Trang 42/62 ĐầuĐầu ... 32404142434452 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 411 tới 420 của 619

Chủ đề ::: Mất dữ liệu

obxrose đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 3Gs World 16GB Black iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 05.16.07 SHSH: Không biết lưu...
    Thanks
    12

ok thanks b nhiều nhé

lamchihieuvnn đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5s White Viettel 16GB iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: K quan tâm SHSH: Không có mà có cũng như không :D
    Phan Văn Trị, Phường 11, Quận Bình Thạnh, TP.HCM
    Thanks
    91

Sao máy mình restore fw 3.1.3 vào sau đó cũng copy các file trong link hướng dẫn ios 3 vào và reboot lại máy cũng ko có sóng vậy

Thanks
    9

Cám ơn chủ thớt nhưng cho mình hỏi là sao ko có hướng dẫn cho bản lock 4.2.1 vậy. Khi mình down hướng dẫn của bản world thì nó lại là file rar.001, vậy file 002 đâu? Mình cũng thử xoá đuôi 001 nhưng file hướng dẫn bị lỗi.
    Vậy nếu mình chỉ muốn dùng 4.2.1 thì sau khi RS có cần làm các bước gì khác ko để tránh hao pin, hay chỉ cần thực hiện ultrasnow và tắt các ứng dụng ko cần thiết?
    Mà bản này sao lại bị lỗi GPS và youtube bạn ơi
    Cám ơn lần nữa
    Lần sửa cuối bởi cracker271; 06-04-2012 lúc 08:14 AM

a2tanhtuan đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: HHCC iOS hiện tại: Android 4.4 Baseband: Maximum SHSH: Đi mà hỏi Cydia ấy...
    Thanks
    74
    Blog Entries
    3

xin lỗi , đừng trách mình ko đọc hướng dẫn mà lại đặt thêm câu hỏi :
    mình đọc 24 trang rồi nhưng vẫn còn mù tịt vài vấn đè .
    ai trả lời thắc mắc của mình xin cảm ơn :
    1 . xóa app mail xẽ chạy nhanh hơn và đỡ hao pin , nhưng ko copy danh bạ vào máy được , vậy coppy trước rồi xóa sau được không . và xóa rồi có xài mail đc nữa ko ?
    2. bản "Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock "có đa nhiệm không và có tải app 4x từ appstore được không ?
    3. máy mình 3G lock tải bản "Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock " có cần redn0w để đưa về DFU hay không hay chỉ dùngđẻiREB-RC3 đưa về DFU.
    4. xài Free Memory thì có khác SB Setting ko ( chưa dùng nên ko biêt "
    5.
    bản "Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock " không có thư mục để chép đè lên để unlock sóng , ??
    thank

Lần sửa cuối bởi a2tanhtuan; 06-04-2012 lúc 10:20 AM
    See it your way...........

Thanks
    13

Quote Nguyên văn bởi a2tanhtuan Xem bài viết
    xin lỗi , đừng trách mình ko đọc hướng dẫn mà lại đặt thêm câu hỏi :
    mình đọc 24 trang rồi nhưng vẫn còn mù tịt vài vấn đè .
    ai trả lời thắc mắc của mình xin cảm ơn :
    1 . xóa app mail xẽ chạy nhanh hơn và đỡ hao pin , nhưng ko copy danh bạ vào máy được , vậy coppy trước rồi xóa sau được không . và xóa rồi có xài mail đc nữa ko ?
    2. bản "Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock "có đa nhiệm không và có tải app 4x từ appstore được không ?
    3. máy mình 3G lock tải bản "Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock " có cần redn0w để đưa về DFU hay không hay chỉ dùngđẻiREB-RC3 đưa về DFU.
    4. xài Free Memory thì có khác SB Setting ko ( chưa dùng nên ko biêt "
    thank
    1. xóa app mail sẽ chạy nhanh hơn, bạn nên back up danh bạ hay sms rồi recover nó bằng itool cho nhanh. mún xài mail có nhìu cách xài bạn tải app igoogle pro hay là vô thẳng safari là ngon lành.
    2. không nên xài đa nhiệm trên máy 3G, khi bạn chạy app nào và thoát ra là nó tự động ra luôn nếu bạn kích hoạt đa nhiệm là nó sẽ chạy ngầm chỉ tổ làm nặng máy.
    3. chỉ cần rs với bản custom active - unlock thôi không cần redsnow hay Ireb gì hết, nếu rs bản no active mói cần redsnow nhé.
    4. free Mem nhẹ hơn SBsetting nhưng không có đẹp SBsetting đẹp là nhờ cái hiển thị Ram status và ngày tháng. nên dùng SBsetting vì nó tiện dụng hơn Free Mem
    ký nè...ký nè...đưa giấy đây ký 1 phát

