Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: [Hỏi] cách tắt dấu "E" bên cạnh tên mạng. Để ko vào mạng được

Thanks
    1

Mặc định [Hỏi] cách tắt dấu "E" bên cạnh tên mạng. Để ko vào mạng được

Chào cả nhà, e mới dùng iphone dc vài ngày, nên có nhiều cái còn bở ngỡ. nhờ mọi người chỉ em cách tắt chữ E (thay vì 3G) em dùng mạng Beeline, nó có chữ E bên cạnh (thay vì 3G). thường thì e dùng wifi, nhưng nhiều khi ko bắt dc wifi,là nó hiện chữ E lên làm em lỡ lướt web dc vài phút là bị trừ hết sạch tiền, 3G thì em biết tắt chứ chữ E em ko biết tắt ở đâu để ko có wifi thì ko vào mạng dc, bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em, e newbie hichic.
    - nhân tiện em hỏi thêm, nhà em dùng wifi em đã chỉnh lại DNS của google để vào được facebook, nhưng upload hình trên app facebook thì vẫn ko được, Bác nào chỉ giùm em cách upload hình trên fb với ạ, em gà quá @@. Cám ơn các ace 4rum đã quan tâm nhé

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    413

Vào trong Settings - General - Network - off cái Cellular Data đi nhé

3. Các thành viên đã cảm ơn PhuongIT™ cho bài viết này:

bstar90 (20-01-2012)

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi PhuongIT™ Xem bài viết
    Vào trong Settings - General - Network - off cái Cellular Data đi nhé
    trong Nework của mình chỉ có Data Roaming thôi bạn ơi.Mình dùng ip4s ios5.0.1.mình đã "Off" cái đó rồi mà vẫn vào mạng dc bt,khổ quá @.@

lataodayne đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 4S iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 2.0 SHSH: All
    Thanks
    37

Vô lý, ah bạn cho mình hỏi hiện tại bạn đang xài mạng gì thế? giống như bạn PhuongIT nói vậy, chỉ cần off cái celluiar data là ok đấy, nếu thật sự bạn không có phần này mình nghĩ bạn nên rs lại 9A406 lại thử bạn nhé...Chúc bạn năm mới vui vẻ

jeakyn đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: IP3 Ip4 iOS hiện tại: 4.3.5 Baseband: 04.10.01 SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    51

IP 4s không tắt được

Thanks
    1

Mình xài mạng Beeline, Mình tưởng chỉ có 3G mới vào mang dc thui chứ,ai ngờ chữ E vẫn vào dc

Cái General > Network của mình đây bạn:

hatuongminh96 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.1
    Thanks
    12

Bác thử vào cái mobile data ở dưới xoá cấu hình Edge/3g đi xem?

Team.SonLa đang ẩn Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2 như iPhone 6 - iPhone 5 16gb world iOS hiện tại: IOS 7.1.2 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    555

Bạn nói wifi của bạn bị chập chờn không tắt được nên bạn tắt 3g hiện chữ e vẫn vào mạng bình thường là dùng wifi thui chứ có chữ e thì làm gì vào được mạng

imaya đang ẩn Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.164

Quote Nguyên văn bởi jeakyn Xem bài viết
    IP 4s không tắt được
    Iphone 4S tắt được bạn nhé làm theo hưởng dẫn của bạn phuongIT là Ok ngay

Quote Nguyên văn bởi bstar90 Xem bài viết
    trong Nework của mình chỉ có Data Roaming thôi bạn ơi.Mình dùng ip4s ios5.0.1.mình đã "Off" cái đó rồi mà vẫn vào mạng dc bt,khổ quá @.@
    máy mình 4s cũng đang chạy 5.0.1 đã làm Settings - General - Network - off cái Cellular Data thì không vào mạng được của nhà mạng mà chỉ vào được WIFI thôi nhé , bạn xem lại đi

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

máy mình 4s cũng đang chạy 5.0.1 đã làm Settings - General - Network - off cái Cellular Data thì không vào mạng được của nhà mạng mà chỉ vào được WIFI thôi nhé , bạn xem lại đi
    4s chưa tắt được 3g.làm như ban nói tắt hết dữ liêu di động.5.1beta mình mới thấy có phấn tắt 3g như ip4

Trang 1/2 12 CuốiCuối