Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 16 của 16

Chủ đề ::: ứng dụng mở máy khi ở chế độ sleep ( không đụg chạm home + power )

Ken côĐộc đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 6s Beta iOS hiện tại: ...Hư vô Baseband: Cấp cấp như luật lệnh... SHSH: Chả care.
    Thanks
    670

Phần mềm Hands-Free Control đấy bạn.Mình test thử thì thấy nó rất dễ sử dụng ( vì phát âm mấy từ như Siri,Phone..thì rất dễ và nó nhận dạng cũng rất nhanh) Cách này chẳng qua là nó thay cho việc kích hoạt Voice Control hoặc Siri ( giữ phím Home) như kiểu 1 activator ấy nên mình dùng nó,khi máy ở chế độ ngủ thì mình cứ gọi Siri ( hay Phone gì gì đó tùy mình cài đặt) thì nếu bạn cài Siri thì nó sẽ kích hoạt Siri lên hoặc nếu là các thiết bị khác không có Siri thì nó kích hoạt Voice Control lên và mình nhấn hủy là nó bật đèn màn hình lên và lúc này máy đang ở chế độ Lockscreen và mình mở khóa vào thôi.Nhưng một điểm yếu của cái này là cài vào thì nó mất hết âm thanh của khóa màn hình,tiếng bàn phím...rất bất tiện.
    Còn ứng dụng Shakle gì gì đấy thì mình chưa dùng thử nhưng mình nghĩ cũng khá là bất tiện vì đang chơi nhởi mà lắc một cái thì nó lại bật cái màn hình Lockscreen lên rất khó chịu ( tốn pin nữa chứ ) dù là 1 lát nó sẽ lại tắt.
    Tốt nhất là....Hãy để Apple là Apple. Thân
    "aNh vIẾt tÊn eM lÊn kÁt...
    ...đ3^? sÓnG tÁt v0*~ mỒm eM"

2. Các thành viên đã cảm ơn Ken côĐộc cho bài viết này:

cavalli501 (22-01-2012)

randyrko đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Iphone 6 iOS hiện tại: 8.1
    Thanks
    91

chắc mở máy phải chạm nút power thôi . chứ nút home cứ nhấn nó hoài cũng tội . thôi cứ để nguyên bản cho roài . thanks all
    HOÀNG DŨNG
    0909630822

toan1386 đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4 White iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Ko qtrong nua!hehe
    Thanks
    48

Xai Activator roi chon At lock sceen -> Volum button chọn Down, Up hoặc Up, down để mở khóa, không cần nút home hay power. Giu nut + hoac - de mo may!

Ken côĐộc đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 6s Beta iOS hiện tại: ...Hư vô Baseband: Cấp cấp như luật lệnh... SHSH: Chả care.
    Thanks
    670

Quote Nguyên văn bởi toan1386 Xem bài viết
    Xai Activator roi chon At lock sceen -> Volum button chọn Down, Up hoặc Up, down để mở khóa, không cần nút home hay power. Giu nut + hoac - de mo may!
    Thế thì dùng lâu cũng liệt mất cái nút + - không bằng đánh nhau.Thôi,cứ dùng nút Home đi,bao giờ hỏng thì đi thay,có 30-35k thôi. Hehe
    "aNh vIẾt tÊn eM lÊn kÁt...
    ...đ3^? sÓnG tÁt v0*~ mỒm eM"

YoYo[T] đang ẩn Banned Hụt Tài sản: 5 "AIDS" iOS hiện tại: 7.0.3 SHSH: shsh đã ko còn ý nghĩa ...
    Thanks
    1.394

Quote Nguyên văn bởi toan1386 Xem bài viết
    cái mà bạn đang set chỉ hoạt động khi nào xuất hiện màn hình Lock (tức là sau khi đã ấn Home hoặc power cho nó lên màn hình rồi),dùng Activator chọn nút volume thay nút Home khi máy đã sleep cũng đc nhưng nó chỉ tác dụng khi mà máy vừa sleep chừng mấy phút thôi,để lâu ko tác dụng,mình test rồi.
    HiP brings us:

Happiness Intelligence Professional

yoko1910 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 black 16gb iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 4.3.4-> 5.0.1
    Thanks
    56

Quote Nguyên văn bởi kentran2911 Xem bài viết
    Phần mềm Hands-Free Control đấy bạn.Mình test thử thì thấy nó rất dễ sử dụng ( vì phát âm mấy từ như Siri,Phone..thì rất dễ và nó nhận dạng cũng rất nhanh) Cách này chẳng qua là nó thay cho việc kích hoạt Voice Control hoặc Siri ( giữ phím Home) như kiểu 1 activator ấy nên mình dùng nó,khi máy ở chế độ ngủ thì mình cứ gọi Siri ( hay Phone gì gì đó tùy mình cài đặt) thì nếu bạn cài Siri thì nó sẽ kích hoạt Siri lên hoặc nếu là các thiết bị khác không có Siri thì nó kích hoạt Voice Control lên và mình nhấn hủy là nó bật đèn màn hình lên và lúc này máy đang ở chế độ Lockscreen và mình mở khóa vào thôi.Nhưng một điểm yếu của cái này là cài vào thì nó mất hết âm thanh của khóa màn hình,tiếng bàn phím...rất bất tiện.
    Còn ứng dụng Shakle gì gì đấy thì mình chưa dùng thử nhưng mình nghĩ cũng khá là bất tiện vì đang chơi nhởi mà lắc một cái thì nó lại bật cái màn hình Lockscreen lên rất khó chịu ( tốn pin nữa chứ ) dù là 1 lát nó sẽ lại tắt.
    Tốt nhất là....Hãy để Apple là Apple. Thân
    hồi xưa dùng cái siri made in VN cũng đã cài cái này đúng là có khả năng gọi siri -> ,mở đc máy nhưng nếu thế thì pin cứ gọi là X_X

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12