Trang 6/8 ĐầuĐầu ... 45678 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 77

Chủ đề ::: (Cảnh Báo)-Lại nói về chuyện mua bán iPhone ở Việt Nam.

tripheo1010 đang ẩn Thành viên Tài sản: ip3GS,ip4,ip4S iOS hiện tại: 4.2.1,4.3.2,5.0.1
    Thanks
    3

nói mới thấy kể cả thanh niên bây h dùng cũng chẳng tìm hiểu gì cả,mình có mấy thằng bạn mà suốt ngày nó hỏi cài cái này thế nào cái kia thế nào,trong khi trên các diễn đàn nhu hip,tinhte hay gsm đều chia sẻ hết.nói chung thanh niên bây h lười tìm hiểu lắm

Ken côĐộc đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 6s Beta iOS hiện tại: ...Hư vô Baseband: Cấp cấp như luật lệnh... SHSH: Chả care.
    Thanks
    670

Câu hỏi đầu bài là : Ở nước nào cũng vậy thôi,nước nào không cần tiền thì mới không lừa đảo.
    Hay nhất cái vụ máy mới 100% mà lại có luôn cả Cydia luôn rồi.Thời buổi công nghệ khiếp thật.
    "aNh vIẾt tÊn eM lÊn kÁt...
    ...đ3^? sÓnG tÁt v0*~ mỒm eM"

Thanks
    176

chào mọi người
    đa số ace ở đây đều yêu mến Apple ,nên việc 1 số nơi bán hàng kém chất lượng {IPhone } đã làm ace 'buồn '
    đa số đều đã kích việc kinh doanh này ;treo đầu chó cụ ,bán thịt chó con
    nhưng mọi người có nghĩ rằng ,việc này cũng có 1 mặt tốt nào đó

'nhờ ' có những IP-giá-rẻ như hiện nay ,có nhiều người hơn được tiếp cận với thiết bị công nghệ cao ,điều này phần nào nâng cao 'dân trí ' .không chỉ có ace HIP ,Tinhte ,GSM.. có điều kiện tiếp cận Idevice ,ngay cả bác xe ôm gần nhà mình cũng lắc lư Iphone mỗi khi rãnh rỗi

nếu chỉ đã kích chuyện buôn bá lừa đảo này ,thì topic sẽ khá là chán ,cũng như nhiều topic trước đây .mình chỉ muốn ace nhìn nhận chuyện này đa chiều {mặc dù xấu hay tốt thì đã rõ }

vài ý kiến cá nhân ,trong vai trò là 1 người tiêu dùng .mong nhận được góp ý của mọi người ,giúp mình nâng cao hiểu biết

thân

ngocphandang đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: The new Ipad iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Ko quan tâm SHSH: 6.0.1
    Thanks
    47

Nhiều máy dựng 3g 8gb nhưng chất lượng cũng được phết. Ông bạn mình mua máy dựng dùng 7 tháng rồi, chả sao cả.

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi kixx Xem bài viết
    chào mọi người
    đa số ace ở đây đều yêu mến Apple ,nên việc 1 số nơi bán hàng kém chất lượng {IPhone } đã làm ace 'buồn '
    đa số đều đã kích việc kinh doanh này ;treo đầu chó cụ ,bán thịt chó con
    nhưng mọi người có nghĩ rằng ,việc này cũng có 1 mặt tốt nào đó

'nhờ ' có những IP-giá-rẻ như hiện nay ,có nhiều người hơn được tiếp cận với thiết bị công nghệ cao ,điều này phần nào nâng cao 'dân trí ' .không chỉ có ace HIP ,Tinhte ,GSM.. có điều kiện tiếp cận Idevice ,ngay cả bác xe ôm gần nhà mình cũng lắc lư Iphone mỗi khi rãnh rỗi

nếu chỉ đã kích chuyện buôn bá lừa đảo này ,thì topic sẽ khá là chán ,cũng như nhiều topic trước đây .mình chỉ muốn ace nhìn nhận chuyện này đa chiều {mặc dù xấu hay tốt thì đã rõ }

vài ý kiến cá nhân ,trong vai trò là 1 người tiêu dùng .mong nhận được góp ý của mọi người ,giúp mình nâng cao hiểu biết

thân
    Mình cũng biết vấn đề này,nhưng các cửa hàng thay vì nói bán máy cũ giá rẽ thì chấp nhận đằng này họ cứ bô lô ba la nói là máy mới 99% này nọ thì có dấu hiệu lừa đảo rồi.

