Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Iphone 4 Lock - Xài sim ghép - Bắt active bằng Itunes! Các bạn giúp mình với! Helppppp

Thanks
    7

Mặc định Iphone 4 Lock - Xài sim ghép - Bắt active bằng Itunes! Các bạn giúp mình với! Helppppp

Em xài Iphone 4 bản Lock và xài Sim ghép Gevey loại tốt. Đã JB các kiểu, chạy 4.3.3. Khá ổn định, lâu lâu mất sóng thì reboot lại là có sóng ngay.

Em hay check FB, xài Viber, YM, cần cập nhật liên tù tì mà cái Push Notification trên bản Lock sau khi JB có vẻ không hoạt động được. Em tìm hiểu và cài cái Push Doctor từ Cydia và bị lỗi (Lỗi: đến lúc Confirging Push Doctor thì treo cả tiếng). Em quê ấn nút home thoát ra ngoài và tắt luôn Cydia, sau đó bị lỗi Cydia không vào được nữa, em phải dùng Putty để fix lại Cydia.

Sau khi fix được Cydia, em lò mò tìm hiểu trên mạng thì Push Doctor bị lỗi thì có thể cài Push Fix, em cài cũng ko xi nhê. Rồi lại thấy cài SAM có thể giải quyết được. Vấn đề bắt đầu từ đây, em cài SAM vào rồi làm theo hướng dẫn để active iphone, đến bước cắm vào lap và mở Itunes lên thì nó ko chịu active vì SIM ko đúng.

Em tức quá, vô SAM chỉnh lại h@ckactive, khỏi xài luôn. Kết nối với Itunes bình thường.
    Lúc nãy buồn buồn, em ngồi remove cái SAM luôn. Remove xong reboot máy thì nó hiện dấu hiện phải kết nối Itunes để active . Giờ ai gọi tới em nghe được, nt em nhận đc và trả lời được (nhờ bitesms) chứ em ko thể vô màn hình home được, ngồi ngắm cái màn hình cáp cắm Itunes và Emergency Call thôi. Giờ em ko biết phải làm sao?
    Các bác giúp em với, hic hic!

Xem các chủ đề tương tự:

firmwareios8 đang online Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.714

bạn dùng redsnow h@ckactive xem vào màn hình home được không

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn firmwareios8 cho bài viết này:

nhg197 (29-11-2012), superm@n (22-02-2012)

Thanks
    7

Mình chưa thử xài Redsnow lần nào vì lần trước JB là mang ra tiệm cho thằng bạn nó xử dùm.
    Bạn có thể cho mình link download và link bài hướng dẫn cụ thể được ko? Mình nãy giờ tìm ko ra. Cảm ơn bạn nhiều lắm

Thanks
    7

Em đã vô được màn hình Home sau khi thử cách này, cảm ơn bác Kunsakerr

http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...a-redsn0w.html

hungkool92 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 4 - ipad 2 iOS hiện tại: 5.1.1
    Thanks
    29

Mình cài sam xong cũng dính phải restore lại