Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: iphone 3gs không kết nối được wifi

Thanks
    21

Mặc định iphone 3gs không kết nối được wifi

Iphone 3gs của mình khi mới mua về thì wifi vô phà phà, ở cách xa 5 hay 8m so với nguồn phát vẫn kết nội được. Nhưng từ 1 tuần trở lại đây (không biết có phải do mình làm rớt hay không) thì ip của mình nhận wifi rất yếu phải ở gần 3m trở lại mới nhận được và kết nối wifi dc. Nhưng hôm nay, nó lại dở quẻ , bây giờ thì nó nhận wifi nhưng không kết nối được, mình đã reset modem, reboot IP nhưng mà vẫn không ăn thua , nóv ẫn nhận wifi nhưng không kết nối được, nó báo không thể kết nối. Bác nào biết tại sao và cách khắc phục thì chỉ mình với, mình cảm ơn rất nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi LucHaoNam Xem bài viết
    Iphone 3gs của mình khi mới mua về thì wifi vô phà phà, ở cách xa 5 hay 8m so với nguồn phát vẫn kết nội được. Nhưng từ 1 tuần trở lại đây (không biết có phải do mình làm rớt hay không) thì ip của mình nhận wifi rất yếu phải ở gần 3m trở lại mới nhận được và kết nối wifi dc. Nhưng hôm nay, nó lại dở quẻ , bây giờ thì nó nhận wifi nhưng không kết nối được, mình đã reset modem, reboot IP nhưng mà vẫn không ăn thua , nóv ẫn nhận wifi nhưng không kết nối được, nó báo không thể kết nối. Bác nào biết tại sao và cách khắc phục thì chỉ mình với, mình cảm ơn rất nhiều
    Thử reset lại cài đặt mạng hoặc Reset All Settings(dòng đầu bạn nhé) xem có khắc phục được không?Nếu cần thì back up lại dữ liệu rồi restore máy luôn xem sao?

3. Các thành viên đã cảm ơn nguyen.phi66 cho bài viết này:

LucHaoNam (03-12-2011)

Thanks
    21

Mình chưa Restore máy lần nào, mình cũng nghĩ nó bị lỗi chương trình, vì mấy ngày trước nó cứ báo lỗi gì đó mỗi khi mình mở khoá máy

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Mình chưa Restore máy lần nào, mình cũng nghĩ nó bị lỗi chương trình, vì mấy ngày trước nó cứ báo lỗi gì đó mỗi khi mình mở khoá máy
    Làm hết các cách của mình đi rồi hãy tính nếu không thử thì không xác định được lổi gì đâu?Bạn cho biết thông tin máy nhé?3GS nếu không có SHSH thì cũng có thể restore về 4.1 gốc mà.Lưu ý là back up dữ liệu trược khi thực hiện.Có gì PM trong topic anh em sẽ giúp bạn.

Thanks
    21

Càm ơn bạn rất nhiều, mình đã reset lại cài đặt mạng rùi, còn reset all Setting thì mình không làm được, vì nó đòi pass, mà mình lại hog biết pass, reset cài đặt mạng xong vẫn không được, nhận mạng wifi nhưng không kết nối được , Mình là lơ tơ mơ về IP, chỉ có cái xài là giỏi thôi, chứ mấy cái shsh thì mình cũng không biết , có có thể chỉ mình được không ?

Thanks
    2.672

BẠn thử wifi 1 điểm khác xem thế nào? còn vụ shsh hoặc restore gì đó thì bạn tìm trong HiP, cách xem shsh thì kết nối máy với 3G(vì wifi kg chạy), vào cydia xem dòng đầu tiên hiện SHSH IOS có số nào thì nó là shsh đó, hoặc dùng tiny chạy trên pc để save thử, bạn search trong HiP có những cái mình vừa nói.
    Đời quá phủ.....!

Thanks
    21

Mình đã thử wifi ở chỗ khác rùi nhưng không ăn thua, mình đang down tiny về để xem shsh, xem xong cái đó rồi làm như thế nào nữa hả bạn?

VietHai-VNPT™ đang ẩn HipStore Uploading...!... Tài sản: 5S white 16GB W iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: SH150i
    Thanks
    283

Mình đã thử wifi ở chỗ khác rùi nhưng không ăn thua, mình đang down tiny về để xem shsh, xem xong cái đó rồi làm như thế nào nữa hả bạn?
    Coi nó đang lưu SHSH bao nhiêu để ReStore lại bạn!
    Heaveniphone For Everyone

Thanks
    2.672

Có shsh nào thì restore về đó, bạn tìm trong HiP có, hoặc goolge vẫn có.
    Đời quá phủ.....!

Thanks
    21

mình down tini về rồi xem nhưng nó báo lỗi chẳng thấy shsh nào cả, bây giờ thế nào hả bạn nó ghi là
    "Request SHSH From Cydia" is currently set.
    This can issues if you are trying to save currently SHSH as Cydia is no longer able to reliably proxy SHSH requests.
    Please change your setting in the "Advanced" tab and click "Apply changes" button or use the "Edit" menu to apply changes.

Bây giờ mình phải làm sao

Trang 1/2 12 CuốiCuối