Trang 8/8 ĐầuĐầu ... 678
Hiện kết quả từ 71 tới 77 của 77

Chủ đề ::: (Cảnh Báo)-Lại nói về chuyện mua bán iPhone ở Việt Nam.

Thanks
    327

Quote Nguyên văn bởi nik Xem bài viết
    Đây taobao.com
    http://nhipsongso.tuoitre.vn/Nhip-so...-la-o-USB.html
    Không chỉ là iphone, ipad.
    Chính những người kinh doanh còn nhầm nửa là...
    quả này khó đỡ thật bác ạ
    không thể yêu 1 ai khác ngoài em

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.332
    Blog Entries
    22

Quote Nguyên văn bởi leminhchau86 Xem bài viết
    Vào đọc thất comment này ức chế nên vào nói...Không biết là 80% người sử dụng iDevice mắc bệnh "sĩ" dc nhắc ở trên với bác không biết đứa nào mắc bệnh "sĩ" hơn... thấy từ đầu bài viết toàn khoe kiến thức của mình về iPhone đọc trong thì có vẻ là người hiểu biết và cuối bài viết là một kết luận của kẻ " luôn tự cho mình là hay"... Khi mua iPhone mà không biết gì về iPhone.. vâng bác kêu là "sĩ diện"... nhưng 80% người dùng này mang đến 80% về doanh thu cho apple và cũng nhờ 80% này mà bác mới có cơ hội khoe kiến thức của mình.. 80% này chỉ cần các ứng dụng, các tiện ích trên iPhone mà thôi... Không cần phải biết mấy thứ mà bác khoe.. biết thì tốt không thì chả sao... Và Đ*O cứ phải biết, đam mê mới được mua. Tới đây: Bác là tên "sĩ diện"...Ko phải thanh niên nào cũng có thể lên các forum về công nghệ mà check này check nọ.. bác làm được người ta cảm ơn... ở đó mà tinh tướng này nọ.. Nếu bác nói mình thuộc 20% trên chắc hư iDevice có thể sửa chứ... Được: chắc bác là dân bên công nghệ thông tin. Bác là tên " Sĩ Diện" nằm trong 20% .. không được: bác thuộc lớp người 80%.. Nếu chỉ nằm ở mức độ coi bản World hay lock.. nâng hay hạ fw, bb, thì.. chỉ nằm ở mức độ đam mê chứ chưa được liệt vào hàng HIỂU BIẾT. và bác là người khoe mẽ ... Và Miễn có tiền thì có thể mua thứ mình thích mặc dù Đ*O biết gì về nó..OK bác.....p.s t nằm trong 80% trên...
    Ông bạn quá khích rồi. Ở đây mọi người đang cảnh báo cho những người không biết mà tránh để bị lừa. XH nói chung , kinh doanh nói riêng thiếu gì nhưng kiểu lùa đảo, trộm cắp. Nếu không có , thì không phải xã hội. Và đây cũng là nơi mà các cửa hàng lừa đảo kiểu đó đọc mà nghiệm ra một điều. Kinh doanh không chân chính, một ngày nào đó sẽ trả giá. VD như ông bạn trên có bạn bị lừa vậy thì đằng sau mối quan hệ của họ có bao giờ dám ghé qua cửa hàng đó mua không, đay là đang nói đén uy tín. Còn nếu vô ngay 1 tay anh chị ở đó thì sao, cửa hàng đó có thể kinh doanh được nửa không, hay là kiếm mặt bằng khác tiêp tục làm ăn bất chính.
    Kinh doanh là phải có chiêu, trò. Nhưng nếu làm ăn mất uy tín thì sẽ không tồn tại được. Ít lời khuyên có gì mạo phạm bỏ qua

3. Các thành viên đã cảm ơn NIK cho bài viết này:

nguyen.phi66 (20-04-2012)

