Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Cách nâng cấp IOS 5.0.1 CHO IPHONE 3GS

Thanks
    0

Mặc định Cách nâng cấp IOS 5.0.1 CHO IPHONE 3GS

Tinh hình là thế này mình xin nói rõ tình trạng máy của mình để các bạn xem và chỉ dẫn mình cụ thể với. Thanks!
    Máy mình mới mua về là IP 3GS sử dụng IOS 4.1, BB 6.15, mình vào cydia thì thấy SHSH:IOS 4.1, 4.3.3, 4.3.5, 5.0.1.
    Do máy mình lâu lâu cũng hay bị lỗi nên mình muốn Restore lại và lên IOS 5.0.1
    Vậy cho mình hỏi mình có cần lưu SHSH lại ko và lưu thế nào là dễ nhất.
    Mình có cần dùng Firmware Custume 5.0.1 để giữ lại BB 6.15 ko. Hay mình dùng FW 5.0.1 nào cũng được ?
    Mình có down FW Custume "iPhone2,1_5.0.1_9A405_Restore" này về rùi có thể dùng dc ko.
    Hom trước mình có lên mạng xem có bài viết là có cách "Fix GPS cho BB 6.15" là có thể dùng được chức năng GPS, vậy các bạn có thể chỉ cho mình luôn đc ko.
    Cho mình hỏi thêm về phần dùng SIM nhà mạng để Active tức là sao vậy, mình ko hiểu SIM nhà mạng o đây là SIM "Vina, Mobi, Viettel, ... ", và cách Active như thế nào.
    Rất mong được các bạn đã và đang làm thành công xin chỉ cho mình mình xin thành thật cảm ơn, mình rất mong có được số đt của ai đó đã làm thành công để mình có thể gọi nói chuyện trực tiếp. Xin chân thành cảm ơn!
    Đây số đt của mình 0913.491 200 Long

Xem các chủ đề tương tự:

Pig Booo đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 3GS Lock iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 06.15.00 SHSH: 4.1, 5.0.1
    Thanks
    227

Trước khi lên bạn hãy backup lại danh bạ, hình chụp của bạn trong máy ra PC bằng iTools.

Link hướng dẫn:
    Mã:
    http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-kinh-nghiem-cam-nang/64070-thong-ke-loi-sau-khi-jailbreak-untethered-5-0-1-va-cach-giai-quyet-6.html#post406625
    Sau đó, bạn dùng iReb r5 để đưa về DFU và cập nhật bản iTunes lên mới nhất nhé. Sử dụng link dưới để download fw custom 5.0.1 untether nhé

với fw này bạn ko cần chạy lại redsn0w nhé cài là sử dụng lun.

SIM nhà mạng active iPhone là SIM của nhà mạng bán cho bạn cái máy Lock đó. Ví dụ: bạn mua iPhone của nhà mạng AT&T mún active cái iPhone đó thì phải dùng SIM của AT&T mới đc.

Sau khi lên iOS 5.0.1, thì để tầm 15 phút thì GPS và Youtube sẽ hoạt động bình thường, đôi lúc có khi ngày hôm sau GPS và Youtube sẽ hoạt động ok.

Bạn có thể pm nick Yahoo: con_ga_2_chan để mình hướng dẫn nhé.
    Lần sửa cuối bởi Pig Booo; 05-02-2012 lúc 02:58 PM

Yahoo: webmaster_vtt

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Pig Booo cho bài viết này:

kid_r07 (07-02-2012), peezing (02-03-2012)

Thanks
    3

Bạn ơi cho mình hỏi là khi nâng lên ios5 thì sẽ gặp những lỗi gì thế, mình nghe nói là mất chức năng location service nghĩa là không xài được định vị của google map phải không bạn, nếu vậy thì có cách khắc phục không!@@. Cho mình hỏi luôn là bản ios 5 của bạn đưa chắc là custom phải không vậy thì giữa bản custom này với gốc cái nào tốt hơn (đỡ hao pin hơn, tránh các lỗi ...). Nhân tiện bạn có thể chỉ cho mình cách hạ fw xuống 4.1 trong trường hợp lên ios 5 gặp nhiều vấn đề quá!! Máy mình hiện tại là iphone 3gs AT&T fw 4.1 baseband 6.15 tuần 30 năm 2011 có lưu shsh,có sim nhà mạng AT&T (mình cũng không biết cách khổi phục 4.1 với shsh @@). Mong bạn chỉ giáo cho thằng mới tập toẹ như mình @@, Thanks nhiều!
    Lần sửa cuối bởi kid_r07; 07-02-2012 lúc 12:48 PM

Thanks
    0

chào các bạn của diễn đàn, mình mời xài iphone nên chưa biết nhiều về nó, thật sự một khi đã xài iphone rồi thì khó mà cưỡng lại sự hấp dẫn của nó. Mình sẽ cố gắng học hỏi cách sử dụng rồi sau đó chia sẽ với mọi người

Thanks
    1

Bạn chưa lên 5.0.1 mà còn tính chuyện về, thật là lo xa. Bạn cứ mạnh dạn làm, 1 khi đã lên và nếu vượt dc 1 ít lỗi thì chuyện về lại FW cũ thì chuyện nhỏ bạn ah. Nhưng nhớ trước khi làm thì nên xem thật kỹ hướng dẫn rồi hãy làm. thân