Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề ::: Không trượt nghe được khi có cuộc gọi đến -> Nguyên nhân và cách giải quyết

tmapro5 đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 5s iOS hiện tại: iOS 7.0.4 Baseband: No need to know SHSH: Nothing
    Thanks
    925
    Blog Entries
    1

Mặc định Không trượt nghe được khi có cuộc gọi đến -> Nguyên nhân và cách giải quyết

- Hiện tượng: Đôi khi, bạn cảm thấy rất bực mình vì khi có cuộc gọi đến, ip của bạn không thể trượt nghe được, màn hình như thể bị đơ và vì thế bạn để lỡ cuộc gọi, tốn tiền gọi lại cho người ta, có khi gặp phải sếp thì ông ta mắng cho một trận. Mình đã tìm ra nguyên nhân và chia sẻ cho các bạn cách giải quyết như sau:
    - Tìm ra nguyên nhân: Như các bạn đã thấy, ứng dụng Phone (Điện thoại) được apple mặc định chạy ngầm trên máy, khi có cuộc gọi điện đến IP của bạn có thể load chương trình này một cách nhanh chóng mà không phải mở nó từ đầu như các chương trình khác. Việc bạn cố gắng tắt chương trình này bằng tay hay bằng các phần mềm tối ưu khác (VD: Phone close, MultiCleaner, Remove background...) sẽ dẫn đến quá trình load ứng dụng Phone bị cản trở (nó phải load lại từ đầu), đây chính là nguyên nhân thỉnh thoảng IP của bạn bị đơ khi có cuộc gọi đến và bạn không thể trượt nghe được.
    - Cách giải quyết:
    + Bạn đừng bao giờ tắt ứng dụng này khi nó đang chạy ngầm, đây là nguyên tắc số 1.
    + Nếu bạn đang dùng các phần mềm tự tắt các ứng dụng chạy ngầm thì cài đặt cho nó một ngoại lệ để nó không đụng đến Phone (Điện thoại, Số điện thoại), ví dụ: Khi cài MultiCleaner, bạn sẽ thấy có mục mặc định cho Phone, hãy bỏ chọn tất cả những gì mà nó đã thiết đặt (off) trong đó.
    + Nếu có lúc nào đó bạn quên mà tắt Phone chạy ngầm, bạn không thể trượt nghe được thì chỉ cần nhấn phím Sleep nguồn một lần sau đó nhấn phím home 1 lần, sau đó trượt bình thường. Hoặc bấm vào nút trượt giữ trong vài giây rồi mới trượt.
    Hãy làm theo cách của tôi, đảm bảo các bạn không bị bỏ lỡ cuộc gọi đến nào vì lỗi ngớ ngẩn này của IP. Tôi đã thử nghiệm trên 2G, 3G, 3GS và IP4.
    Enjoy!

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn tmapro5 cho bài viết này:

Colonel Jason (15-12-2011), jack1990 (15-12-2011), KhanhSaker (15-12-2011)

ThanhTrungNguyen_LX đang ẩn Member ViP Tài sản: Nokia 1208 iOS hiện tại: IOS V4.00 Baseband: 19-10-07
    Thanks
    375

đâu cần phải làm như bạn cho lu bu đâu ta chỉ cần : khi cuộc gọi đến mà gặp trường hợp như vậy thi ta chỉ cần nhấp phím âm lượng ở bẽn hok vài cái là ta trượt nghe bình thường mà . trường hợp này mình gặp nhiều rùi và làm lúc nào cũng thành công 100% nhé . chúc các bạn thành công nhé . thân chào .
    Nhấn thanks nếu thấy bài viết có ích nhé bạn

Nhớ này:
    Điều I : Những j` Thành nói luôn đúng...!?
    Điều II : Nếu Thành có nói sai thì xem lại điều I.
    Điều III : Các bạn nữ của Hip đều mến Thành !
    Điều IV : Nếu bạn nữ nào của Hip không mến Thành thì xem lại điều III

http://heaveniphone.com/iphone-theme...anh_999-a.html

4. Các thành viên đã cảm ơn ThanhTrungNguyen_LX cho bài viết này:

thangut (15-12-2011)

tmapro5 đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 5s iOS hiện tại: iOS 7.0.4 Baseband: No need to know SHSH: Nothing
    Thanks
    925
    Blog Entries
    1

Cách của mình không cần phải nhấn nút âm lượng làm gì, trường hợp của bạn nói là chữa cháy giống như ý cuối cùng của mình thôi, cách giải quyết quan trọng là ý thứ nhất.