Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: [ Giúp Đỡ ] Iphone 3gs bị khóa sim

Thanks
    0

Mặc định [ Giúp Đỡ ] Iphone 3gs bị khóa sim

THE SIM CARD INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO BE SUPPORTED...ONLY COMPATIBLE SIM CARD FORM A SUPPORTED CARRIER MAY BE USED TO ACTIVETE IHPONE. PLEASE INSERT THE SIM CARD THAT CAME WITH YOUR IPHONE OR VISIT A SUPPORTED CARRIER'S STORE TO RECEIVE A REPLACEMENT SIM CARD
    Tình hình là e đang down soft trên itunes pc, cái e thấy ver hình như cũ nên e lỡ nghịch ấn bậy vào update 5.0.1. E chỉ tưởng nó update ở PC thôi ai dè lẫn cả Iphone . Vậy bây giờ thì làm sao để lock ạ ?. Itunes trên PC em thì Ver 10, còn trong IP hình như là 5.0.1 thì phải ạ . Mong mọi người giúp em với ạ ko thì e có vấn đề ạ

Xem các chủ đề tương tự:

firmwareios7 đang online Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.553

Quote Nguyên văn bởi mrlonely610 Xem bài viết
    THE SIM CARD INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO BE SUPPORTED...ONLY COMPATIBLE SIM CARD FORM A SUPPORTED CARRIER MAY BE USED TO ACTIVETE IHPONE. PLEASE INSERT THE SIM CARD THAT CAME WITH YOUR IPHONE OR VISIT A SUPPORTED CARRIER'S STORE TO RECEIVE A REPLACEMENT SIM CARD
    Tình hình là e đang down soft trên itunes pc, cái e thấy ver hình như cũ nên e lỡ nghịch ấn bậy vào update 5.0.1. E chỉ tưởng nó update ở PC thôi ai dè lẫn cả Iphone . Vậy bây giờ thì làm sao để lock ạ ?. Itunes trên PC em thì Ver 10, còn trong IP hình như là 5.0.1 thì phải ạ . Mong mọi người giúp em với ạ ko thì e có vấn đề ạ
    nêu bạn update bằng itunes thì fw hiện tại chắc chắn là 5.1,bạn cho biết thêm iphone bạn hiện giờ thế nào và bb của máy bạn là bao nhiêu.thân

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi firmwareios5 Xem bài viết
    nêu bạn update bằng itunes thì fw hiện tại chắc chắn là 5.1,bạn cho biết thêm iphone bạn hiện giờ thế nào và bb của máy bạn là bao nhiêu.thân
    FW thì chắc là 5.1 ạ, Iphone của em thì hiện giờ Ấn vào nút tròn thì chỉ có 3 mục để có thể ấn:
    Hàng đầu: Cuộc gọi khẩn cấp
    Hàng 2: Bắt đầu lại ( cài ngôn ngữ, wifi, vùng quê thôn, và cuối cùng kích hoạt để vào iphone )
    Hàng 3: cài wifi
    BB là gì ạ ?

bilexus đang ẩn Vip Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 5.16.05 SHSH: 3.1.3 -> 4.3.5
    Thanks
    270

với tình trạng này thì chắc chắn BB đã đẩy lên tới 5.16 rồi.
    Muốn unlock thì phải add BB 6.15 ( BB ipad thôi )
    Qua cách viết bài của chủ thớt thì mình nghĩ bạn ấy không làm được. theo mình thì nếu làm được thì tự làm, không biết làm thì mang ra tiệm vì 3Gs 8Gb mới mới sau này vớ vẩn dính No All thì mệt.
    Đề Nghị Mod : Bang níc nhữn thằn hay viếc xai chín tã.

5. Các thành viên đã cảm ơn bilexus cho bài viết này:

nguyen-hoang (14-04-2012)

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi bilexus Xem bài viết
    với tình trạng này thì chắc chắn BB đã đẩy lên tới 5.16 rồi.
    Muốn unlock thì phải add BB 6.15 ( BB ipad thôi )
    Qua cách viết bài của chủ thớt thì mình nghĩ bạn ấy không làm được. theo mình thì nếu làm được thì tự làm, không biết làm thì mang ra tiệm vì 3Gs 8Gb mới mới sau này vớ vẩn dính No All thì mệt.

Quả là lần đầu Xài Iphone nên e ko rành . Mong các cao nhân giúp em với

firmwareios7 đang online Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.553

nếu bbba5n là 5.16.5 thì bạn dùng redsnow 0.9.10b6 jb để h@ckactive và install bb ipad thì mới unlock được.đó là 3gs 16 g,còn 8g thì đừng chơi dại.thân

Thanks
    0

nếu bbba5n là 5.16.5 thì bạn dùng redsnow 0.9.10b6 jb để h@ckactive và install bb ipad thì mới unlock được.đó là 3gs 16 g,còn 8g thì đừng chơi dại.thân
    Unlock có dễ ko ạ Bro cho mình xin cái yahoo được không ? cảm ơn.

BB ipad ver mấy ạ ?.
    Lần sửa cuối bởi mrlonely610; 14-04-2012 lúc 10:43 PM

ngocson04071990 đang ẩn Banned Tài sản: 3GS/4G iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 5.13/1.59
    Thanks
    65

Còn cách xin Unlock bên AT&T kìa

Thanks
    1.553

Unlock có dễ ko ạ Bro cho mình xin cái yahoo được không ? cảm ơn.

BB ipad ver mấy ạ ?.
    tải redsnow 0.9.10b6 về ,chạy redsnow/jb/đưa iphone về dfu theo chỉ dẫn redsnow/đến phần tích chọn thì bạn chọn install cydia và install bb ipad/next là xong.sau khi jb xong bạn vào cydia cài fix ultrtasnow 5.1 và ultrasnow 1.2.5 là ok.thân

Johnny.Phương đang ẩn Vip Tài sản: Trái táo cắn dở iOS hiện tại: update theo thời gian Baseband: Làm biếng xem quá SHSH: Nó bị khoá rồi. Gào thét vô ích
    Thanks
    122

Bạn mới xài lần đầu thì không nên liều dễ ăn No ALL lắm. Đem ra tiệm cho chắc ăn nếu không mún Ip thành cục sắt
    IPAD ---> THE NEW IPAD ---> IPAD MINI ---> IPAD NANO

Lại bảo không đúng đi

Trang 1/2 12 CuốiCuối