Thanks
    176

trong kinh doanh ,ko nói như vậy thì khi nào mới bán đc máy .cái tâm lí cổ hủ của đa số người tiêu dùng vn ,mác gin ,mác ngoại thì mua ,phải bị lừa thì mới thích
    chỉ tội cho đa số người tiêu dùng

7. Các thành viên đã cảm ơn kixx cho bài viết này:

nguyen.phi66 (07-04-2012)

Thanks
    37

Các bác xem giúp mình với, mình mua con iphone này là bản lock, hôm nay vô tình vào đây đọc thấy có trang check seri. Nó báo có mạng Vinaphone. Không biết có dùng được ko ?
    Lần sửa cuối bởi vuasumu_online; 07-04-2012 lúc 11:09 PM
    ĐẠI HÙNG COMPUTER
    Mobile : 01693.83.83.83

Thanks
    5

Rồi , Cái nầy Xin lỗi chủ thớt trước Đừng PR bằng những cách hạ nhục người khác như thế . Cái này 100% đang hướng dư luận hạ nhục các cửa hàng bán Lẻ iphone cũ mà PR cho Chính chủ thớt . Những cách như thế này không hiếm đâu , bạn nói cửa hàng Rao Iphone 99% có gì là sai , Main zin All , hình thức 99% Cái này sai ở chổ nào , Đừng vì 1 con sâu mà làm rầu cả nồi canh như thế chứ , Cũng có những cửa hàng uy tín bán hàng đảm bảo , bạn đừng làm cho mọi người hoang mang nữa

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi huynhcuongdt2009 Xem bài viết
    Rồi , Cái nầy Xin lỗi chủ thớt trước Đừng PR bằng những cách hạ nhục người khác như thế . Cái này 100% đang hướng dư luận hạ nhục các cửa hàng bán Lẻ iphone cũ mà PR cho Chính chủ thớt . Những cách như thế này không hiếm đâu , bạn nói cửa hàng Rao Iphone 99% có gì là sai , Main zin All , hình thức 99% Cái này sai ở chổ nào , Đừng vì 1 con sâu mà làm rầu cả nồi canh như thế chứ , Cũng có những cửa hàng uy tín bán hàng đảm bảo , bạn đừng làm cho mọi người hoang mang nữa
    PR là gì tôi cần phải làm việc này trên HeaveniPhone à,đây là bài viết phản ánh đúng với thực trạng hiện nay của việc mua bán iPhone VN,tôi muốn mọi người nên biết để có thêm lựa chọn đúng đắn.Bài viết chỉ mang ý nghĩa đó,ngoài ra kg có ý gì khác như bạn nói.

bshung đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4, iPhone5, iPad2, NoteII iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 3.04.24 SHSH: 4.0...4.3.5; 5.0.1, 5.1.1, 6.1.2
    Thanks
    265

Xài iPhone nói riêng, các sản phẩm của Apple nói chung số tiền bỏ ra không ít, nếu lỡ mua hàng dỏm thì khó mà nuốt trôi cục tức. Không phải ai cũng có kinh nghiệm, những trao đổi, kinh nghiệm lựa chọn nhằm tránh tiền mất tật mang bao giờ cũng hữu ích. Hảy tích cực vì Cộng đồng nhé các bạn. Thân

12. Các thành viên đã cảm ơn bshung cho bài viết này:

nguyen.phi66 (11-04-2012)

Trang 6/8 ĐầuĐầu ... 45678 CuốiCuối