Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 77

Chủ đề ::: (Cảnh Báo)-Lại nói về chuyện mua bán iPhone ở Việt Nam.

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi KhanhSaker Xem bài viết
    lại PR rồi
    Cái này là em nói thật không PR tý nào,ở đây chất lượng luôn đi đầu.

Team.SonLa đang online Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2 như iPhone 6 - iPhone 5 16gb world iOS hiện tại: IOS 7.1.2 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    549

Vấn đề này ở VN và các nước khác thì chắc là xẩy ra nhan nhản rùi mặc dù nhiều người biết và đã đề phòng cảnh giác nhưng vẫn không tránh được bởi thủ đoạn tinh vi cộng với sức hút của đồng tiền . Dù sao cũng thanks Phi đã chia sẻ cho mọi người

doinho đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: Không có iOS hiện tại: Không iPhone sao có iOS :( Baseband: lại càng không SHSH: đang mơ
    Thanks
    475

Quote Nguyên văn bởi nguyen.phi66 Xem bài viết
    Cái này là em nói thật không PR tý nào,ở đây chất lượng luôn đi đầu.
    Chất lượng luôn đi đầu, bạn có thể cho mình một vài ví dụ chứng minh không?

Thứ hai cho mình hỏi là mình nghe đồn có một vài trường hợp mua máy, check serial máy trên web Aple luôn, web bảo là máy này chưa kích hoạt nhưng lúc mở ra thì máy đã kích hoạt rồi, có trường hợp này không bạn?

Thanks

4. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn doinho cho bài viết này:

haka (26-04-2012), niubi (05-04-2012)

bimbipbungbu đang ẩn Việt Kiều Chém Gió Tài sản: Iphone 5 32gb White + ipad mini bể :( iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.0.10 SHSH: Không thích jairbreak nên không có lưu !!!
    Thanks
    370

Mình không bit a Phi có PR không , không biết BiNguyen bán hàng có chất lượng không , nhưng mà về khâu sữa chữa of Bi Nguyen thì thật sự chất lượng , mình nghĩ là chất nhất SG rồi , sữa máy ngồi đối diện khách hàng cho khách tự nhìn và học hỏi cách sữa , thay thế , không giữ máy , sữa chưa 1 lần là xài suốt chả thấy bị hư lại . Anh em nào có vấn đề gì hãy tới tụ kiểm chứng lời mình nói , nếu không thật cứ nhè bác Phi mà che1m thôi hehehe

PS : Ngày đó được A Bi ở tiệm BiNguyen sữa xong cái loa 4s ( nghe nói mình là người đầu tiên 4s bị hự ) rất là cám ơn anh . Nay không còn ở VN nữa , không có dịp ủng hộ tiệm . Nhưng nếu bạn bè of mình ở VN muốn mua máy mới và chất lượng bảo đảm mình vẫn giới thiệu đến BiNguyen . Ý kiến riêng mình mong anh em bỏ qua
    Lần sửa cuối bởi bimbipbungbu; 28-03-2012 lúc 01:08 AM
    IN GOD WE TRUST

6. Trong số 4 thành viên sau đây đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

Ken côĐộc (07-04-2012), nguyen.phi66 (28-03-2012), trunghieu9999 (09-05-2012), tuankiet65 (28-03-2012)

Thanks
    76

1câu hỏi ngoài luồng chỗ BiNguyen có sữa chửa các đt khác ko?? hay chỉ đơn thuần là táo thôi??

