Trang 6/7 ĐầuĐầu ... 4567 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 70

Chủ đề ::: Hướng dẫn Restore iPhone 3GS 3.1.2 cho các bạn lấy được ECID/SHSH 3.1.2

Thanks
    0

Cái vụ bác nói về shsh thì em lưu rùi em lưu từ tháng 11 năm trước khi mà có thông tin về fw mới cơ. Nhưng cái em sai chính là em ko ngờ đc nó lại nâng baseband qua itunes. Đúng là chết vì kém hiểu biết dù trước đó đã cẩn thận rùi.

Thanks
    2.045

Quote Nguyên văn bởi MinhPhuc Xem bài viết
    Bạn sửa file host chưa
    Bước 2: Tiến hành edit file Host trong lúc này không đc đc mở iTunes
    Vào My computer theo đường dẫn
    "C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts"
    Bạn thấy File "hosts"chứ hãy mở nó bằng Notepad, rùi thêm vào 1 dòng chữ như sau:

"74.208.105.171 gs.apple.com"(xem hình bên dưới) Không được mở iTunes trong quá trình điền Host tắt itunes trước khi làm bước 2
    Khi sửa xong mà restore báo ."the iPhone could not be restore. this divece isn't eligible for the requested build"
    Nghĩa bạn đã sửa file host sai làm lại sẽ đc thôi.
    Xin hỏi sau khi minh restore có cần xoa cái dòng chữ nây ko , nếu ko có bi sao ko ? Cám ơn Mến

MinhPhuc đang ẩn Life's for Sharing Tài sản: iPhone 3G iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: 4.0,4.0.1 ,4.1 4.2b3 4.2.1
    Thanks
    228

Quote Nguyên văn bởi tigertam Xem bài viết
    Xin hỏi sau khi minh restore có cần xoa cái dòng chữ nây ko , nếu ko có bi sao ko ? Cám ơn Mến
    Dòng này ko xóa vì sau này muốn tiếp tục restore thì cần nó chẳng lẽ phải làm lại từ đầu lần sau chỉ cần cắm vào itunes và restore thôi .Nó ko ảnh hưởng gì đến bất cứ thứ gì nhé.
    § Why D¢ I £¢v£ ¥¢u =>>Because I Thin¶« ¥¢u Because Beatiful Girl §

4. Các thành viên đã cảm ơn MinhPhuc cho bài viết này:

tigertam (10-06-2010)

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Quote Nguyên văn bởi tigertam Xem bài viết

Bổ sung thêm về vấn đề này, đây là một câu hỏi hay.

Mục đích chỉnh sửa file hosts là để Itunes hướng tới server của Cydia trong quá trình kiểm tra shsh. Nếu bạn restore trực tiếp bằng Itunes (ví dụ lên iOS4) thì cần phải xóa hàng đó đi, bởi vì trên server của Cydia chưa có shsh của iOS4 cho iPhone của bạn. Nếu đã có shsh iOS4 của bạn trên Cydia thì không cần xóa.

Thanks
    0

Wink

Quote Nguyên văn bởi MinhPhuc Xem bài viết
    Các bạn cũng đã biết hiện nay cuộc chiến giữa Apple & Hacker ngày càng trở nên quyết liệt để kiềm chế Unlock(mở khóa) bất hợp pháp Apple đã không ngừng nâng cấp FW mới hơn để chống lại sự mở khóa của Hacker(ở đây mình ko nêu tên các nhóm h@cker vì lý do bảo mật) Gần đây nhất Apple đã ra mắt FW 3.1.3 với phiên bản này đc Apple cho rằng là cài thiện về pin của iPhone và chiêu độc nhất của Apple là ép buộc restore 3GS lên 3.1.3 để ko Unlock và Jailbreak đc iPhone .Nay mình chỉ dẫn cho các bạn cách resore khi mà apple ko còn cho mình restore dành cho các bạn máy chưa up lên 3.1.2 và bị lỗi nặng cần restore để sử dụng lại bình thường

