Trang 23/27 ĐầuĐầu ... 132122232425 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 221 tới 230 của 262

Chủ đề ::: *** Hội chơi Zenonia 4

nadsport đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iphone 4 iOS hiện tại: fw 6.1.2 Baseband: 04.12.05
    Thanks
    89

Quote Nguyên văn bởi 090000090 Xem bài viết
    chi tiet chut duoc khong ban. va h@ck dc phien ban nao.
    Ăn trận MC rồi ^^ Vào giúp bạn tí Đầu tiên là h@ck đc bản 1.0.4 nhé
    Cài IAPfree trong Topic NÀY !
    Hoặc là vào Cydia add source cydia.crazydoraemon.com cài IAPfreeZenonia, cài xong Respring
    Xong vào game -> shop -> Buy Zen & Gold ^^
    [/QUOTE] chuan khong can chinh ^^

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi hoangclub Xem bài viết
    có bác nào biết về Druid cho em hỏi phần tăng thêm point cho ATT, DEF, HIT bằng zen thì nên cộng điểm cho Druid phần nào được nhỉ ? HIT nó tăng cho cái gì khi đánh em ko rõ lắm
    HIT là tăng tỷ lệ thành công cho đòn đánh của bạn,đối lập với khả năng evasion của đối phương, theo mình thì druid khi cộng stat bằng zen thì nên cho hết vào DEF, ATTK thực sự không cần vì có quá nhiều buff và skill tăng att rồi. Mình chơi Druid lv 99 rồi và kinh nghiệm của mình là thế, đi DEN hay ABYSS rất thích vì def khá tốt , ép thêm đồ HP arb và SP arb là đi ABYSS ầm ầm . Mình hiện tại đi ABYSS đến STAGE 28 thì thường là chết, thoi thóp đến 29 cũng chết . quái lv 114-120 đánh nản ốm

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi Nero_Angel_1995 Xem bài viết
    cho mình hỏi làm sao để h@ck cái zenonia 4 ver 1.0.6 vậy ? . Mình dùng iapfree, vào mua gold thì nó báo error j j đó.
    P/S: cho mình hỏi, mình down zenonia 4, ban đầu mới chơi thì mượt lắm, nhưng về sau, sau khi tiêu diệt dc boss cuối lần 1, thì mình chơi lại 1 lần nữa, thì lần này nó lag kinh khũng . ai giải đáp thắc mắc cho mình với....sr mình mới chơi game này
    Bạn ơi Zenonia hiện tại chỉ h@ck được với bản 1.0.1->1.0.4 nhé . Muon h@ck thì xoá game đi cài ver1.0.1 là tốt nhất, h@ck chán rồi vào iStore update game lên 1.0.8mới nhất vì game này free mà lo gì

Thanks
    4

Hehehe các bạn có thấy cột lv99 của mình đã gần chạm đến 100 rồi không ) .

Đi DEN OF TRIAL xong nó ảo thế ấy ) , tiếc là không lên đc 100 @@. Nhân tiện cho mình hỏi mình đi DEN 2 người , search tên bạn mình ra xong start thì bạn mình có được exp không hay chỉ mình được thôi @@
    Lần sửa cuối bởi cong2892; 14-05-2012 lúc 07:11 PM

Thanks
    4

Được viết bởi [cong2892].iSoonA
    ID game: iSoonA
    GamecenterID: iSoonA

[Guide] Zenonia Druid - Hãy làm một Druid chân chính ^^.

