Trang 5/21 ĐầuĐầu ... 3456715 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 41 tới 50 của 201

Chủ đề ::: Tổng hợp các cách fix lỗi cơ bản trên Cydia

Thanks
    0

Cảm ơn anh Doan QUang Hùng Post bài.

2. Các thành viên đã cảm ơn nguyenthenam1981 cho bài viết này:

hoanglong (13-02-2011)

huystc đang ẩn Thành viên Tài sản: 3gs ; Iphone 4s,5 ,ipod;Macbook pro, ipad2 iOS hiện tại: 6
    Thanks
    20

Mặc định Lỗi cydia màu trắng

1. FIX lỗi Cydia bị VĂNG RA lúc Loading

1) Tìm đến đường dẫn /var/lib/apt/lists/.
    2) XÓA tất cả TRỪ những folder cục bộ.
    3) Reboot.
    Em vào đường dẫn /var/lib/apt/lists/. có thấy gì đâu ngoài foder "partial" .
    Help me!!!

4. Các thành viên đã cảm ơn huystc cho bài viết này:

minhdat1980 (19-06-2013)

Thanks
    133

Iphone bạn là ip gì? Fix lỗi k ok thì nên restore lại và dùng tool jailbreak khác coi sao.

Y/h: huan10051988@ymail.com

tranhuy1978 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 4, 4S, 5S, iPad Air iOS hiện tại: 5.0.1, 5.1.1, 7.0.4 Baseband: 1.0.13 SHSH: Từ 4.0.2 --> 6.1.2
    Thanks
    97

Quote Nguyên văn bởi binlarau Xem bài viết
    Máy tôi gặp lỗi này khi cài hoặc remove app trên cydia
    Eror: running
    Sub-process/urs/bin/dpkg returned an eror code (1)
    bấm ok xong lại báo: /var/cache/apt/archive/com.intelliborn.intellishared_4.8.3_iphoneos-amr.deb
    trying to overwrite '/library/intelliborn/intelliSBHandler' which is also in packege vn.gsm.intellishared
    bấm ok xong thì return cydia. Bt.....
    các bro vui lòng giải dùm. Cảm ơn rất nhiều
    Minh cũng bị như bạn Binlarau. Máy mình IP4 FW 4.0.2. Nhờ các bạn chỉ giáo. Thanks !

tckhanh78 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    27

Mình dùng ip 2g 3.1.3. Bây giờ vẫn vào cydia download bình thường nhưng ấn vào phần cydia bên cạnh saurik thì nó toàn báo là Can't find host. Lỗi này là sao và cách xử lý thế nào. các bạn giúp mình nhé

Thanks
    5

Mình bị vang ra ngoài mỗi khi search Trong Cydia . giúp mình fix lỗi này với...
    Mình dùng iphone 3g lock 16g iPhone OS 3.1.3 baseband 06.15.00
    Lần sửa cuối bởi dungiphone; 12-03-2011 lúc 12:12 AM

Thanks
    29

Quote Nguyên văn bởi votinhhan Xem bài viết
    mình bị lỗi lạ quà,vô cydia ok,download vẫn đc,nhưng sao duy chỉ vô pakages là bị văng ngay,có ai biết xin chủ giùm,thanks nhiều.!
    Mình cũng bị lỗi giống bạn, vô Cydia, vô tiếp Packages là bị văng ra. Có khi vô được thì khi kéo các ứng dụng xuống thì không sao, nhưng khi vuốt ngược trở lên thì lại bị văng ra. Không biết có phải FW bị lỗi hay không.
    Các bạn nào nhiều kinh nghiệm cho mình ý kiến với.

vip_47 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Đập đá iOS hiện tại: Theo Apple Baseband: Theo IOS
    Thanks
    373

Quote Nguyên văn bởi nomads Xem bài viết
    Mình cũng bị lỗi giống bạn, vô Cydia, vô tiếp Packages là bị văng ra. Có khi vô được thì khi kéo các ứng dụng xuống thì không sao, nhưng khi vuốt ngược trở lên thì lại bị văng ra. Không biết có phải FW bị lỗi hay không.
    Các bạn nào nhiều kinh nghiệm cho mình ý kiến với.
    mình cũng bị giống bạn vậy. có ai biết hướng dẫn cách khắc phục giúp mình với. thanks very much. mình dùng ip 3G 3.1.3

Thanks
    14

mình đang dùng ipad fw 3.2.2 hôm qua vào cydia bảo update bản mới mình lỡ update,nó đòi restart springboard thì bị treo luôn phải ấn Home+Power để tắt máy khởi động lại...hix hix...làm sao để fix lỗi này vậy? Chả nhẽ ko dùng Cydia nữa,mình ko muốn restore chút nào vì mới dùng nên ko rành lắm.

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi MinhPhuc Xem bài viết
    Các vấn đề Cydia bị crash tất cả điều liên quan đến Database khi bị lỗi thì Cydia sẽ bị văng ra cách đơn giản nhất là là dùng 1 Database không bị lỗi chép đè vào là sẽ hết giống như ghost ở win dành cho các bạn ko thích vọc
    chỉ cần dow Database của mình ko bị lỗi ở file đính kèm về giải nén ra và dùng ifunbox hoặc winscp vào đường dẫn
    http://www.mediafire.com/?tyhlcyqtkmm

Private/etc/apt/sources.list.d. chép đè vào thế là xong và vào cydia test thử
    P/S Database của mình chỉ có các source chính các bạn add source khác khi chép đè sẽ mất các source đã add
    Chào bạn, khi tôi cài cydia source iphone.biilydragon.net vào thì bây giờ trong phần Section của cydia mất hết tất cả data, nhưng kiểm tra source trong IPhone thì thấy tất cả source cydia vẫn còn. Không biết bị lỗi gì, xin chỉ cách khắc phục. Cám ơn nhiều.

Trang 5/21 ĐầuĐầu ... 3456715 ... CuốiCuối