Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề ::: Hỏi về Iphone serial 5K

Thanks
    0

Mặc định Hỏi về Iphone serial 5K

Mình và 1 anh trong công ty có 2 con Iphone có serial 5k, lock AT&T, 1 con 3GS và 1 con 4. Sau khi tìm hiểu thì đây là hàng trả bảo hành của Apple nhưng còn 1 thắc sau nhờ các bác giải thích dùm.

- Con 3GS: trước đây ông anh mua là hàng lock, đã chạy nhiều FW 4.X.X custom, Noactive nhưng máy ko có sóng phải h@ck active, unlock,... gần tết có up lên FW 5.0.1 bản h@ck active cũng ko có sóng. Nhưng gần đây thì tự build 1 bản 5.0.1 noactive thì tự nhiên máy lại có sóng, nhưng muốn active cũng phải dùng sim AT&T mới kích hoạt được. MÌnh đã kiểm tra rất kĩ BB máy là 5.13 và ko cần cài ultrasnow gì hết, chỉ cần chạy FW xong active bằng sim AT&T bỏ sim Mobi vào là có sóng ngay.

- Mình có 1 con 4 lock AT&T, serial 5K nhưng hiện tại thì chạy FW 5.0.1 noactive xong phải active bằng sim AT&T, bỏ sim khác vào ko có sóng.

1) Các bác cho mình hỏi trường hơp con 3GS là thế nào, hiện tại nó đã thành World thực sự hay chưa, tại sao trước đây cũng chay nhiều FW mà không có sóng. Và sau này nếu lỡ nâng FW và BB cao hơn thì có khi nào nó lock lại hay ko?
    2) Con 4 thì hiện tại chắc vẫn là lock, nhưng sau 1 thời gian thì có hy vọng gì nó chuyển thành World như con 3GS kia ko, làm sao để biết chính xác nhất hiện tại nó là lock hay world.

Con 4:
    Model: MC319LL
    Serial: 5K0485PHA4T

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    374

thế này nhé bạn , series 5k nói riêng và 6k,7k...k nói chung là hàng bảo hành . Mà hàng bảo hành thì việc khoá mạng như máy mới cũng rất là hên xui , hên xui ở đây nói chính là , nếu hên thì lúc trả bảo hành apple nó không lock nhà mạng nó bảo hành ví dụ như lock mạng AT&T khi bảo hành cho nhà mạng AT&T dĩ nhiên máy đó sẽ là factory unlock , còn nếu xui nó lock lại thì nó chỉ có sim AT&T mới sử dụng được . Còn việc làm sao để biết máy mình serial 5k mà là locked hay factory unlock thì chỉ có restore lên phiển bản mới nhất , nếu bỏ bất kỳ sim GSN vào actived được và có sóng nghe gọi được thì factory unlocked , mà không được thì locked .
    PS : Mình cầm qua khoảng 6 con series 5k,7k và bản thân có đang cầm 1 con , tỷ lệ 50/50 chia đều cho 6 con . Nhưng thật sự bạn nào khi thử serial 5k nhớ thử = firmware custom để không chết oan về việc nâng baseband đắp chăn nhé
    Lần sửa cuối bởi bimbipbungbu; 01-03-2012 lúc 08:42 AM
    IN GOD WE TRUST

3. Các thành viên đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

PeKen-2013 (26-05-2012)

Thanks
    7

Mình có con 3GS hàng 5K đang chạy bản fw custom dùng ultrasnown để có sóng, như vậy có cần thử ko? hay nó là lock 100% rùi?

TruongHai79 đang online Hip Đà Lạt Hip Tài sản: 1 Vợ + 1 con + Iphone 5s iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    113

Nói chung hên xui , 5k là hàng bảo hành 1 vs 1 của Apple ? một số máy bảo hành xong Apple sẽ lưu số seri là 5k để quản lý có máy được can thiệp lên word còn có máy thì không
    Hên xui

Thanks
    7

Mình cũng có một em 3gs trắng 16G máy gần như mới cứng 5k bị nâng bb lên 05.16.07 đành đắp chăn chờ nè.......

kiet1979 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3GS 16g-4s 16g iOS hiện tại: 4.2.1 - 5.0.1 - 5.1.1 - 6.0
    Thanks
    31

3GS mà đắp chăn gì thế bạn???
    Con thuyền nhỏ sợ con sóng lớn
    Con thuyền lớn sợ khó quay đầu

lov3mimoza đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4 Lock iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 3.10 SHSH: 5.1.1, 5.1.1r, 6.0.1
    Thanks
    325

Quote Nguyên văn bởi robotbietcuoi Xem bài viết
    Mình và 1 anh trong công ty có 2 con Iphone có serial 5k, lock AT&T, 1 con 3GS và 1 con 4. Sau khi tìm hiểu thì đây là hàng trả bảo hành của Apple nhưng còn 1 thắc sau nhờ các bác giải thích dùm.

- Con 3GS: trước đây ông anh mua là hàng lock, đã chạy nhiều FW 4.X.X custom, Noactive nhưng máy ko có sóng phải h@ck active, unlock,... gần tết có up lên FW 5.0.1 bản h@ck active cũng ko có sóng. Nhưng gần đây thì tự build 1 bản 5.0.1 noactive thì tự nhiên máy lại có sóng, nhưng muốn active cũng phải dùng sim AT&T mới kích hoạt được. MÌnh đã kiểm tra rất kĩ BB máy là 5.13 và ko cần cài ultrasnow gì hết, chỉ cần chạy FW xong active bằng sim AT&T bỏ sim Mobi vào là có sóng ngay.

- Mình có 1 con 4 lock AT&T, serial 5K nhưng hiện tại thì chạy FW 5.0.1 noactive xong phải active bằng sim AT&T, bỏ sim khác vào ko có sóng.

1) Các bác cho mình hỏi trường hơp con 3GS là thế nào, hiện tại nó đã thành World thực sự hay chưa, tại sao trước đây cũng chay nhiều FW mà không có sóng. Và sau này nếu lỡ nâng FW và BB cao hơn thì có khi nào nó lock lại hay ko?
    2) Con 4 thì hiện tại chắc vẫn là lock, nhưng sau 1 thời gian thì có hy vọng gì nó chuyển thành World như con 3GS kia ko, làm sao để biết chính xác nhất hiện tại nó là lock hay world.

Con 4:
    Model: MC319LL
    Serial: 5K0485PHA4T
    con 4 của bạn bỏ tiền ra mua code lên quốc tế thôi. có 100k thôi mà. sài cho nó sướng.
    biết chính xác nhất nó là lock hay world thì kiểm tra xem có sim ghép không, không có thì bỏ sim khác vào sóng sánh vi vu thì là w ( đối với nhưng máy k phải bb 1.59 ). còn máy bb 1.59 thì check xem có ultrasnow không là biết mà.

duyhieuip4s đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP 5S World iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: 2.18.02
    Thanks
    186

Quote Nguyên văn bởi webgiarehn Xem bài viết
    Mình cũng có một em 3gs trắng 16G máy gần như mới cứng 5k bị nâng bb lên 05.16.07 đành đắp chăn chờ nè.......
    3GS BB nâng hạ được bằng redsnow mà bạn.đắp chăn sao được
    MỞ MẠNG, UNLOCK IPHONE GIÁ RẺ
    Đ/c: 49/73 Nguyễn Lương Bằng - HN
    Yahoo:duyhieu_2408 - Tel: 0946 978 111

tieutusg đang ẩn Banned Tài sản: iPhone 3Gs & 5 iOS hiện tại: 5.1.1, 6.0.1 Baseband: no care SHSH: 4.1 | 5.1.1 | 6.0.1
    Thanks
    26

Quote Nguyên văn bởi vip333 Xem bài viết
    3GS BB nâng hạ được bằng redsnow mà bạn.đắp chăn sao được
    Bít đâu là hàng của Softbank

duyhieuip4s đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP 5S World iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: 2.18.02
    Thanks
    186

Quote Nguyên văn bởi tieutusg Xem bài viết
    Bít đâu là hàng của Softbank
    k lẽ như bạn nói hàng sòftbank thì k unlock bằng ultra được hả ? hehe
    MỞ MẠNG, UNLOCK IPHONE GIÁ RẺ
    Đ/c: 49/73 Nguyễn Lương Bằng - HN
    Yahoo:duyhieu_2408 - Tel: 0946 978 111

Trang 1/2 12 CuốiCuối