I/ Tiểu sử

Những người được gọi là Druid, vốn là thành viên của tầng lớp những pháp sư cổ đại ở Anh, Ireland, Pháp và một phần đế chế Celtic , Roman. Có rất ít tài liệu còn được ghi chép lại về Druid. Bằng chứng hiếm hoi cho thấy sự tồn tại của họ là một vài văn tự của người Hi Lạp và Roman cổ cùng những bài thơ còn được lưu truyền lại. Theo đó họ không chỉ là những pháp sư chỉ biết nghiên cứu mà thuật, họ còn là những người nắm địa vị khá cao trong xã hội Gaulish(người Pháp cổ). Được biết đến như những người có sức mạnh bí ẩn có thể điều khiển các nguyên tố cơ bản sơ khai của vũ trụ, những Druid sống thân thiện với môi trường và vì thế tương truyền họ có được sức mạnh của tự nhiên. Họ không phải những chiến binh chiến đấu bằng sức mạnh thân thể, đối với họ, sức mạnh bắt nguồn từ tự nhiên, họ chiến đấu cho niềm tin và cội rễ sức mạnh của mình.
    (ngày nay có cả học viện dành cho các Druid đó các bạn , mình có biết được thông tin này từ wiki nhưng không nhớ là phần nào T_T )

Druid trong zenonia 4 cũng mang những sức mạnh như trên

II/ Sơ lược về ưu nhược của cách nâng SKill , PVP , cộng stat , build đồ sắp giới thiệu

1. Ưu
    Đây sẽ là cách build skill dành cho những ai có máu "lười" tối cao. Vì tất cả những gì bạn cần làm sau khi nâng skill là "Run like a wind" và phá đảo trong 2.5 ngày)

Đây sẽ là cách nâng stat khiến bạn trở thành kẻ công thủ toàn diện nhưng mất điện trước những đứa h@ck

Đây sẽ là cách pvp với tỷ lệ win rất cao

Đây sẽ là cách Build đồ không cần dùng đến "chất xám" nhưng "chất lượng" thì ISO vài tỷ.

2. Nhược
    Lúc đầu hơi yếu và khó nuốt (tình trạng chung của Druid)
    Khi PVP nếu không xử lý tốt sẽ thành cái bị bông
    Không giành cho những bạn thích giải quyết tất cả bằng nắm đấm
    Không giành cho những bạn không thích chơi zenonia
    Tốn pin Iphone

III/ Cách nâng stat:

1, stat chính
    KHông phải bàn cãi, Hãy mang hết tài sản đặt cửa vào INT (inteligent). Đừng dại dột đi theo con đường nửa nạc nửa mỡ kiểu 2 này 1 nọ. 3 stat per level hãy nhét tối đa vào int, vì sao ư? Nghe nè:
    Strenght: +att,def,crit,crit damg -> Druid đánh chậm, crit gì ai, máu thì giấy, def với ai, att làm gì khi chết trong 1 skill của đối thủ.
    Dex:+evasion,hit,crit,crit evasion,crit damg -> Xin lỗi bạn không phải Assassin, evasion có cao cũng chẳng tránh được skill đâu( tránh được nhưng sẽ chết vì skill của zenonia4 thường là các skill gây damage rất cao và liên tục theo thời gian nên k có khả năng tránh né tuyệt đối, vì thế pvp zenonia4 thường chỉ trong có vài giây mà thôi)
    Con:+def,eva,max hp,hp recovery -> nhiều người bảo nên tăng ít CON vì nó cho những thứ Druid thiếu và lại tăng dmg vì druid có passive tăng dmg theo CON. nhưng thực sự CON là đường rất dở hơi vì nó cho mỗi thứ có một tí, chỉ có tăng ít HP và khả năng hồi phục HP trong khi với stone 5% HP arbsorp bạn sẽ làm đc tốt hơn như thế.( khi hoá thú bạn còn được 50% HP nên nếu tăng vào HP cũng ko giải quyết vấn đề tốt hơn skill này)
    INT:+Hit,+crit eva,+max sp + sp recovery -> Druid là pháp sư và vì thế cần nhiều mana và khả năng hồi mana nhanh để thi triển các skill rất tốn mana nên INT cho bạn tất cả., bên cạnh đó HIT(khả năng đánh trúng đối phương(ngược với evasion)) và khả năng né tránh chí mạng thực sự là những thứ bạn sẽ cần vì khi PVP chỉ 1 phát chí mạng cũng có thể đưa bạn lên mây ^^