6. Các thành viên đã cảm ơn chubodoi cho bài viết này:

a2tanhtuan (06-04-2012)

a2tanhtuan đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: HHCC iOS hiện tại: Android 4.4 Baseband: Maximum SHSH: Đi mà hỏi Cydia ấy...
    Thanks
    74
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi chubodoi Xem bài viết
    1. xóa app mail sẽ chạy nhanh hơn, bạn nên back up danh bạ hay sms rồi recover nó bằng itool cho nhanh. mún xài mail có nhìu cách xài bạn tải app igoogle pro hay là vô thẳng safari là ngon lành.
    2. không nên xài đa nhiệm trên máy 3G, khi bạn chạy app nào và thoát ra là nó tự động ra luôn nếu bạn kích hoạt đa nhiệm là nó sẽ chạy ngầm chỉ tổ làm nặng máy.
    3. chỉ cần rs với bản custom active - unlock thôi không cần redsnow hay Ireb gì hết, nếu rs bản no active mói cần redsnow nhé.
    4. free Mem nhẹ hơn SBsetting nhưng không có đẹp SBsetting đẹp là nhờ cái hiển thị Ram status và ngày tháng. nên dùng SBsetting vì nó tiện dụng hơn Free Mem
    ----------------------------------------------------------------
    có cài đc app 4x trên appsore không bác ?
    lỡ mốt em xài sim khác thì sao chép danh bạ vô đây

Thanks
    74
    Blog Entries
    3

______________________##############______________ _____

Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock

bản FW Custom mới ra sữ dụng và cho ý kiến nhé . các bạn lưu ý WF tự Active và Unlock . phiên bản này dùng cho iphone 3G .

khi RS xong thì các bạn tắt chức năng 3G và Wifi . và định vị chúng ta đưa iphone về chế độ DFU dùng iREB-RC3 chọn iphone 3G

rồi chờ iREB-RC3 loading.... xong rồi dùng itune Rostore
    ! . bản này ko nâng BB như bản gốc.
    là sao nhỉ ??
    mình restore xong rồi vào màng hình home rồi , theo ý bạn là dùng Ired rồi RS lại 1 lần nữa hả ??
    khó hiểu thật

Member không được dùng chữ đỏ, nhắc nhở lần này, lần sau sẽ xóa bài nhé bạn.

Lần sửa cuối bởi YoYo[T]; 06-04-2012 lúc 05:27 PM

kimhaihp đang ẩn Junior Member Tài sản: 3g iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 06.15
    Thanks
    50

______________________##############______________ _____

Firmware Custom 4.2.1 - 3G - Active - Unlock

bản FW Custom mới ra sữ dụng và cho ý kiến nhé . các bạn lưu ý WF tự Active và Unlock . phiên bản này dùng cho iphone 3G .

khi RS xong thì các bạn tắt chức năng 3G và Wifi . và định vị chúng ta đưa iphone về chế độ DFU dùng iREB-RC3 chọn iphone 3G

rồi chờ iREB-RC3 loading.... xong rồi dùng itune Rostore
    !
    . bản này ko nâng BB như bản gốc.
    là sao nhỉ ??
    mình restore xong rồi vào màng hình home rồi , theo ý bạn là dùng Ired rồi RS lại 1 lần nữa hả ??
    khó hiểu thật

ko phải vậy đâu bạn.
    Ý chủ thớt là: Bạn
    dùng iREB-RC3 chọn iphone 3G

rồi chờ iREB-RC3 loading.... xong (
    để đưa về DFU)rồi dùng itune Rostore!
    vào được màn hình Home là ok rồi mà bạn!
    Lần sửa cuối bởi YoYo[T]; 06-04-2012 lúc 05:28 PM

10. Các thành viên đã cảm ơn kimhaihp cho bài viết này:

a2tanhtuan (06-04-2012)

Thanks
    74
    Blog Entries
    3

đã restore xong , tải fw về khỏi đưa về DFU , cứ RS là vô thẳng màn hình HOme.
    bản custom unlock - acti có đa nhiệm ko vậy mấy bác , em bật lên ko được .
    nếu ko có thì tốt hihi

Thanks
    13

----------------------------------------------------------------
    có cài đc app 4x trên appsore không bác ?
    lỡ mốt em xài sim khác thì sao chép danh bạ vô đây
    cài full app và game 4x, xài sim khác thì dùng chương trình SIManager và dùng chương trình itool backup danh bạ đt lại, mỗi khi rs hoặc thay sim đều không lo
    đã restore xong , tải fw về khỏi đưa về DFU , cứ RS là vô thẳng màn hình HOme.
    bản custom unlock - acti có đa nhiệm ko vậy mấy bác , em bật lên ko được .
    nếu ko có thì tốt hihi
    không nhé.
    ký nè...ký nè...đưa giấy đây ký 1 phát

13. Các thành viên đã cảm ơn chubodoi cho bài viết này:

a2tanhtuan (06-04-2012)

Trang 42/62 ĐầuĐầu ... 32404142434452 ... CuốiCuối