Trang 8/62 ĐầuĐầu ... 6789101858 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 71 tới 80 của 619

Chủ đề ::: Mất dữ liệu

namsujong đang ẩn Vip Tài sản: iphone 5s - Galaxy s4/s5 iOS hiện tại: Đang chế tạo phiên bản mới nhất Baseband: Noall - No Imei SHSH: O Cần
    Thanks
    45
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi tai9539 Xem bài viết
    BB 5.13 vẫn unlock được bình thường bạn mà nâng lên 6.15 hối hận ko kịp đó
    tôi thấy đa số máy diều chạy 06.15 nhiều . còn lên 06.15 hối hận gì chứ .

2. Các thành viên đã cảm ơn namsujong cho bài viết này:

matrix1022 (28-04-2012)

bachhothancon đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 3g 4s iOS hiện tại: 3.1.3 6.1.3 SHSH: Ex còn chưa có SH sao có =))
    Thanks
    35

bản này ai cài SB được nhiêu ram vậy

Thanks
    0

up cho bác

Thanks
    13

các bạn hãy đọc thong thả và từ tốn, sau đó cầm tờ giấy hoặc mở WORD lên và tóm gọn nó lại theo ý riêng mình, làm từng bước sẽ theo được như ý muốn, thật ra bản này cũng là 4.2.1 thôi còn fake lên 4.3.3 hay 4.3.5 thì chép nguyên cái mục hướng dẫn vô máy bằng chương trình iFun hoặc iPhone Folder là bạn có ngay 1 bản 4.3.3 hoặc 4.3.5 thôi
    Mình tóm gọn lại từng bước cho các bạn hiểu rõ thêm:
    Công việc cần làm:
    - download 2 file 4.2.1 custom về về nối với nhau lại
    - download file 4.2.1 gốc về
    - download chương trình Redsnow 9.06b4 hoặc IReb cũng được sau đó đưa máy về DFU để tiến hành restore
    - download phần hướng dẫn của Namsujong về và giải nén
    - download chương trình IFun hoặc Iphone Folder (chương trình này dùng để chép phần hướng dẫn vô máy và chi tiết)
    bắt tay vô làm (ai không hỉu xin đọc lại từ cái gạch đầu tiên)
    B1: Đầu tiên mở chương trình Redsnow lên và nhấn Browse đến bản gốc và làm theo hướng dẫn của redsnow đưa IP về chế độ DFU
    B2: mở Itunes lên và nhấn shift + click chuột vô chữ Restore sau đó browse đến mục chứa FW custom
    B3: ngồi uống ly nước đợi nó chạy xong sau khi restore xong chúng ta sẽ có bản 4.2.1 trong máy (có sóng hay không sóng cũng đừng thắc mắc)
    B4: mở chương trình Ifun hoặc iphone folder mở ngay thư mục gốc, (ở đây mình dùng Ifun ) "Raw File System" và copy toàn bộ cái mục "hướng dẫn" vô (bung nén và mở file hướng ra nhé chứ không phải ôm luôn nguyên cái folder hướng dẫn vô đâu. ví dụ: hướng dẫn/application/xxx/xxx/.... chép từ cái app đó vô máy)
    B5: reboot lại máy và xem sóng lên
    B6: mở cydia và vô add cydia.heaveniphone.com và để nó load
    B7: thoát ra cydia và thấy có hiện số 6 hay 8 gì đó và vô cydia upgrade lên hết và quay ngược ra home screen
    B8: chép đại 1 game nào (file nhỏ thôi) vô máy và click vô mục appstore ta sẽ thấy nó báo update thì ta sẽ update
    B9: sau khi update game xong ta sẽ vô IFun mở mục appstore sau đó ctrl+a và delete sạch
    B10: thoát ra hết và reboot lại 1 lần nữa, bạn copy game 4x và app 4x vô hưởng thụ nhé
    chúc các bạn thành công
    ký nè...ký nè...đưa giấy đây ký 1 phát

6. Trong số 6 thành viên sau đây đã cảm ơn chubodoi cho bài viết này:

Dragon1250 (26-02-2012), kayty.top (15-03-2012), matrix1022 (28-04-2012), ok_conga (25-02-2012), pekuon (05-04-2012), van_bich (25-02-2012)