2, stat phụ(mua bằng zen)
    Hãy nhét hết vào DEF vì DEF bạn khá mỏng, nhét vào DEF sẽ giúp bạn cứng cáp hơn. Theo kinh nghiệm của mình nếu DEF của bạn tầm 4k5 trở lên , khi buff thêm một số hiệu ứng skill của DRUID bạn có thể chịu đựng được sát thương tầm 7k đến 9k, là đủ để bạn dùng lượng damage cực khủng của mình với một loạt các skill nhân damage thần thánh để kết liễu đối thủ trong giây lát. Nên nhớ Bạn có thể đưa lượng sát thương của Druid từ 11k lên đến 30k rất nhanh chóng nhờ các skill Sacrifice,Nature fury,power command . Lượng DEF của bạn có thể tăng khá cao cũng từ power command và Spirit Bear.

Thành quả của mình đây , chưa buff phòng thủ và x2 damage nhé.và mình chỉ h@ck zen thôi

IV/ Cách nâng SKill

ĐÂy là bảng skill khi max level, nhưng bạn hãy ưu tiên skill cắm cọc rắn(serpent totem) từ đầu ( sau này ko cần đâu nhưng lúc đầu lại là thượng sách. Những SKill bạn cần ưu tiên lên tiếp theo là:

Lv1-10
    Ancestrall wisdom (cho bạn 30int)
    Potion Plus(tăng khả năng hồi phục bằng dược liệu của bạn)
    Lv10-20
    Fire Step(đặc biệt cần từ h đến lúc xoá game,đi đến đâu quái đưa bạn tiền và đồ đến đó ,195% att là quá hữu dụng)
    Feral SKill(cứng cáp không phải cái tội gì to lớn)
    Survival instinct
    entangling root( tăng 1 điểm thôi để lấy skill sau,rồi sau này max)
    Lv20-30
    Firewall(skill sẽ đốt đối phương chết trong tic tac vì nó đốt liên tục với lượng damage lớn đối phương không có khả năng né tránh nếu dính vì nó đốt rất đau và liên tục.)
    Untamed recovery(KHi chưa có stone HP arbsorf thì đây chính là stone đấy version 2 ) )
    Lv30-40
    Power command( Em ý sẽ cho bạn tất cả :X)
    Area Zero(Dùng skill không mất mana, bạn đòi hỏi gì nữa?)
    Tenacity(Lên cho máu chứ thực ra cho vào tree of restoration cũng tạm nhưng tốn mana lắm đấy)

Các skill sau sẽ max sau khi max dc các skill kia, và chỉ PvP khi có đầy đủ các skill sau:
    Spirit Bear ( Lúc đầu bạn không phải tanker mà lên skill này, Sau này muốn bá đạo phải có nó :X, vì bạn là một Druid, bạn phải biết biến hoá :X)
    Sacrifice ( skill này rất mạnh vì x2 damage nhưng nó sẽ rút MANA của bạn. nếu tăng từ đầu sẽ làm bạn hết mana rất nhanh chóng)
    Spirit Scrash(phải có spirit Bear mới dùng đươc)

V/ Cách Build đồ

Nhiều người có vẻ thích tăng các thể loại stat , evasion, crit blah blah , nhưng mình nói thật những chỉ số đó trong Zenonia rất vô dụng , nó bị lu mờ bởi các skill trong zenonia quá khủng bạn chẳng có cơ hội mà né tránh với cri đâu , thật đấy. Những gì bạn cần là:

ATT , DEF , SP(mana) , HP arbsofb( tức là hút máu đó) , SP arbsorb, SP consume -*%(giảm mức tiêu tốn SP). Chính vì thế, bạn hãy đập stone ( ngọc đó) các op trên, bỏ qua các cái khác đi, đừng phí thời gian và tiền bạc với chúng nó kẻo lại chữa lợn lành thành lợn què.

