :-<

Thanks
    113

Quote Nguyên văn bởi nonooboy Xem bài viết
    vậy theo bạn pin Iphone có thể phục hồi àh ( vì có cách tăng Maxcapacity và mình đã áp dụng và đúng thật nó tăng ) . Vậy tự nhiên nó bị chai lại sau 1 ngày àh
    Do có thể bạn đã sử dụng 3g đúng không..và bạn chơi lướt web chơi game làm máy nóng..hoặc để nơi nhiệt độ dưới 30 độ..theo khảo sát của mình thì cái max của bạn chỉ tăng tạm thời thôi chưa cố định nên có thể bị tut..giống như chơi game vậy..lâu lâu bạn crit dame nhưng đó là tạm thời..bạn phải đập ngọc mạnh thì dame bạn mới tăng hẳn lên được nên nhiều bạn nói chỉ số đó nhảy lên xuống hoài ko ổn định là như thế..lâu lâu pin sẽ có lúc tăng vọt lên nhưng ko cố định được..và sẽ giảm xuống..nhưng bạn sử dụng đúng thì nó sẽ tăng lên từ từ chứ ko nhảy vọt..bạn ko nên để pin quá 40 độ và dưới 30 độ..trong ngày sẽ có 1 đến 3 lần pin nhảy vọt..và 4 đến 6 lần pin tăng giảm trong phạm vi nhỏ..tuỳ vào cách sử dụng của bạn và nhiệt độ máy..
    - Send from iphone 3gs
    Lần sửa cuối bởi papillon001; 22-11-2012 lúc 11:00 PM

Thanks
    113

Quote Nguyên văn bởi kumahpvn Xem bài viết
    vòng sạc không hoạt động với ipod 4 :-<
    2 khả năng bạn nhé:
    1/ Do phần mềm không hỗ trợ ipod 4
    2/ Do máy bạn đã thay pin

Thanks
    113

P/s cho chủ thớt cadch rất hay để cải thiện pin và phần trăm hiển thị pin..
    Bác xài cạn pin đến khi nó tắt máy lun..để đó trong vòng 6 đến 8 tiếng không đụng vào..sau đó cắm sạc 4 tiếng thì phần mềm hiển thị sẽ chính xác..lúc dạc pin thì ko được sử dụng nhé

kumahpvn đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết iOS hiện tại: 6.0.1 SHSH: 5.1.1 | 6.0 | 6.0.1
    Thanks
    53

2 khả năng bạn nhé:
    1/ Do phần mềm không hỗ trợ ipod 4
    2/ Do máy bạn đã thay pin
    máy zin bác ơi

thử nhiều thứ lquan đến pin lắm, battery detective, batterydoctorpro, batterycenter blah blah
    đại khái là cái gì xem được thông tin pin em xem hết rồi, nhưng nó chỉ hiển thị được phần mAh hiện tại thôi, max luôn luôn là 930 không thay đổi chu kì xạc không hiện thị

Thanks
    65

Trang 1/2 12 CuốiCuối