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi leminhchau86 Xem bài viết
    Vào đọc thất comment này ức chế nên vào nói...Không biết là 80% người sử dụng iDevice mắc bệnh "sĩ" dc nhắc ở trên với bác không biết đứa nào mắc bệnh "sĩ" hơn... thấy từ đầu bài viết toàn khoe kiến thức của mình về iPhone đọc trong thì có vẻ là người hiểu biết và cuối bài viết là một kết luận của kẻ " luôn tự cho mình là hay"... Khi mua iPhone mà không biết gì về iPhone.. vâng bác kêu là "sĩ diện"... nhưng 80% người dùng này mang đến 80% về doanh thu cho apple và cũng nhờ 80% này mà bác mới có cơ hội khoe kiến thức của mình.. 80% này chỉ cần các ứng dụng, các tiện ích trên iPhone mà thôi... Không cần phải biết mấy thứ mà bác khoe.. biết thì tốt không thì chả sao... Và Đ*O cứ phải biết, đam mê mới được mua. Tới đây: Bác là tên "sĩ diện"...Ko phải thanh niên nào cũng có thể lên các forum về công nghệ mà check này check nọ.. bác làm được người ta cảm ơn... ở đó mà tinh tướng này nọ.. Nếu bác nói mình thuộc 20% trên chắc hư iDevice có thể sửa chứ... Được: chắc bác là dân bên công nghệ thông tin. Bác là tên " Sĩ Diện" nằm trong 20% .. không được: bác thuộc lớp người 80%.. Nếu chỉ nằm ở mức độ coi bản World hay lock.. nâng hay hạ fw, bb, thì.. chỉ nằm ở mức độ đam mê chứ chưa được liệt vào hàng HIỂU BIẾT. và bác là người khoe mẽ ... Và Miễn có tiền thì có thể mua thứ mình thích mặc dù Đ*O biết gì về nó..OK bác.....p.s t nằm trong 80% trên...
    Bạn đang đi vào một vấn đề khác,ở đây topic chỉ mang tính cảnh báo cho người dùng,tôi cũng kg ngại nói với bạn rằng tôi cũng là người thiếu hiểu biết hoặc hiểu biết kg bằng ai.Và tôi chỉ dùng những hiểu biết nhỏ ấy của mình để cho người nào kg hiểu biết bằng tôi tránh nó.Còn bạn nói thế tôi nghĩ bạn là một kẽ cao siêu quá đỉnh,nhưng tôi hiểu bạn chưa bao giờ dùng kiến thức này của mình mà chia sẽ cho anh em,có lẽ bạn dùng nó cho mục đích cho mục đích khác,kinh doanh chẳng hạn?

5. Các thành viên đã cảm ơn nguyen.phi66 cho bài viết này:

kemmy_tran2002 (10-05-2012)

Thanks
    0

comment của t không phải nói về vấn đề mà topic này đưa ra... Bác share kinh nghiệm mua iPhone.. Quá tốt cho ace thích tìm hiểu... chẳng qua là vào đọc được một cm thấy nhức mắt nên muốn nói ra thôi... chứ hiểu biết thì thật sự t chỉ là " người sử dụng" nghèo nên lên H.i.p kiếm 1 vài app cho iPhone...

7. Các thành viên đã cảm ơn leminhchau86 cho bài viết này:

nguyen.phi66 (20-04-2012)

Thanks
    83

có nhỏ bạn mua dc ip3 hàng mới nguyen seal giá 5tr ngay tại của hàng ở LHP. Nghe mà buồn cười. K0 biết bạn mình nổ hang bị CH đó gạt nữa

Thanks
    4.212
    Blog Entries
    4

Quote Nguyên văn bởi kemmy_tran2002 Xem bài viết
    có nhỏ bạn mua dc ip3 hàng mới nguyen seal giá 5tr ngay tại của hàng ở LHP. Nghe mà buồn cười. K0 biết bạn mình nổ hang bị CH đó gạt nữa
    ip 3G còn mới nghe nực cười.

ngaykoemooco đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 4s; iPad 2 iOS hiện tại: 5.1; 5.0.1
    Thanks
    321

Quote Nguyên văn bởi kemmy_tran2002 Xem bài viết
    lại cửa hàng anh Bi mua cho chắc ăn...chắc hàng luộc rồi

Trang 8/8 ĐầuĐầu ... 678