Những LV đầu bạn nên dùng đồ tím , hay cùi bép cũng là đồ vàng đừng dại dột chơi với đồ trắng . tiền nào của nấy mà. Túng quá tìm không ra thì chơi trắng thôi nhưng cũng nên thay đổi đi nhé. tuyệt đối không mua cái hòm đồ da cam lv50 , nó là sự nhảm nhí cực lớn vì đồ mở ra rất cùi không có op phụ đâu, mặc vào chỉ làm bạn phân vân khi đổi đồ ở các lv sau thôi.

Đồ cũng nên chọn đồ có 3 lỗ trở lên, cường hoá tất cả lên ít nhất là +5. đó là con số trung bình và đảm bảo tăng cho bạn những gì bạn cần để đỡ chết @@

Luôn mang theo mình đầy đủ máu, mana , teleport. Khi ép ngọc đừng phí phạm quá nhiều vào HP,SP arbsorb, SP consume . Hp ép đủ 20%, SP ép 5% , SP consume 15% là đủ dùng và thừa dùng rồi vì những cái này chỉ để đi ABYSS và train thôi bạn ạ, vào PVP nó đánh cho ko kịp hồi đâu . Bạn nào ép ngọc Reflect thì đề nghị lần sau rút kinh nghiệm nhé nó vo dụng lắm luôn ^^

Fairy: vấn đề đau đầu vì nó max lv là 50 thì phải, trong khi mình cứ muốn nó lên 99 cơ . Rune nên chọn rune có 2 slot skill trở lên. SKill cho fairy nên chọn skill có % tăng vào những thứ bạn cho là phù hợp, vì thực sự con Fairy này ngoài việc tăng tính 18+ cho game với cái váy ngắn quá mức đến độ phải lấy tay che cùng khuôn mặt biểu cảm (thốn :">) thì tác dụng còn lại là tăng element resist(kháng các nguyên tố, mỗi đòn đánh lại là một nguyên tố, kháng nguyên tố càng cao đánh càng bớt đau) cho các bạn.Nó có 4 loại Rune,khi đánh trúng đối phương tuỳ lại rune sẽ có cơ hội thi triển hiệu ứng đặc biệt lên đối thủ:

FireOT(damage over time) , gây cháy đối thủ gây thêm damage cho đòn đánh
    COLD: Làm chậm đối phương, khiến đối phương đi chậm và không thể DASH( chạy nhanh bằng cách ấn 2 lần nút tiến) nhưng không làm giảm tốc độ đánh
    DARK: Làm đối phương bị nhiễu loạn chạy sai phương hướng ( đi trái thì thành phải, rất khó chịu @@)
    HOLY: KHả năng gây stun(choáng) cho đòn đánh

Tuỳ bạn nhé ^^

VI/ Cách Train LV

Druid là cỗ máy săn tiền và thực sự là qua bàn rất nhanh.
    Những LV đầu khá khó khăn. gian nan đừng bắt đầu nản nhé) . NHững gì bạn làm là cắm cọc rắn cho nó bắn quái, đứng sau cái cọc rắn mà phi xong phi chảo phi các loại phi vào mặt chúng nó rồi nhặt đồ thôi ). Khi có FIREWALL thì đừng hỏi, cắm cọc rắn, đứng sau thả fire wall và chúng ta bá đạo :X
    Đến khi bạn đủ cứng cáp và max FIRE STEP, hãy bật FIRE STEP liên tục, ghét con nào là chạy đến dí cho nó cái là nó chết lăn quay cu đơ mà , nhưng cẩn thận nhé, luôn để ý máu mà mana kẻo chết nhạt lắm. kết hợp fire step với fire wall là bạn sẽ clear mission rất nhanh và hiệu quả trị gầu tuyệt đối.
    KHi đánh bot, đừng dại dột mà tank @@ , thả cho nó cái firewall rồi dí cho 1 phát firestep là nó chết, thực sự thì mình thấy bạn chỉ cần thả cái firewall là nó chết rồi , one and only @@, 1 hit K.O 1 con boss .

