Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề ::: Vấn đề back up dữ liệu từ icloud.

phucchuot đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Only 3GS iOS hiện tại: 3.3.1 4.0.1 4.3.1 5.0.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: Many, cant remember :D
    Thanks
    16

Mặc định Vấn đề back up dữ liệu từ icloud.

Cho mình hỏi trong icloud của iphone có mục back up now, mục đó có ý nghĩa là update hiện trạng mình lên iclound hay tải bản saved từ icloud về máy mình?.
    Mình vừa restore lại bản 5.0.1 nên rất muốn lấy lại contact vs ảnh iếc lúc trước restore, mình đã chọn back up từ iclound to iphone lúc cài đặt sau restore nhưng vào thì chẳng thây có ji , như iphone mới.
    Mong anh chị e giúp, trong mục camera của em có rất nhiều tranh ảnh riêng tư cần lưu trữ... e cũng vừa cài lại win lúc restore nên chẳng biết sao để láy lại.

Xem các chủ đề tương tự:

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Cho mình hỏi trong icloud của iphone có mục back up now, mục đó có ý nghĩa là update hiện trạng mình lên iclound hay tải bản saved từ icloud về máy mình?.
    Mình vừa restore lại bản 5.0.1 nên rất muốn lấy lại contact vs ảnh iếc lúc trước restore, mình đã chọn từ iclound to iphone lúc cài đặt sau restore nhưng vào thì chẳng thây có ji , như iphone mới.
    Mong anh chị e giúp, trong mục camera của em có rất nhiều tranh ảnh riêng tư cần lưu trữ... e cũng vừa cài lại win lúc restore nên chẳng biết sao để láy lại.

mục đó có ý nghĩa là update hiện trạng mình lên iclound,và nguợc lại.ban nhớ back up lên iclound trước.chọn mục để back up (VD danh bạ,ghi chú.kho ảnh)Rt xong bạn đăng nhâp ID Apple và chọn mục back up và ngồi chờ là ok
    Lần sửa cuối bởi tamniem8385; 23-01-2012 lúc 07:35 PM

3. Các thành viên đã cảm ơn tamniem8385 cho bài viết này:

phucchuot (23-01-2012)

phucchuot đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Only 3GS iOS hiện tại: 3.3.1 4.0.1 4.3.1 5.0.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: Many, cant remember :D
    Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi 7dantien Xem bài viết

mục đó có ý nghĩa là update hiện trạng mình lên iclound,và nguợc lại.ban nhớ back up lên iclound trước.chọn mục để back up (VD danh bạ,ghi chú.kho ảnh)Rt xong bạn đăng nhâp ID Apple và chọn mục back up và ngồi chờ là ok
    Thank bạn, theo mình hiểu ý của bạn nghĩa là cái back up đấy là dùng lúc trước khi restore, back up now lên iclound, và sau khi restore xong thì chỉ cần đăng nhập id apple là nó sẽ tự động tải lại dữ liệu cũ cho mình hả bạn?. Thế nhưng mình đã làm thế lúc trước khi restore rồi và mục tranh ảnh nó ghi rõ đã lưu 2gb, vậy sao h trong máy tui vẫn ko có ji, và vào lại múc đấy trong phần setup backup thì nó vẫn ghi là đang lưu 2gb tranh ảnh. Giúp tôi hiểu được ko, thank bạn.

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Thank bạn, theo mình hiểu ý của bạn nghĩa là cái back up đấy là dùng lúc trước khi restore, back up now lên iclound, và sau khi restore xong thì chỉ cần đăng nhập id apple là nó sẽ tự động tải lại dữ liệu cũ cho mình hả bạn?. Thế nhưng mình đã làm thế lúc trước khi restore rồi và mục tranh ảnh nó ghi rõ đã lưu 2gb, vậy sao h trong máy tui vẫn ko có ji, và vào lại múc đấy trong phần setup backup thì nó vẫn ghi là đang lưu 2gb tranh ảnh. Giúp tôi hiểu được ko, thank bạn.
    Bạn giúp minh vào cài đặt.vào Ảnh.Bạn Mở giúp mình kho ảnh lên là ok nhé

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi 7dantien Xem bài viết
    Bạn giúp minh vào cài đặt.vào Ảnh.Bạn Mở giúp mình kho ảnh lên là ok nhé
    Có phải phần photo stream không bạn .

Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Có phải phần photo stream không bạn

Chuẩn rồi đó bn

Thanks
    16

Thế sau khi mình bật cái đó lên thì tranh ảnh tự động về hay còn làm ji nữa bạn.

Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

[/QUOTE]Thế sau khi mình bật cái đó lên thì tranh ảnh tự động về hay còn làm ji nữa bạn.[QUOTE]
    trước khi back up now bn vào settings>Photo>ON mục Photo Stream lên nhé>Đăng nhập ID Apple>xuống phần Photo stream ON>Storage&Backup>iCloud Backup>ON>Back Up Now.Đợi Back Up xong là ok.Nếu bạn muốn lấy lại hình từ iCloud về Ip bn chỉ cần đăng nhâp ID Apple và ON
    Photo Stream và chờ 1 lúc là hình ảnh của bn có trong máy rồi đó
    Lần sửa cuối bởi tamniem8385; 23-01-2012 lúc 10:19 PM

Thanks
    65

Mình cũng từng không chắc ăn về trường hợp này , ( đến giờ vẫn vậy ) . Theo mình thì để đảm bảo, bạn hãy bật wifi và cắm nguôn vào, để icloud tự động stream ảnh vào iphone trước , sau đó thì làm gì thì làm . Mình nghĩ là icloud cũng hoạt động giống cơ chế đồng bộ của itunes, tức là sẽ thêm data vào bên nào chưa có (ip-icloud) .

Mình chưa thử kiểm nghiệm với photo, nhưng address book, note thì có vẻ đúng vậy .
    Vd với Note : Mình hay có thói quen note từ mới , nếu mình thêm từ vào 1 note thì note đó sẽ ngay lập từ đồng bộ với icloud ( đè lên note cũ ) . Nhưng nếu mình xóa bỏ 1 vài từ cũ trong note thì icloud sẽ nhận định đó là là 1 file note khác( với file note trên icloud) và lưu ra 1 file note mới ( thành ra có 2 files ) .
    Adress book cũng thế , đối với 2> i-devices trở lên.

Tóm lại là quy trình giống sync ở i-tunes, 2 bên ( thêm) dự liệu cho nhau cho đến khi nào đồng bộ. Nên tóm lại là k có gì phai lo âu cả
    p/S : Tất cả chỉ là giả thuyết

Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Tóm lại là quy trình giống sync ở i-tunes, 2 bên ( thêm) dự liệu cho nhau cho đến khi nào đồng bộ. Nên tóm lại là k có gì phai lo âu cả

iCloud lưu động hơn

Trang 1/3 123 CuốiCuối