Bước 1: Xác định máy mình đã có ECID/SHSH chưa? vào Cydia bạn sẽ thấy thông báo như trong hình (máy này của mình đã lấy tất cả các FW nên nó hiện tất cả các bạn chỉ cần dòng 3.1.2 là ok)

Bước 2: Tiến hành edit file Host trong lúc này không đc đc mở iTunes
    Vào My computer theo đường dẫn
    "C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts"
    Bạn thấy File "hosts"chứ hãy mở nó bằng Notepad, rùi thêm vào 1 dòng chữ như sau:
    "74.208.105.171 gs.apple.com"(xem hình bên dưới) Không được mở iTunes trong quá trình điền Host tắt itunes trước khi làm bước 2

Bước 3: mở iTunes lên và tiến hành bấn Shift + Restore và chọn FW 3.1.2 quá trình kết thúc bạn đã có 1 iPhone 3.1.2 new

mình thắc mắc làm sao để save file host được. Minh save dạng txt ah, với lại save ở đâu, mình đã save nhưng nó chỉ ở dạng txt nhưng mà nó bắt save chỗ khác không cho save trong đó. Giúp mình với

Thanks
    0

Bạn thân mến, đọc hướng dẫn của bạn mình mừng như bắt được Vàng, thế mà mình lại không thể thực hiện dược. thực ra mình chỉ biết dùng thôi, hiện nay Iphone 3Gs 32Gb của mình bi thành cục gạch rôi. Mang đến nơi Unlock thì nguoi ta nói phải Up lên bản 4.0 nhưng chưa unlock được. Mình vẫn chưa Up lên 4.0.
    Hiện tang máy mình khi conect cới Iturne thì chả thấy gì cả chỉ thấy máy thôi. Không biết tìm cái Cydia mà bạn noi ở đâu để thực hiện bước 1.
    Mình bỏ qua thực hiện bước 2 coi như mình đã hoàn thành bước 1. thì khi bấm ship+Store nó ra một cửa sổ Tới đây mình bí... hehehe
    Mình bấm restore không thôi thì nó chạy một lúc và báo lỗi ko duoc lỗi số 9.
    Mình duoc biết là lỗi không pin.
    Mình cắm xạc pin nhưng chỉ thấy cái dây đòi connect với Iturn.
    tớii dây là mình hết phim..
    Mong bạn dành chút thời gian chỉ dẫn cho mình nhé... Mình dang vo cung kho sở với nó.
    Nếu bạn ở SG thi hay quá mình sẽ đến nhờ chỉ giáo và sẵn sàng đóng học phí
    Ban co thể tra loi minh truc tiep tren day hoac qua email dinh.congduc@yahoo.com.vn
    rat mong nhận tin bạn.

Anthony đang ẩn Member Tài sản: 3G/3GSs/iPhone 4s/ iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.3 to 4.3 Baseband: 05.13 to 06.15/02.10 to 04.10 SHSH: 3.1.3 to 4.3
    Thanks
    3.546
    Blog Entries
    8

Bạn cần phải đọc bài này

http://heaveniphone.com/iphone-thu-t...uc-iphone.html

Sau đó nói rõ thông tin của máy, HiP sẽ tìm cách giúp bạn nhé

Thanks
    0

Cảm ơn Hip đã hướng dẫn, Minh đã đọc kỹ cẩm nang và hiểu khá rõ những hướng dẫn trong đó...
    Nhưng khổ một điều là máy của mình đang trong trang thái ăn táo. Khi cắm điện xạc Pin thì hiện hình Jack cắm và đĩa CD Iturne. Vì vậy mình không biết đã có SHSH chưa, hiện đang dùng FW mấy.
    Máy của mình mang về từ Uc tháng 01/2010. 3Gs 32Gb.
    Truoc đây khi unlock chay rat ngon lành, het pin hay tắt hẳn nguồn thì ket noi với Itune và chạy Blackra1n. sau đó là OK ngay. Kề từ cách day 1 tháng thì ko chay Blackra1n duoc nữa, yêu cầu Restore, nhung minh restore thi vẫn không dược.
    CỐ gắng nghĩ cách giúp mình vối..
    Bạn trả lời hướng dẫn mình tỉ mỉ mộit chút, mình không phải là dân rành rẽ Iphone và cũng hiểu biết rất sơ xài về Computer thi\ôi.
    Cam on ban nhiều lắm