ĐƠn giản thôi gì đâu )

VII/ Cách PVP
    Chơi Zenonia mà không PVP thì chán lắm @@ mà đã PVP thì phải thắng chứ thua thì cay lắm ). Để chiến thắng PVP với DRUID ko khó, mọi người hay ca ngợi Blader và SLayer nhưng đó chỉ là những con thiêu thân với Druid mà thôi xD

để PVP tốt, hãy set Skill slot như 2 hình sau:

skill slot 1: từ trên xuống: Spirit Bear-Sacrifice-SpiritScrash-Firestep

skill slot 2: Root-Firewall-Powercommand-Tree of recovery

Và PVP nào:

Cách 1:
    B1: Vào game hãy để ở chế độ pvp skill slot 1
    B2: Nhanh tay ấn Fire Step , chạy lùi lại phía sau -> đối phương sẽ chạy đến và chỉ cần chạm vào lửa là chết lập tức. Tuy nhiên vào bạn khá trâu bò, nên để cho an toàn, bật firestep xong hãy làm bước 3.
    B3: Hoá gấu với skill Spirit Bear
    B4: Quay lại Dùng SKill Spirit Scrash, đối thủ sẽ bị stun 5 , 6s gì đó
    B5: Bât Sacrifice và quạt chả đối thủ đến chết ( thằng nào h@ck DEF trên 15k thì may ra sống @@)

Cách 2:
    B1:Nhanh tay cắm cây Tree of recovery. Đối thủ sẽ lao tới vào bị cây chặn lại ( do đối thủ là AI điều khiển nên hơi ngốc )
    B2:Nhanh tay thả Firewall+ROOT
    B3:Buff power command, skill của bạn sẽ được thêm damage
    B4:Nhìn đối thủ chết trong bất lực @@

Cách 3 đến cách n:
    Các bạn tìm hiểu thêm ^^, còn rất nhiều cách biến hoá, tỳ trường hợp hãy phản ứng thật nhanh nhé, vì đánh Druid phải có tí IQ )

Guide đến đây kết thúc , mong nhận được sự ủng hộ từ các bạn :X, các bạn đừng phi gạch mình nhé có gì góp ý thôi

Thân chào và chúc các bạn có thời gian chơi Zenonia 4 thật vui vẻ

Khi copy nhớ ghi rõ nguồn và tác giả nhé, thấy hay thì like ủng hộ vì chúng ta là những người văn minh^^

để dễ hình dung hơn những điều mình nói mời các bạn xem phần trang bị của mình ở đây
    http://www.tinhte.vn/threads/996591/page-34
    Lần sửa cuối bởi cong2892; 16-05-2012 lúc 09:39 PM

6. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn cong2892 cho bài viết này:

ndinhphan (18-11-2012), [Ars]Giang™ (16-05-2012)

Thanks
    29

ai cho mình xin save version mới nhất với , mình ko cài cydia vì đang ở 5.1.1 hic....

Thanks
    4

bạn muốn cày lv nhanh thì vào DEN OF TRIAL , chọn TEAM , tìm tên mình là iSoonA , sau đó bắt đầu, mình sẽ clear hết 50 tầng cho bạn để bạn có thể lên lv nhanh chóng chứ h file save thì rất khó tìm bạn ạ, mình thì mình không biết cách tạo file save cho game này . (có clear được đủ 50 tầng không thì mình không dám chắc vì khi bạn tìm tên mình để đánh hộ thì nhân vật của mình sẽ do máy điều khiển vì thế nên nó rất là ngu si @@,nhưng cũng không đến mức quá tồi T_T )

Thanks
    29

cày lv thì mình biết mỗi tội ko có zen và đồ hic...

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi nhokallen Xem bài viết
    cày lv thì mình biết mỗi tội ko có zen và đồ hic...
    Uh ban không h@ck dc zen thì chơi bản này khó gần chết @@. để mình thử đi kiếm xem có không chứ mình ko có ròi T_T

Thanks
    29

thx bạn kiếm hộ mình hic..

Trang 23/27 ĐầuĐầu ... 132122232425 ... CuốiCuối