Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: Fix lỗi không hiện thông báo Yahoo và Facebook sau khi Up lên IOS 5.0.1

tk2510 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.10.01 SHSH: iOS 4.3.5, 5.0.1
    Thanks
    29

Mặc định Fix lỗi không hiện thông báo Yahoo và Facebook sau khi Up lên IOS 5.0.1

Tình hình là tình cờ e đọc trên diễn đàn cách kích hoạt iMessage nhưng không đc bù lại là yahoo và facebook lại hoạt động đc trên Nofitication Center hehehe. Nếu pác nào có cài iPusher thì xóa trc khi cài nhá. Các pác làm như sau nhé:
    B1: Mở Cydia : Manage > Sources> Edit > add source repo : http://repo.bingner.com
    Sau đó vào search cài đặt SAM và SAMpref
    B2: Click "Revert Lockdownd to Stock" trong Settings>SAM, nếu nhận thông báo " Sam Notification : Stockification Succes" là thành công(cái này giúp bỏ kích hoạt h@ckative trước đây của Custom FW). Sau khi kích hoạt nút này, ActivationState sẽ đổi trạng thái từ FactoryActivated thành UnActivated .
    B3: Kết nối với iTunes để kích hoạt. Đến bước này, xem như activate đã thành công , kiểm tra kết quả : mở Settings > SAM > More Information > ActivationState: WildcardActivated.
    B4: Vào to Settings » SAM » Utilities » chọn Backup Activation sau đó chọn nhãn Restore Activation
    B5: Khởi động lại iPhone và sync với iTunes
    B6: Cài iPusher App
    B7: Khởi động iPhone lần nữa và sync với iTunes. Nhớ bật wifi lên và kết nối internet
    B8: mở iPusher chọn Test Push Notifications . Nếu có 1 pop-up hiện Yay, push notifications đã làm việc tốt
    B9: Restart iPhone.
    Chúc các pác thành công
    P/s: cách nài là e tham khảo từ bên dd Tinhte ấy

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi tk2510; 04-01-2012 lúc 08:11 PM

2. Trong số 5 thành viên sau đây đã cảm ơn tk2510 cho bài viết này:

Colonel Jason (04-01-2012), congbang72 (04-01-2012), danny nguyen (18-01-2012), miss.you911 (04-01-2012), quanmd (08-01-2012)

Thanks
    16

Mình chưa thử nên chưa biết sao. Để minh làm thử xem sao. Mình cũng thắc mắc thế này.
    Mình có 1con iphone 4 lock. Bb 4.11. Truóc chưa jb được. Nên chỉ active bằng sim nhà mạng làm ipod thui. Giờ jb dc rùi. Tuy nhiên vẵn chưa gọi điện vì chứ unlock được. Nhưng tính năng imessage cùng cái notice center vẫn xài bình thường không gì hết.cái imessage cứ để chờ kích hoạt.... Nhưng vận xài được không biết vì không có sim hay không nên báo vậy

Còn tối qua mình unlock con 3GS h@ckactive. Giờ không sử dụng dc hai tính năng trên.

Bạn nào có điều kiện thử sao khi restore xong dùng sim nhà mạng để active sao đó hả jb xem kết quả thế nài nha. Coi có xài được không ?

4. Các thành viên đã cảm ơn congbang72 cho bài viết này:

quanmd (08-01-2012)

AndyPhuc đang ẩn Only Love Apple Tài sản: IPHONE 5S , IPAD air iOS hiện tại: IOS nào JB được Baseband: lên theo fw SHSH: ko quan tâm
    Thanks
    8.827
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi congbang72 Xem bài viết
    Mình chưa thử nên chưa biết sao. Để minh làm thử xem sao. Mình cũng thắc mắc thế này.
    Mình có 1con iphone 4 lock. Bb 4.11. Truóc chưa jb được. Nên chỉ active bằng sim nhà mạng làm ipod thui. Giờ jb dc rùi. Tuy nhiên vẵn chưa gọi điện vì chứ unlock được. Nhưng tính năng imessage cùng cái notice center vẫn xài bình thường không gì hết.cái imessage cứ để chờ kích hoạt.... Nhưng vận xài được không biết vì không có sim hay không nên báo vậy

Còn tối qua mình unlock con 3GS h@ckactive. Giờ không sử dụng dc hai tính năng trên.

Bạn nào có điều kiện thử sao khi restore xong dùng sim nhà mạng để active sao đó hả jb xem kết quả thế nài nha. Coi có xài được không ?
    theo mình nghĩ dùng sim nhà mạng active xong mới JB thì chắc chắn sẽ hiện push đó bạn

HiP For You - HiP For Me - HiP For Every One
    ========================================
    Dịch vụ order hàng mỹ , bán hàng mỹ - ship hàng Mỹ ,Việt Nam by AndyPhuc

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi AndyPhuc Xem bài viết
    theo mình nghĩ dùng sim nhà mạng active xong mới JB thì chắc chắn sẽ hiện push đó bạn
    Uhm. Mình cũng nghĩ như bạn nên nói anh em test thử. Mình làm được trên con Iphone 4 mình nè. Nhưng chỉ mới làm 1 lần. Chưa khẳng định được gì nên để mọi người cũng làm thế nào.

Aaron Chan đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5 World iOS hiện tại: 7.0.3 Baseband: 5.02.00 SHSH: chưa JB nên chưa có SHSH
    Thanks
    48

Quote Nguyên văn bởi AndyPhuc Xem bài viết
    uhm đúng rồi lúc trước mình restore fw custom active cũng không push được yahoo và facebbook...nhưng mình restore fw custom no active,no cydia.Sau đó Aitive bằng sim nhà mạng thì tính năng push hoạt động bình thường...các bạn nên active bằng sim nhà mạng nhé...thân
    Khi đời thay đổi ta thay đổi ,khi đời không thay đổi ta vẫn cứ thay đổi...^_^...?_?....

tk2510 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.10.01 SHSH: iOS 4.3.5, 5.0.1
    Thanks
    29

cách nài chỉ sử dụng cho những ai ko có sim nhà mạng thôi

miss.you911 đang ẩn Thành viên Tài sản: 4 iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 04.10.01 SHSH: 4.3.3
    Thanks
    33

để mình test

tamnguyen85 đang online Thành viên tích cực Tài sản: 3GS_32G trắng, IP4_16G đen iOS hiện tại: 4.3.2_ 4.3.1 Baseband: 05.11.07 _ 04.10.01 SHSH: ALL
    Thanks
    710

Quote Nguyên văn bởi tk2510 Xem bài viết
    cách nài chỉ sử dụng cho những ai ko có sim nhà mạng thôi
    ai có sim nhà mạng cho mình mượn nhé,biên hoà- đồng nai , tks all

Thanks
    358

Bạn ơi source cydia add k đc nên không down đc sam.
    Tất cả những người thất bại đều có một điểm chung : họ không nhận ra rằng lúc họ chạm đến thành công chính là lúc họ từ bỏ nỗ lực cuối cùng của mình - Thomas Edison

duongvanlong đang ẩn Member ViP Tài sản: IPhone 4,The new ipad iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: ko quan tâm SHSH: All
    Thanks
    3.058

Quote Nguyên văn bởi bimatrienganh Xem bài viết
    Bạn ơi source cydia add k đc nên không down đc sam.
    Sao lại ko add đc hả bạn,bạn add source cũng có SAM đấy

13. Các thành viên đã cảm ơn duongvanlong cho bài viết này:

bimatrienganh (09-01-2012)

Trang 1/2 12 CuốiCuối