Trang 8/34 ĐầuĐầu ... 67891018 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 71 tới 80 của 332

Chủ đề ::: [Hướng dẫn] Deactive cho Iphone lock, unlock bằng code (AT&T......), update ở #246

Joseph Nguyễn đang online I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi sipden Xem bài viết
    Cho mình hỏi, khi deactive thì mình vẫn để sim ghép trong máy hay tháo ra?
    Khi deactive nếu bị lỗi 6000ms......give up thì các bạn nói là JB lại hoặc JB vào lúc khác nghĩa là sao, vì bị lỗi này thì k deactive được sao lại để JB vào lúc khác?
    Có cách nào hạn chế lỗi này?
    Thanks all
    lỗi này do server redsnow quá tải thôi bạn. nên chưa có cách khắc phục đâu
    deactive là Jb đó bạn
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

2. Các thành viên đã cảm ơn Joseph Nguyễn cho bài viết này:

sipden (17-04-2012)

Thanks
    7

Máy mình đã deactive = redsn0w_win_0.9.10b6 , SAM , reset all , nhưng sao deactive lần nào nó cũng chạy thẳng vào màn hình chính là sao nhỉ bỏ sim VN vào thì ko nhận :-S

Joseph Nguyễn đang online I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi longndh Xem bài viết
    Máy mình đã deactive = redsn0w_win_0.9.10b6 , SAM , reset all , nhưng sao deactive lần nào nó cũng chạy thẳng vào màn hình chính là sao nhỉ bỏ sim VN vào thì ko nhận :-S
    có thể trong quá trình chạy deactive, bạn bị lỗi 6000ms.....giving up. nghĩa là chưa thành công nhé. mặc dù vẫn vô được màn hình chính nhưng thực chất là vẫn chưa deactive.
    chạy lại lần nữa, xong redsn0w thì để ý đến màn hình ip xem có bị dính lỗi 6000ms..............giving up không là ok

5. Các thành viên đã cảm ơn Joseph Nguyễn cho bài viết này:

longndh (17-04-2012)

boyyeugirl đang ẩn Super Vip Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    473

mình Deactive cho ip xong thì mình bật itunes lên active sim việt nam không được (chưa unlock đang thử)xong mình bỏ sim AT &T vô thì máy active bằng sim nhà mạng nhưng sao itunes cứ bắt mình phải restone nhỉ

Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi boyyeugirl Xem bài viết
    mình Deactive cho ip xong thì mình bật itunes lên active sim việt nam không được (chưa unlock đang thử)xong mình bỏ sim AT &T vô thì máy active bằng sim nhà mạng nhưng sao itunes cứ bắt mình phải restone nhỉ
    trong hướng dẫn của AT&T cũng nói mình phải restore, xong mới active bằng Itunes. hoàn thành việc unlock
    bạn xem lại coi, lúc đó máy bạn có ở chế độ DFU không?

Thanks
    2

chủ thơt ơi, sau khi deactive, tháo gevey xong thì có cần phải xoá untrasnowCN nữa không?

alienboy1807 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: 4S, Ipad3 iOS hiện tại: 5.1.1, 7.0.4 Baseband: 04.12.00 SHSH: 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 5.1.1r, 6.0.1
    Thanks
    845

Máy mình bb 1.59 nên ko cần Sim ghép, mình thử gỡ Ultrasn0w và respring thì No Service, ko biết cách này có áp dụng đc khi nhận đc mail unlock ko nhỉ? Đỡ phải Deactive

Thanks
    55

một cách active nữa cho iphone đã nhận được email của ATT thông báo là đã unlocked được iphone của bạn là chạy ifaith>dump shsh blobs, sau khi bạn chạy dump shsh blobs xong gắn bất cứ sim nhà mạng nào vào iphone, mở Itunes, kết nối iphone với itunes là active iphone ngay, và Itunes sẻ hiện ra thông báo your iphone is now unlocked, không cần update hay restore.

Mình đã làm 2 cái iphone 4 hôm nay sau khi nhận được email hôm qua của ATT, nói rõ là 2 con iphone 4 của mình đã jailbreaked và có save shsh 5.0.1, firmware 04.10.01 ( không có 3GS để test nên chưa biết có được không,) đều không gặp bất cứ trở ngại nào, sóng nhà mạng, wifi, tất cả đều hoàn chỉnh.

11. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn dannytam cho bài viết này:

Joseph Nguyễn (18-04-2012), nvdungndjsc (19-04-2012)

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi soilangthang189 Xem bài viết
    có thể trong quá trình chạy deactive, bạn bị lỗi 6000ms.....giving up. nghĩa là chưa thành công nhé. mặc dù vẫn vô được màn hình chính nhưng thực chất là vẫn chưa deactive.
    chạy lại lần nữa, xong redsn0w thì để ý đến màn hình ip xem có bị dính lỗi 6000ms..............giving up không là ok
    mình deactive bằng SAM nhưng vẫn vào được màn hình chính, trong setting SAM thì đã hiện thị unactived, vậy là bị sao vậy soilangthang189 ?

Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    mình deactive bằng SAM nhưng vẫn vào được màn hình chính, trong setting SAM thì đã hiện thị unactived, vậy là bị sao vậy soilangthang189 ?
    Sam báo thiết bị của bạn không được active chứ sao? làm lại

Trang 8/34 ĐầuĐầu ... 67891018 ... CuốiCuối