Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: (help) về vấn đề iphone 4 bị người khác định vị

Thanks
    3

Mặc định (help) về vấn đề iphone 4 bị người khác định vị

Em không biết vấn đề này đã có trong topic chưa ạ nhưng em mong mọi ngừơi nếu ai biết chỉ giúp em với.
    Điện thọai iphone4 khi bị một thiết bị khác định vị mình thì trên màn hình điện thoại mình có hiện lên thông báo gì không ạ. Bạn em nói ở góc trái màn hình (chỗ hiển thị sóng và tên mạng) sẽ hiện dòng chữ "đang tìm kiếm". Như vậy có đúng không ạ? Em hơi gà nên có gì mong nhận đựoc ý kiến giúp đỡ của mọi người. Thanks

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    20

Quote Nguyên văn bởi hoa tuyết Xem bài viết
    Em không biết vấn đề này đã có trong topic chưa ạ nhưng em mong mọi ngừơi nếu ai biết chỉ giúp em với.
    Điện thọai iphone4 khi bị một thiết bị khác định vị mình thì trên màn hình điện thoại mình có hiện lên thông báo gì không ạ. Bạn em nói ở góc trái màn hình (chỗ hiển thị sóng và tên mạng) sẽ hiện dòng chữ "đang tìm kiếm". Như vậy có đúng không ạ? Em hơi gà nên có gì mong nhận đựoc ý kiến giúp đỡ của mọi người. Thanks
    Không phải như vậy đâu bạn ơi. Theo mình biết thì điện thoại của bạn phải cài một phần mềm thì mới định vị được. Yên tâm đi !

3. Các thành viên đã cảm ơn vohoangphu cho bài viết này:

hoa tuyết (31-03-2012)

Thanks
    371

hiện chữ đang tìm kiếm tức là tiếng anh là searching , khi hiện chữ này ở phần sóng thì tức là máy bạn đang bị mất sóng đang phải tìm sóng lai , tìm được nó sẽ hiện sóng lên , ko được nó báo no service hoặc là không tìm được mạng
    IN GOD WE TRUST

5. Các thành viên đã cảm ơn bimbipbungbu cho bài viết này:

hoa tuyết (31-03-2012)

Thanks
    3

vậy ạ. mình cảm ơn nhé! vì có lần bạn mình thử định vị mình và mình thấy trên máy hiện lên dòng chữ ấy. Vậy ko có dấu hiệu nào để mình biết có phải đang bị ng khác theo dõi ko ạ?
    Lần sửa cuối bởi hoa tuyết; 31-03-2012 lúc 01:48 PM

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi vohoangphu Xem bài viết
    Không phải như vậy đâu bạn ơi. Theo mình biết thì điện thoại của bạn phải cài một phần mềm thì mới định vị được. Yên tâm đi !
    vậy ạ, mình cũng ko rõ nữa, hình như máy mình ko cài phần mềm gì cả. Mình nhớ có 1 lần bạn mình thử định vị mình và vị trí gần như chính xác bạn ah. Nhưng có lẽ do hồi đó mình bật "dịch vụ định vị" nên mới bị thế. Mình dùng máy lâu rồi mà ko có biết về mấy vấn đề này. thank bạn

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

vậy ạ. mình cảm ơn nhé! vì có lần bạn mình thử định vị mình và mình thấy trên máy hiện lên dòng chữ ấy. Vậy ko có dấu hiệu nào để mình biết có phải đang bị ng khác theo dõi ko ạ?

trên ip muốn định vị được vị trí bạn phải đăng nhập chính xác ID và Pass trên Find My iPhone mới được bạn cứ yên tâm.Có vụ gì ấy ấy bạn Off
    Find My iPhone cho chắc ăn

9. Các thành viên đã cảm ơn tamniem8385 cho bài viết này:

hoa tuyết (31-03-2012)

chizbong đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5s iOS hiện tại: 8.o beta5 Baseband: 2.18.02 SHSH: None
    Thanks
    2

Nếu đang la 5.x thì bạn có thể làm theo: thứ nhất. Nếu bạn của bạn muốn định vị iphone của bạn thì chắc hẳn phải đang đăng nhập account find my iphone trên iphone của bạn, bạn vào settings - icloud - Sigout tài khoản đó ra. Thứ 2: vào settings - Location sevices - Find my iphone (nếu đang đăng nhập). Bạn bật status bar icon lên. Mỗi khi bị định vị sẽ hiện cái dấu mũi tên như con chuột máy tính trên thanh status (chỗ hiện sóng). Còn không thì tắt Find My iPhone đi thì .......

Thanks
    3

Quote Nguyên văn bởi tamniem8385 Xem bài viết

trên ip muốn định vị được vị trí bạn phải đăng nhập chính xác ID và Pass trên Find My iPhone mới được bạn cứ yên tâm.Có vụ gì ấy ấy bạn Off
    Find My iPhone cho chắc ăn
    huhu! vậy ạ. hình như máy mình ko có cài find my iphone mà. rắc rối nhỉ. Cảm ơn bạn nha