8. Các thành viên đã cảm ơn shindaigia cho bài viết này:

haka (26-04-2012)

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Mình cũng buôn bán đt những gì bác phi nói chính xác và trang taobao.com là trang wep hàng lâuk lớn nhất trung quốc giá cả cập nhập từng giờ.Mình cũng thường đi Quảng Châu,Thẩm Quyến,thậm chí HongKong gặp rất nhiều người việt bên đó có khi gặp những ông chủ của những cửa hàng dt lớn vn.Bản thân mình cũng người lấy hàng và bán hàng và lấy hàng người.Theo cách nhìn nhận riêng mình người có thu nhập bình thường thì cứ chọn nơi nào giá rẻ thig mua.Người có điêug kiện thì cứ đắt tiền là tốt.Chính vì suy nghĩ như vậy nên những cửa hàng làm không cần uy tín lấy hàng kém chất lượng bán rẻ để cạnh tranh.Tóm lại cái thiệt thuôc về người tiêu dùng.

LynzLee đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.01.00 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    85

Ôi zời ơi bác ơi em có 1 thằng em với 1 ông cậu chả biết gì về iPhone nhưng cũng tập tọe mua iPhone, thằng em em mua con iPhone 4 World Black 16GB, em hỏi nó là bản lock hay world thằng bé vênh mặt lên nói anh nghĩ em là ai mà dùng bản lock, xem máy em nhìn FW 5.0.1 + BB 1.59 @@ Đủ hiểu Mang xuống cửa hàng nó mua đặt vấn đề thì nó bảo nó restore lại fw cắm sim vào lên sóng luôn thì là world em bảo nó cắm iphone vào và ấn restore trên itunes ngay thì ok. Đến lúc ấy nó lại quay sang nói nó ko bán hàng cho em thì ko có trách nhiệm phải giải thích với em. Cãi nhau 1 hồi lâu thằng em em ngậm ngùi cầm máy về, ức chế quá ko chịu được em restore luôn fw 5.0.1 gốc lên BB 4.11.08 khỏi unlock Xong bảo thằng ku em em cầm xuống bảo nó cầm về cắm vào itunes thấy báo update thì nó update xong bị thế Trong cái tờ giấy bảo hành nó chỉ ghi là không bảo hành các trường hợp rơi vỡ, vào nước... Không nói gì đến phần mềm... Xong... Nhận lại 1 em đắp chăn Đấy là bài học cho loại lừa đảo... Sau đó đúng 1 tuần thì ông cậu em mua 1 con 3GS cũng nói là world nhưng vào xem cái BB 6.15 @@ Lại tiếp đục đem xuống @@ Lần này em có cách hay hơn là bắt nó làm thế nào thì làm miễn là không được cài cydia Lại phải đổi máy mới cho em Thật sự bây giờ em thấy cách làm ăn của các cửa hàng thật không thể chấp nhận được, bán hàng trả bảo hành thì ok nhưng bán hàng kiểu lừa đảo thế này thì thật sự là không thể chấp nhận được... World thì nói là world, lock thì nói là lock, kiếm ăn bằng cách lừa đảo thì đúng là không còn gì để nói được... Mà thật ra cũng đúng thôi, các bác nghĩ thử mà xem, trong số tất cả những người dùng iphone thì chỉ có 20% là hiểu biết, đam mê về iDevice còn 80% còn lại họ chỉ dùng iDevice để giải quyết khoản "sĩ" của họ... Vậy nên việc giờ đi ra đường các bác cứ để ý mà xem, đâu đâu cũng thấy iPhone, iPad.... Đấy là còn chưa kể đến mấy em hàng fake @@ Haiz... Nên giờ trong gia đình, bạn bè em có đứa nào ko biết về iDevice mà muốn mua thì toàn lôi em đi @@ Mệt muốn chết

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn LynzLee cho bài viết này:

huynh anh (28-03-2012), tuankiet65 (28-03-2012)

LynzLee đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.01.00 SHSH: 6.0.1
    Thanks
    85