MinhPhuc đang ẩn Life's for Sharing Tài sản: iPhone 3G iOS hiện tại: 4.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: 4.0,4.0.1 ,4.1 4.2b3 4.2.1
    Thanks
    228

Đầu tiên bạn muốn cứu đc cây iPhone này là Phải có SHSH. Muốn biết có SHSH ko thì bạn check bằng cách này
    Xác định số ECID của máy bạn là nhiều rồi relpay tớ sẽ check dùm bạn xem bạn có SHSH chưa.Đó là cách cuối cùng còn nếu ko có SHSH đành phải lên 4.0 mà lên 4.0
    § Why D¢ I £¢v£ ¥¢u =>>Because I Thin¶« ¥¢u Because Beatiful Girl §

lptrung đang ẩn iPhone là một phần tất yếu Tài sản: • iPhone 4S - 4 - 3G • iPad 1 - 2 iOS hiện tại: 4.2.1 -> 5.0.1 Baseband: 02.10.04 SHSH: iOS 4.1, 4.2.1, 4.2b3
    Thanks
    6.497
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi duchubert Xem bài viết
    Cảm ơn Hip đã hướng dẫn, Minh đã đọc kỹ cẩm nang và hiểu khá rõ những hướng dẫn trong đó...
    Nhưng khổ một điều là máy của mình đang trong trang thái ăn táo. Khi cắm điện xạc Pin thì hiện hình Jack cắm và đĩa CD Iturne. Vì vậy mình không biết đã có SHSH chưa, hiện đang dùng FW mấy.
    Máy của mình mang về từ Uc tháng 01/2010. 3Gs 32Gb.
    Truoc đây khi unlock chay rat ngon lành, het pin hay tắt hẳn nguồn thì ket noi với Itune và chạy Blackra1n. sau đó là OK ngay. Kề từ cách day 1 tháng thì ko chay Blackra1n duoc nữa, yêu cầu Restore, nhung minh restore thi vẫn không dược.
    CỐ gắng nghĩ cách giúp mình vối..
    Bạn trả lời hướng dẫn mình tỉ mỉ mộit chút, mình không phải là dân rành rẽ Iphone và cũng hiểu biết rất sơ xài về Computer thi\ôi.
    Cam on ban nhiều lắm
    Bước 1: Tìm ecid của iphone 3gs
    -Đưa iphone về Recovery (Restore) Mode bằng cách:

1. Tắt itunes, tắt iphone 100%.
    2. Không cắm iphone vào máy
    3. Bấm vào nút home và giữ đó và đồng thời cắm dây vào iphone
    4. Cứ giữ nút home đến khi nào nghe tiếng liên kết của cổng USB.
    5. Lúc này màn hình iphone sẽ có hình sợi dây và CD
    6. itunes sẽ tự khởi động và báo "detect iphone in recovery mode". Nếu Itunes không khởi động thì bạn tự khởi động itunes.

Bước 2: Chạy file usbview.exe

Chọn tab “options” và check vào “config descriptors” sau đó bấm F5

Và ECID của iPhone xuất hiện 16 chữ số

Tiến hành tìm sau dòng chữ ECID: 00000XXXXXXXXXXX là Ecid của iphone.

Copy 16 chữ số này và đưa cho chú minhphuc

Mỗi bài viết của bạn tại HiP, sẽ làm tăng kiến thức am hiểu iPhone của bạn
    Nếu bạn muốn thể hiện đẳng cấp của mình, thì hãy đến với HiP chúng tôi

Trang 6/7 ĐầuĐầu ... 4567 CuốiCuối