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi chubodoi Xem bài viết
    các bạn hãy đọc thong thả và từ tốn, sau đó cầm tờ giấy hoặc mở WORD lên và tóm gọn nó lại theo ý riêng mình, làm từng bước sẽ theo được như ý muốn, thật ra bản này cũng là 4.2.1 thôi còn fake lên 4.3.3 hay 4.3.5 thì chép nguyên cái mục hướng dẫn vô máy bằng chương trình iFun hoặc iPhone Folder là bạn có ngay 1 bản 4.3.3 hoặc 4.3.5 thôi
    Mình tóm gọn lại từng bước cho các bạn hiểu rõ thêm:
    Công việc cần làm:
    - download 2 file 4.2.1 custom về về nối với nhau lại
    - download file 4.2.1 gốc về
    - download chương trình Redsnow 9.06b4 hoặc IReb cũng được sau đó đưa máy về DFU để tiến hành restore
    - download phần hướng dẫn của Namsujong về và giải nén
    - download chương trình IFun hoặc Iphone Folder (chương trình này dùng để chép phần hướng dẫn vô máy và chi tiết)
    bắt tay vô làm (ai không hỉu xin đọc lại từ cái gạch đầu tiên)
    B1: Đầu tiên mở chương trình Redsnow lên và nhấn Browse đến bản gốc và làm theo hướng dẫn của redsnow đưa IP về chế độ DFU
    B2: mở Itunes lên và nhấn shift + click chuột vô chữ Restore sau đó browse đến mục chứa FW custom
    B3: ngồi uống ly nước đợi nó chạy xong sau khi restore xong chúng ta sẽ có bản 4.2.1 trong máy (có sóng hay không sóng cũng đừng thắc mắc)
    B4: mở chương trình Ifun hoặc iphone folder mở ngay thư mục gốc, (ở đây mình dùng Ifun ) "Raw File System" và copy toàn bộ cái mục "hướng dẫn" vô (bung nén và mở file hướng ra nhé chứ không phải ôm luôn nguyên cái folder hướng dẫn vô đâu. ví dụ: hướng dẫn/application/xxx/xxx/.... chép từ cái app đó vô máy)
    B5: reboot lại máy và xem sóng lên
    B6: mở cydia và vô add cydia.heaveniphone.com và để nó load
    B7: thoát ra cydia và thấy có hiện số 6 hay 8 gì đó và vô cydia upgrade lên hết và quay ngược ra home screen
    B8: chép đại 1 game nào (file nhỏ thôi) vô máy và click vô mục appstore ta sẽ thấy nó báo update thì ta sẽ update
    B9: sau khi update game xong ta sẽ vô IFun mở mục appstore sau đó ctrl+a và delete sạch
    B10: thoát ra hết và reboot lại 1 lần nữa, bạn copy game 4x và app 4x vô hưởng thụ nhé
    chúc các bạn thành công
    mình cũng làm giống thế này mà sao toàn bị "1600" thần chưởng vậy nhỉ

kohakoha đang ẩn Thành viên Tài sản: iP3,iP4... iOS hiện tại: 4.3.5, 5.1.1, 6.1 Baseband: 6.15, 4.12 SHSH: ko thèm lưu..
    Thanks
    7

sao mình làm như vậy cuối cùng lại ra 4.2.1 chứ ko dc 4.3.5 =.=

van_bich đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4s word iOS hiện tại: 6.1.3 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    212

Quote Nguyên văn bởi chubodoi Xem bài viết
    Thak bạn, các phần khác đã rỏ, riêng mình thắc mắc về phần ở trên.
    Bạn nói mở thư mục gốc tức là dùng ifunbox mở ngay thư mục "Raw File System" trên con IP của mình đúng ko ?
    Còn riêng cái file hướng dẫn của namsujung sau khi giải nén sẻ được tất cả những file như hình dưới. Vậy ta sẻ copy chỉ 3 file ( private; System; var ) phải ko? Và chép nó vào IP theo đường dẫn "Raw File System" ???
    Nhờ namsujung & chubodoi giải thích rỏ phần này dùm anh em cái. Thak 2 bạn nhiều.
    huong dan.JPG
    http://dalatcity.net/file/pic/group/2010/05/2abcd6fdc60a09305cd07c5f77f0b8b4.jpg

tai9539 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3G iOS hiện tại: 4.2.1 Baseband: 5.12.01 SHSH: 3.1.3
    Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi namsujong Xem bài viết
    tôi thấy đa số máy diều chạy 06.15 nhiều . còn lên 06.15 hối hận gì chứ .
    khi bác up Fw gốc 4.1 trở lên thì bb là 5.14 thì phải đưa lên bb 6.15 mà nhiều người xài fw này nói hao pin với GPS ko chính xác

van_bich đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4s word iOS hiện tại: 6.1.3 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    212

Quote Nguyên văn bởi ok_conga Xem bài viết
    mình cũng làm giống thế này mà sao toàn bị "1600" thần chưởng vậy nhỉ
    bạn đã đưa về DFU thành công chưa ?

Quote Nguyên văn bởi kohakoha Xem bài viết
    sao mình làm như vậy cuối cùng lại ra 4.2.1 chứ ko dc 4.3.5 =.=
    bạn đã chép cái mục trong hướng dẫn vào chưa ?
    http://dalatcity.net/file/pic/group/2010/05/2abcd6fdc60a09305cd07c5f77f0b8b4.jpg

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi van_bich Xem bài viết
    Thak bạn, các phần khác đã rỏ, riêng mình thắc mắc về phần ở trên.
    Bạn nói mở thư mục gốc tức là dùng ifunbox mở ngay thư mục "Raw File System" trên con IP của mình đúng ko ?
    Còn riêng cái file hướng dẫn của namsujung sau khi giải nén sẻ được tất cả những file như hình dưới. Vậy ta sẻ copy chỉ 3 file ( private; System; var ) phải ko? Và chép nó vào IP theo đường dẫn "Raw File System" ???
    Nhờ namsujung & chubodoi giải thích rỏ phần này dùm anh em cái. Thak 2 bạn nhiều.
    huong dan.JPG
    ừ bạn chỉ cần copy 3 thư mục đó đè lên > reboot là đc
    máy 3G 4.2.1 custom bb 5.12 mà cứ kì lạ là làm y như chủ thớt hướng dẫn đưa về DFU thành công rồi rs nó toàn báo lỗi 1600 thôi. k bít bị gì nữa
    Lần sửa cuối bởi ok_conga; 25-02-2012 lúc 02:51 PM

Trang 8/62 ĐầuĐầu ... 6789101858 ... CuốiCuối