Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: Hỏi về lỗi ngủ sâu và Save Mode

Thanks
    5

Mặc định Hỏi về lỗi ngủ sâu và Save Mode

Tình hình là em có đăng 1 bài hỏi về bệnh này và đã được các cao thủ trả lời là thay wifi hoặc bỏ wifi đi. Lười chưa đi làm được nên e cứ để thế. Cuối cùng em phát hiện ra là khi ở chế độ Save Mode thì ko bao giờ con IP 3G của em bị triệu chứng của bệnh ngủ sâu. Các cuộc gọi luôn luôn được thông báo. Còn trong trường hợp ko ở Save Mode thì bệnh nặng trầm trọng.Vậy em nghĩ có thể là ko phải hoàn toàn do phần cứng. Các cao thủ cho em hỏi sự khác nhau giữa Save Mode và chế độ Normal được ko ạ? Thú thực suốt ngày phải dùng Save Mode em cũng nản dần

Xem các chủ đề tương tự:

tamniem8385 đang online Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

bạn đã restore phát nào chưa?

Thanks
    374

mà bạn bị sao mà phải vào safe mode nhỉ , thôi nếu không có gì thì bạn lưu lại những gì thuộc về personal rồi restore lại đi , 3G mà lo gì đắp chiếu
    IN GOD WE TRUST

hitoko đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 3GS lock iOS hiện tại: 5.0.1 (9A405) custom Baseband: 05.12.01 SHSH: không biết xem ai bít Pm inbox dùm :D
    Thanks
    21

CHính xác nếu bị như zị có nghĩa là bị tương khắc các soft ... dẫn đến bị lỗi ngủ sâu ( tạm hĩu là soft chồng soft nên ko hiễn thị dc)Bạn nên restore 1 lần và tận hưỡng kết quả trc khi ra tiệm tốn zài xị ... để dành ăn chơi cho roài! ... Phá hư rồi hẵn ra !

5. Các thành viên đã cảm ơn hitoko cho bài viết này:

funhouse (04-04-2012)

Thanks
    16

nếu máy bị lỗi wifi thì bạn Dùng bất cứ soft nào kết nối với iphone và truy cập vào đường dẫn : /System/Library/SystemConfiguration/PowerManagement.bundle
    và xóa file
    com.apple.SystemPowerProfileDefaults.plist
    tuy nhiên máy sẽ bị hao nguồn và nóng
    nếu làm phần cứng thì bạn tháo bỏ wifi

7. Các thành viên đã cảm ơn quanlon cho bài viết này:

funhouse (04-04-2012)

Thanks
    138

Vậy xin cho em hỏi
    IP4 W có Wifi và tất cả đều bình thường, nhưng bị chế độ ngủ sâu, dù đã Restore lại và chưa cài ứng dụng gì

Ai bít chỉ dùm em ! Thank
    You Are Not Alone

Ở đây nói chuyện bằng Miệng
    Có Tay
    Có Chân
    Có Mắt
    Có Mũi

Nhưng không có Miệng thì biến

Thanks
    12

Sẵn đây mình xin hỏi, Mình có con 3G, đang chạy FW 3.1.3 thì ko có lổi gì cả, nhưng mỗi là nâng lên, 4. ---> đến 4.2.1, là, để tắt 1min tự động khóa màn hình là, nó tối luôn, cứ bị thể phải bấm nút home + nguồn , thì nó mới khởi động lại dc, dù làm nhiều cách, trừ khi chạy lai fw 3.1.3 thì ko sao, a e có ai bt bị bệnh gì ko, cách khắc phục sao mong a e chỉ cho mình với, 3.1.3 nhiều games hay PM ko chạy dc

Thanks
    5

em đã restore lại một lần và kết quả vẫn như vậy. Theo e tìm hiểu thì Safe mode em thấy khác Normal mode ở chỗ mấy cái app trên cydia nó mất hết tác dụng ( cái nào liên quan tới mobile substrate ấy ). Vậy thì có lẽ e dính lỗi của app cài bằng cydia. Em để ý kỹ thì bệnh xuất hiện khi em bắt đầu cái BiteSMS. ko biết có phải do cái này ko nữa.

Lê Thanh Tuấn đang ẩn >>>The best game uploader<<< Tài sản: Iphone 4S iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: 4.13 SHSH: 5.0.1, 5.1 và 6.1.1
    Thanks
    138

Quote Nguyên văn bởi kham.nguyen Xem bài viết
    Sẵn đây mình xin hỏi, Mình có con 3G, đang chạy FW 3.1.3 thì ko có lổi gì cả, nhưng mỗi là nâng lên, 4. ---> đến 4.2.1, là, để tắt 1min tự động khóa màn hình là, nó tối luôn, cứ bị thể phải bấm nút home + nguồn , thì nó mới khởi động lại dc, dù làm nhiều cách, trừ khi chạy lai fw 3.1.3 thì ko sao, a e có ai bt bị bệnh gì ko, cách khắc phục sao mong a e chỉ cho mình với, 3.1.3 nhiều games hay PM ko chạy dc
    Restore lại fw gốc 4.2.1 đi bạn. 3g đã unlock bằng ultrasn0w 1.2 rồi
    ====================== We are Heaven IPhone Team ======================

Lê Thanh Tuấn đang ẩn >>>The best game uploader<<< Tài sản: Iphone 4S iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: 4.13 SHSH: 5.0.1, 5.1 và 6.1.1
    Thanks
    138

Quote Nguyên văn bởi funhouse Xem bài viết
    em đã restore lại một lần và kết quả vẫn như vậy. Theo e tìm hiểu thì Safe mode em thấy khác Normal mode ở chỗ mấy cái app trên cydia nó mất hết tác dụng ( cái nào liên quan tới mobile substrate ấy ). Vậy thì có lẽ e dính lỗi của app cài bằng cydia. Em để ý kỹ thì bệnh xuất hiện khi em bắt đầu cái BiteSMS. ko biết có phải do cái này ko nữa.
    Cách đơn giản nhất là bạn xóa cái mobile subtrate. Trước khi chọn confirm thì nhớ ghi tên các app lại để cài lại, tìm từ từ sẽ ra app gây lỗi safe mode. Nên cài những app trước BiteSMS
    ====================== We are Heaven IPhone Team ======================