Tiện đây em có 1 ý nghĩ thoáng qua là 4rum mình có tương đối đông member trải rộng ở khắp mọi miền vậy tại sao các bác không nghĩ đến việc lập 1 hệ thống cửa hàng HipStore, trong 4rum cũng có rất nhiều các chủ cửa hàng, sao tất cả không quy tụ lại dưới 1 cái tên HipStore Có thể rất khó nhưng không phải quá viển vông, không thể thực hiện được... Trong ý tưởng này còn rất nhiều điều bất cập, khó khăn nhưng em thiết nghĩ nếu mọi người cùng chung tay tạo dựng 1 4rum, 1 hệ thống bán hàng, tư vấn thì sẽ có ý nghĩa rất lớn trong cộng đồng iDevice

huynh anh đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP4 iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: 4.10.01 SHSH: 4.2.1 ---> 4.3.3
    Thanks
    226

Quote Nguyên văn bởi specker Xem bài viết
    Ôi zời ơi bác ơi em có 1 thằng em với 1 ông cậu chả biết gì về iPhone nhưng cũng tập tọe mua iPhone, thằng em em mua con iPhone 4 World Black 16GB, em hỏi nó là bản lock hay world thằng bé vênh mặt lên nói anh nghĩ em là ai mà dùng bản lock, xem máy em nhìn FW 5.0.1 + BB 1.59 @@ Đủ hiểu Mang xuống cửa hàng nó mua đặt vấn đề thì nó bảo nó restore lại fw cắm sim vào lên sóng luôn thì là world em bảo nó cắm iphone vào và ấn restore trên itunes ngay thì ok. Đến lúc ấy nó lại quay sang nói nó ko bán hàng cho em thì ko có trách nhiệm phải giải thích với em. Cãi nhau 1 hồi lâu thằng em em ngậm ngùi cầm máy về, ức chế quá ko chịu được em restore luôn fw 5.0.1 gốc lên BB 4.11.08 khỏi unlock Xong bảo thằng ku em em cầm xuống bảo nó cầm về cắm vào itunes thấy báo update thì nó update xong bị thế Trong cái tờ giấy bảo hành nó chỉ ghi là không bảo hành các trường hợp rơi vỡ, vào nước... Không nói gì đến phần mềm... Xong... Nhận lại 1 em đắp chăn Đấy là bài học cho loại lừa đảo... Sau đó đúng 1 tuần thì ông cậu em mua 1 con 3GS cũng nói là world nhưng vào xem cái BB 6.15 @@ Lại tiếp đục đem xuống @@ Lần này em có cách hay hơn là bắt nó làm thế nào thì làm miễn là không được cài cydia Lại phải đổi máy mới cho em Thật sự bây giờ em thấy cách làm ăn của các cửa hàng thật không thể chấp nhận được, bán hàng trả bảo hành thì ok nhưng bán hàng kiểu lừa đảo thế này thì thật sự là không thể chấp nhận được... World thì nói là world, lock thì nói là lock, kiếm ăn bằng cách lừa đảo thì đúng là không còn gì để nói được... Mà thật ra cũng đúng thôi, các bác nghĩ thử mà xem, trong số tất cả những người dùng iphone thì chỉ có 20% là hiểu biết, đam mê về iDevice còn 80% còn lại họ chỉ dùng iDevice để giải quyết khoản "sĩ" của họ... Vậy nên việc giờ đi ra đường các bác cứ để ý mà xem, đâu đâu cũng thấy iPhone, iPad.... Đấy là còn chưa kể đến mấy em hàng fake @@ Haiz... Nên giờ trong gia đình, bạn bè em có đứa nào ko biết về iDevice mà muốn mua thì toàn lôi em đi @@ Mệt muốn chết
    like câu nói của bạn, mà ko thấy nút like đâu cả, nên lập thêm box bình luận - đánh giá tổng quan các cửa hàng để người dùng bik mà phòng tránh ( làm vậy có thể đụng chạm nhìu)
    16 chữ vàng:
    Láng Giềng Khốn Nạn
    Cướp Đất Toàn Diện
    Lấn Biền Lâu Dài
    Thôn Tính Tương Lai

Thanks
    157

bây h iP đầy đường, chán nhiều chú khoe của
    đã chuyên sang BB cho nó khác người ^^

Trang 2/8 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối