Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: Cách thay đổi logo mạng theo ý thích ngay trên Iphone bằng tweak Zeppelin

ngoclep2010 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3gs,Iphone 4 World iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 5.0.1 ; 5.1
    Thanks
    37

Mặc định Cách thay đổi logo mạng theo ý thích ngay trên Iphone bằng tweak Zeppelin

Chào mọi người, trên forum hiện nay có rất nhiều bài viết về cách thay đổi logo mạng,mình xin phép được hướng dẫn cách đơn giản để thay logo bằng Tweak Zeppelin, nếu bạn nào đã biết thì thôi, nếu mod thấy ko có tác dụng thì xoá topic này nhe, mình chủ yếu hướng dẫn người mới sử dụng (do post bằng iphone nên ko up hình các bạn thông cảm) Trước hết,ip của bạn phải cài Ifile và Zeppelin, sau đó các bạn tìm logo mạng theo ý thích(có thể 2 logo khác nhau).Các bạn có thể vào http://heaveniphone.com/iphone-theme...-o-day-97.html để xin giúp tạo logo theo ý thích. Khi đã có logo theo ý thích bạn lưu Logo vào iphone (bằng cách vào Safari bấm vào logo và giữ nguyên sau đó nhấn Lưu hình ảnh)
    Cách thay logo như sau:
    1/ Vào Ifile tìm đường dẫn /Libary/Zeppelin bạn chọn Folder bất kỳ,ở đây mình chọn Batman sau đó xoá 2 file black@2x.pngsilver@2x.png
    2/Bấm vào biểu tượng ở góc phải Ifile sau đó bấm vào dấu + lúc này sẽ hiện ra một trang mới trong Ifile các bạn tiếp tục tìm đến đường dẫn /var/mobie/Media/DCIM/100APPLE kéo xuống dưới cùng để tìm 2 logo mới copy vào iphone,bấm Edit ----> chọn 2 logo--> nhấn và giữ---->Copy sau đó bấm Done.
    3/ Vào lại folder Batman ở bước 1 (bằng cách bấm vào biểu tượng ở góc phải và tìm đến foder Batman) sau đó bấm vào và giữ ---> Past. Các bạn đổi tên của 2 logo thành black@2x.pngsilver@2x.png (bấm vào dấu > ở bên phải---->bấm vào chữ IMG_0xx.PNG để sửa-->bấm Done)
    4/Thoát ra màn hình Home-->Cài đặt ---> Zeppelin rồi chọn Logo Batman. Nếu các bạn làm đúng nó sẽ hiên lên hình Logo ngay.
    Cái hay là dùng 1 lúc 2 logo (1 ở màn hình Home, 1 ở màn hình trong app). chúc các bạn mới thành công
    Các bạn có thể liên lạc sđt 0988345346 mình sẽ hướng dẫn trực tiếp.
    * Lưu ý: mình mới chỉ test trên iphone 4, nếu iphone 3gs ko thực hiện được thì các bạn có thể làm các bước với file black.png và silver.png nhe ​MÌNH GÀ NÊN CHỈ HƯỚNG DẪN CHO NEWBIE CÁC BẠN PRO ĐỪNG CƯỜI NHÉ

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi ngoclep2010; 28-02-2012 lúc 06:36 AM

2. Trong số 4 thành viên sau đây đã cảm ơn ngoclep2010 cho bài viết này:

alienboy1807 (28-02-2012), NIK (16-11-2012), Patrick (12-05-2012), thanhdh (28-02-2012)

ngoclep2010 đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3gs,Iphone 4 World iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 04.11.08 SHSH: 5.0.1 ; 5.1
    Thanks
    37

Uppppp lần cuối cho bạn nào cần

Thanks
    41
    Blog Entries
    1

Bạn nên để sang toppic thame-hinhnen-nhac chuong sẽ có nhiều người hỏi bạn đấy.rat hay đó bạn

5. Các thành viên đã cảm ơn bi_bi_net cho bài viết này:

ngoclep2010 (28-02-2012)

thanhdh đang ẩn Guild Leader : HeavenIPhone Tài sản: Chỉ có 8700V và 8707 Sim Free iOS hiện tại: Để thông tin thật ngắn gọn thôi, tránh gây phản cảm cho người xem... SHSH: Nokia thì cần gì shsh nhỉ ?
    Thanks
    2.055

Thanks bạn, cách này rắc rối đoc đau đầu nhỉ ? theo mình cài fakeoperator cho khoẻ, còn muốn dùng hình ảnh thì kiếm hay làm đúng size đưa vô ca ri bun đờ cho nhanh

7. Các thành viên đã cảm ơn thanhdh cho bài viết này:

ngoclep2010 (28-02-2012)

Thanks
    37

Quote Nguyên văn bởi thanhdh Xem bài viết
    Thanks bạn, cách này rắc rối đoc đau đầu nhỉ ? theo mình cài fakeoperator cho khoẻ, còn muốn dùng hình ảnh thì kiếm hay làm đúng size đưa vô ca ri bun đờ cho nhanh
    Cám ơn bạn đã góp ý,nhìn dài vậy thôi chứ khi làm nó dễ lắm,cách của mình chủ yếu là hướng dẫn làm trực tiếp trên iphone, cài trong carrier bunlde cũng được nhưng chỉ mặc định 1 logo ah,với lại nếu ko cẩn thận thì sẽ làm mất bunlde mặc định ----> không thể kết nối 3G. Làm cách mình nó đổi 1 lúc 3 logo luôn: 1 ở màn hình home,1 ở màn hình trong app, 1 ở màn hình Trung tâm thông báo (thay đổi file etched@2x.png )