Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề ::: mình cần thông tin về ios 6

Thanks
    118

Mặc định mình cần thông tin về ios 6

máy mình ip4 5.1.1 đã lên word ngày hôm nay, mình định lên 6.x nhưng nghe nói là ko có cydia phải ko các bạn và từ trước đến giờ chưa retore bản word lần nào nên ko biết cách retore xin các bạn hướng dẫn giúp. retore trực tiếp trên phần setting của máy hay thông qua itune . thank

Xem các chủ đề tương tự:

duyhieuip4s đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP 5S World iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: 2.18.02
    Thanks
    186

iOS 6 có cydia rồi bạn nhé.nhưng chỉ JB tethered thôi.
    máy bạn đã lên world thì restore đơn giản hơn bản lock nhiều.khuyến cáo bạn nên restore trên máy tính qua itunes là sạch máy nhất.còn restore nâng cấp trực tiếp trên iphone (OTA) cũng được nhưng sử dụng gặp lỗi nhiều .

3. Các thành viên đã cảm ơn duyhieuip4s cho bài viết này:

huynhnam (13-11-2012)

Thanks
    1.020
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi huynhnam Xem bài viết
    máy mình ip4 5.1.1 đã lên word ngày hôm nay, mình định lên 6.x nhưng nghe nói là ko có cydia phải ko các bạn và từ trước đến giờ chưa retore bản word lần nào nên ko biết cách retore xin các bạn hướng dẫn giúp. retore trực tiếp trên phần setting của máy hay thông qua itune . thank
    nếu máy bạn ở 5.1.1 đã JB rồi thì không thể update trực tiếp trên iphone thông qua OTA được đâu, JBU tốt nhất hiện tại vẫn ở 5.1.1 đó bạn ah, lên 6.0.1 chỉ JB tethered thôi đó, nếu muốn lên trải nghiệm thì có thể down FW gốc 6.0.1 dành cho IP4 về rồi dùng iTunes shift+update (cách này sẽ không mất dữ liệu nhưng tốt nhất bạn nên backup lại cho chắc ăn) hoặc shift+restore (1 hệ điều hành mới hoàn toàn) ^_^

5. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

HIEU_BOSO (13-11-2012), huynhnam (13-11-2012)

Thanks
    118

mình ko hiểu JB tethered và JBU cho lắm, có phải JB tethered thì có cydia nhưng mỗi lần máy hết pin thì bị dính táo phải justboot ko, còn JBU thì ko có cydia nhưng khởi động máy vô tư phải ko 2 bạn
    còn nếu như mình down fw gốc về itunes shift + retore thì có cydia ko bạn có bị dính táo khi khởi động ko, thank các bạn

Thanks
    413

Đã jailbreak là có Cydia, nhưng JBU hoàn chỉnh hơn vì mỗi lần khởi động lại thì ko phải dùng máy tính để Justboot nữa

8. Các thành viên đã cảm ơn PhuongIT™ cho bài viết này:

huynhnam (13-11-2012)

Thanks
    118

vậy nói tóm lại nếu như mình lên ios 6 thì phải justboot khi khởi động máy phải ko, như vậy thì phiền phức quá chẳng lẽ ko còn cách nào JBU ios6 sao bạn

Thanks
    413

vậy nói tóm lại nếu như mình lên ios 6 thì phải justboot khi khởi động máy phải ko, như vậy thì phiền phức quá chẳng lẽ ko còn cách nào JBU ios6 sao bạn
    Chờ 1 thời gian nữa mới có JBU cho iOS 6 bạn ah, còn bây giờ đợi chờ là hạnh phúc nếu như ko xuống được iOS 5

11. Các thành viên đã cảm ơn PhuongIT™ cho bài viết này:

huynhnam (13-11-2012)

boyyeugirl đang ẩn Super Vip Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    462

còn 1 cách là bạn đừng JB là ok đó.nhưng không được sử dụng cydia thôi

HIEU_BOSO đang ẩn Thành viên Tài sản: Iphone 3GS 32GB WHITE WORLD iOS hiện tại: IOS 5.1.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: 5.01 - 5.1 - 5.1.1 - 6.0.1
    Thanks
    56

các bạn cho mình hỏi? sao 2 lần mình up lên ios 6.0.1 là 2 lần đều bị dính Recovery( dây cáp+hình itunes ) mà đã dính Recovery từ Itunes mình dùng rất nhiều phần mềm để thoát Recovery đều ko đc....cuối cùng phải dùng Ireb 5 đưa lại về chế độ DFUrestore lại fw đang chạy là ios 5.1.1 thì mới đc.
    Máy mình 3gs new bot world.
    SHSH mình đã lưu đầy đủ. cả shsh 6.0.1
    Xin chân thành cảm ơn các bạn đã đọc và giúp mình.

Tình cảm ta trót nợ,
    Duyên phận kia không thành.
    Lỡ yêu Em buồn khổ,
    Khổ vì nổi nhớ mong.
    Em không thấu hiểu được,
    Nổi khổ trong tim này.
    Chắc khi nào tim mất...
    Nổi khổ mới phơi bầy,
    Khi đó ta còn gì..,....
    Để yêu rồi để nhớ....!....... < hieudtit >

Thanks
    1.020
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi HIEU_BOSO Xem bài viết
    các bạn cho mình hỏi? sao 2 lần mình up lên ios 6.0.1 là 2 lần đều bị dính Recovery( dây cáp+hình itunes ) mà đã dính Recovery từ Itunes mình dùng rất nhiều phần mềm để thoát Recovery đều ko đc....cuối cùng phải dùng Ireb 5 đưa lại về chế độ DFUrestore lại fw đang chạy là ios 5.1.1 thì mới đc.
    Máy mình 3gs new bot world.
    SHSH mình đã lưu đầy đủ. cả shsh 6.0.1
    Xin chân thành cảm ơn các bạn đã đọc và giúp mình.
    dùng iREB chuyển qua tab "Recovery Mode Loop Fixer/..." click vào " Set Auto-Boot True(Fixes 1015 Errors/Recovery Loops)"

15. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

HIEU_BOSO (13-11-2012)

Trang 1/2 12 CuốiCuối