Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề ::: Xin giúp đỡ cách phân biệt iphone do mạng nào phân phối

vip_47 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Đập đá iOS hiện tại: Theo Apple Baseband: Theo IOS
    Thanks
    373

Mặc định Xin giúp đỡ cách phân biệt iphone do mạng nào phân phối

Các bạn cho mình hỏi, làm thế nào để biết đc iphone do mạng nào phân phối vậy? Theo mình đc biết thì dựa vào số serial để xác định đc iphone xuất xứ ở đâu, nhưng còn do mạng nào phân phối thì làm sao xác định đc ạh.
    Luôn tiện các bạn cho hỏi, ở Mỹ có bao nhiêu mạng điện thoại vậy ạh?
    Mong các bạn giúp đỡ nhé. Thanks tất cả các bạn rất rất nhiều ha

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi vip_47; 30-01-2012 lúc 09:18 PM

Thanks
    371

ah trả lời tửng câu , nói chung mún biết xuất xứ nó ở nước nào thì dùng series number còn nhà mạng nào thì nếu hên mở phone lên vô phần about nó hiện carrier là mạng nào thì nó do mạng đó phân phối , còn nó hiện carrier 6.0,7.0.... gì đó thì phải thử bằng sim tất cả mạng GSM của nước đó . Còn Iphone của Mỹ thì từ hỗi Iphone 4 thì có nhá mạng AT&T và verizon phân phôi , phân biệt là AT&T có chỗ cắm sim còn Verizon thì không . Nhưng lên 4s thì có thêm nhà mạng Sprỉnt nữa . Nhưng cả 3 nhà mạng đều có khe cắm sim . Theo mình nghĩ muốn phân biệt cái này thì nên restore lại khi actived rồi dùng thử sim AT&T actived thử , được thì là chính nó , còn không được là của 2 thằng kia !!!
    IN GOD WE TRUST

3. Các thành viên đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

vip_47 (30-01-2012)

vip_47 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Đập đá iOS hiện tại: Theo Apple Baseband: Theo IOS
    Thanks
    373

Mình ở vn thì lấy đâu ra sim mà test chứ. Nhưng nếu bạn chắc chắn ip4 GSM ở mỹ chỉ có at&t phân phối thôi thì ok rồi hihi.
    Do mình tra trên web thấy máy mình do apple bán ra chứ ko phải at&t nên mình mới có thắc mắt như vậy.
    Thanks bạn thật nhiều ha.

Thanks
    371

cũng có nữa bạn ơi , mình không dám nói như đúng rồi thế đâu , có những con Apple store bán ra nữa , nhưng con đó là World rồi bạn , khỏi lo nó xuất xứ nhà mạng
    IN GOD WE TRUST

6. Các thành viên đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

vip_47 (30-01-2012)

Thanks
    373

Quote Nguyên văn bởi bimbipbungbu Xem bài viết
    cũng có nữa bạn ơi , mình không dám nói như đúng rồi thế đâu , có những con Apple store bán ra nữa , nhưng con đó là World rồi bạn , khỏi lo nó xuất xứ nhà mạng
    Uả??? Máy mình model MC319LL mình thấy có cái bản để model MC608LL và MC610LL là của AT&T, còn MC318LL và MC319LL là của apple store. Ko biết có đúng ko nữa??? Với lại trong phần about chổ carrier nó ghi là Not Available. Vậy máy mình là lock hay world vậy bạn???

Trường Kenzy đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 5 White iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: Em đi Wave, không đi SH
    Thanks
    120

Muốn xem máy sản xuất từ đâu, máy w hay lock bạn dùng phần mềm này http://www.mediafire.com/?vec1miymci6f1wm

Muốn xem ngày tháng sản xuất.... http://www.mediafire.com/?gsr9bnd5w8l4q4d

--- Administrator ---

Thanks
    373

Mình cần biết máy do mạng nào phân phối thôi bạn ơi

kevintcp đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4s Black World iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: 4.3.3 ---> 6.0.1
    Thanks
    11

Nếu bác đang cầm chiếc Iphone đó trên tay thì kết nối em nó với phần mềm iTools (có thể search và download trên forum) sẽ hiển thị tất cả các thông tin có liên quan đến máy như dung lượng, màu sắc, xuất xứ, ngày mua, hạn bảo hành,... cái quan trọng nhất là do nhà mạng nào phân phối thì click vào nút Details, sẽ cho ra nhiều thông tin chi tiết khá thú vị (đây cũng là cách dùng để tìm thông tin nhà mạng nhằm active SAM đối với các máy có xuất xứ ở các nước không phổ biến). Còn chỉ có số serial và model number thì áp dụng cách đã nêu bên trên, tuy nhiên có thể không nhiều thông tin chi tiết được.

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn kevintcp cho bài viết này:

thanh_police1987 (09-02-2012), vip_47 (30-01-2012)

Thanks
    373

Quote Nguyên văn bởi kevintcp Xem bài viết
    Nếu bác đang cầm chiếc Iphone đó trên tay thì kết nối em nó với phần mềm iTools (có thể search và download trên forum) sẽ hiển thị tất cả các thông tin có liên quan đến máy như dung lượng, màu sắc, xuất xứ, ngày mua, hạn bảo hành,... cái quan trọng nhất là do nhà mạng nào phân phối thì click vào nút Details, sẽ cho ra nhiều thông tin chi tiết khá thú vị (đây cũng là cách dùng để tìm thông tin nhà mạng nhằm active SAM đối với các máy có xuất xứ ở các nước không phổ biến). Còn chỉ có số serial và model number thì áp dụng cách đã nêu bên trên, tuy nhiên có thể không nhiều thông tin chi tiết được.
    có phải cái itools này ko bạn http://www.mediafire.com/?0lagczwll32369c sao mình ko thấy tên nhà mạng đâu hết vậy hix

Thanks
    22

Quote Nguyên văn bởi vip_47 Xem bài viết
    Mình cần biết máy do mạng nào phân phối thôi bạn ơi
    cùng chung câu hỏi... iphone 4 lock canada ko biết nhà mạng nào. vào setting coi thì thấy ghi là carrier LAB 11.0... bó tay. máy đang chạy 5.0.1 jbu và h@ckactive xài sim ghép... đang tìm cách active ft + imessage mà ko dc. có ai biết làm ko? kích = apple id vẫn ko dc

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối