Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: [HELP]-Iphone 3GS restore từ 5.1 xuống 4.1.

smileup đang ẩn Thành viên Tài sản: IPhpne 3GS iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.1-5.1.1
    Thanks
    105

Mặc định [HELP]-Iphone 3GS restore từ 5.1 xuống 4.1.

Chào các bỏ, mình có bé iphone 3GS-16gb-lock version- 6.15
    Hôm trước mình up nó lên IOS 5.1 rồi không tìm được sóng, nó không nhận sim mặc dù đã dùng Wifi, Itunes, này nọ nhưng vẫn không được. Làm đủ kiểu những vẫn không tìm được sóng. Mình đã h@ck active, vào được trong máy nhưng vẫn không xong.

Và đi đến giải pháp cuối cùng là phải hạ nó xuống 4.1. Nhưng mình lại không rõ cách restore xuống 4.1 cho lắm.

Mong các bro giúp đỡ, hướng dẫn chi tiết cho mình với. Nhìn bé IP thành cục gạch 3 ngày nay rồi, bứt dứt quá.

Mình thanks anh em trước nhaz!

Xem các chủ đề tương tự:

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.126
    Blog Entries
    24

nâng FW hay hạ FW chỉ khác nhau về từ ngữ và cách gọi thôi. chứ cách làm thì vẫn giống nhau. bản chất của nó chỉ là Restore thôi. cách làm của nâng Fw như thế nào thì cách làm ha FW cũng vậy thôi.
    bạn nhớ chọn đúng FW phù hợp với máy của mình
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

firmwareios9 đang ẩn Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.779

Quote Nguyên văn bởi smileup Xem bài viết
    Chào các bỏ, mình có bé iphone 3GS-16gb-lock version- 6.15
    Hôm trước mình up nó lên IOS 5.1 rồi không tìm được sóng, nó không nhận sim mặc dù đã dùng Wifi, Itunes, này nọ nhưng vẫn không được. Làm đủ kiểu những vẫn không tìm được sóng. Mình đã h@ck active, vào được trong máy nhưng vẫn không xong.

Và đi đến giải pháp cuối cùng là phải hạ nó xuống 4.1. Nhưng mình lại không rõ cách restore xuống 4.1 cho lắm.

Mong các bro giúp đỡ, hướng dẫn chi tiết cho mình với. Nhìn bé IP thành cục gạch 3 ngày nay rồi, bứt dứt quá.

Mình thanks anh em trước nhaz!
    fw 5.1 thì bạn phải cài fix untrasnow,xong rồi mới cài ultrasnow thì mớii có sóng,mà bb bạn bây giờ là bao nhiêu.hạ về fw 4.1 cho 3gs thì trên hip có rất nhiều bài hướng dẫn về vấn đề này,kể cả có shsh 4.1 hay không.thân

smileup đang ẩn Thành viên Tài sản: IPhpne 3GS iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 05.13.04 SHSH: 4.1-5.1.1
    Thanks
    105

fw 5.1 thì bạn phải cài fix untrasnow,xong rồi mới cài ultrasnow thì mớii có sóng,mà bb bạn bây giờ là bao nhiêu.hạ về fw 4.1 cho 3gs thì trên hip có rất nhiều bài hướng dẫn về vấn đề này,kể cả có shsh 4.1 hay không.thân
    Bạn ơi, có nghĩa là Iphone 3GS nếu cài fix untrasnow và untrasnow xong là dùng được thoải mái, sóng sánh vô tư à bạn?
    Không cần phải hạ xuống 4.1 nữa à?

firmwareios9 đang ẩn Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.779

Bạn ơi, có nghĩa là Iphone 3GS nếu cài fix untrasnow và untrasnow xong là dùng được thoải mái, sóng sánh vô tư à bạn?
    Không cần phải hạ xuống 4.1 nữa à?
    đúng rồi bạn,nhưng đối với những bb mà ultrasnow hỗ trợ thôi nha bạn.thân

Thanks
    105

Hic, mình đang restore thì bị treo lại ở đoạn quả táo, cái thanh chạy % chẳng chạy gì cả, làm sao bây giờ? ai giúp mình với!

Thanks
    1.779

Hic, mình đang restore thì bị treo lại ở đoạn quả táo, cái thanh chạy % chẳng chạy gì cả, làm sao bây giờ? ai giúp mình với!
    +tắt itunes và mở redsnow 0.9.6b6 lên
    +chọn Brow và tìm đếm fw 4.1
    +nhấn next
    +chon install cydia
    +đưa máy về chế độ DFU theo chỉ dẫn
    +trong lúc JB máy sẽ bị đứng ở công đoạn active
    +ban nhấn đồng thơi nut home+nguồn để khởi động lại máy
    +bây h máy sẽ bị treo cáp đĩa
    +các bạn dùng TinyUmbrela để kick out
    +++ bây h máy bạn đang ở chế độ chờ active
    có 2 phương pháp để active
    c1 : tiếp tục dùng redsnow nhưng không chọn install cydia(và ko chọn bất cứ gì),để nó chạy và active
    C2 : dùng sim đa năng để active

8. Các thành viên đã cảm ơn firmwareios9 cho bài viết này:

k3nvjn (18-03-2012)

Thanks
    0

Máy mình như bạn Sóng vô tư. Bạn search google Fix ultrasnow 5.1 cài vào là dc. dùng redsnow 0.9.6b6 justboot lên. Mỗi lần khởi động lại thì justboot nhé. Bạn ở HN call mình 01678 429 424 hoặc gặp mình sẽ làm hộ. Nhanh lắm ko có vấn đề gì
    Nếu bạn còn shsh FW cũ mìh sẵn sàng restore lại cho bạn luôn
    Lần sửa cuối bởi long_vn; 19-03-2012 lúc 04:44 PM

Thanks
    105

thks bạn nhiều nhiều, cục cưng của mình giờ ổn rồi, sóng sánh vô tư, hy

Thanks
    105

Quote Nguyên văn bởi long_vn Xem bài viết
    Máy mình như bạn Sóng vô tư. Bạn search google Fix ultrasnow 5.1 cài vào là dc. dùng redsnow 0.9.6b6 justboot lên. Mỗi lần khởi động lại thì justboot nhé. Bạn ở HN call mình 01678 429 424 hoặc gặp mình sẽ làm hộ. Nhanh lắm ko có vấn đề gì
    Nếu bạn còn shsh FW cũ mìh sẵn sàng restore lại cho bạn luôn
    thanks bạn nhiều nhiều, cục cưng của mình giờ ổn rồi, sóng sánh vô tư, hy