Trang 5/5 ĐầuĐầu ... 345
Hiện kết quả từ 41 tới 48 của 48

Chủ đề ::: Hướng dẫn active dễ dàng (đã test thành công)

TomCruise đang ẩn Junior Member Tài sản: IPhone4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: Không Hiểu SHSH là gì
    Thanks
    12

Thật là chán quá đi mà
    Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone 1846.

We are unable to complete your request at this time due to the following reason:

The unlock code for this device is unavailable due to security restrictions based on the device's history. You may want to return the device and/or provide feedback to the seller.

Please note, if you are traveling internationally, iPhone is a quad-band phone and will work in many countries across the globe. Please visit www.wireless.att.com/learn/international/ for information on traveling abroad with iPhone.

Thế Thì Thôi đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4s, iPad 2 iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: 4.12.05 SHSH: 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 5.1.1r, 6.0.1, 6.1, 6.1.2
    Thanks
    295

Quote Nguyên văn bởi TomCruise Xem bài viết
    Thật là chán quá đi mà
    bạn đừng nản lòng, lấy 1 email khác, gửi năn nỉ nó, nó unlock cho, tớ cũg bị như vậy, năn nỉ cuối cùng nó cũg unlock cho tớ

3. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn Thế Thì Thôi cho bài viết này:

ios5 (27-04-2012), thanhbinh23 (21-04-2012), TomCruise (21-04-2012)

TomCruise đang ẩn Junior Member Tài sản: IPhone4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.11.08 SHSH: Không Hiểu SHSH là gì
    Thanks
    12

Quote Nguyên văn bởi zviethaz Xem bài viết
    bạn đừng nản lòng, lấy 1 email khác, gửi năn nỉ nó, nó unlock cho, tớ cũg bị như vậy, năn nỉ cuối cùng nó cũg unlock cho tớ
    Bác cho mình cái mẫu email đó được không?

Thanks
    3.857

Quote Nguyên văn bởi zviethaz Xem bài viết
    MÌNH cũng mới nhận được mail như của bạn ấy nè.bạn có thể cho mình cái mẫu mail năn nỉ của bạn hok...@@ mình hơi ngốc Tiếng Anh .cảm ơn bạn trước !

Thế Thì Thôi đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4s, iPad 2 iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: 4.12.05 SHSH: 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 5.1.1r, 6.0.1, 6.1, 6.1.2
    Thanks
    295

Quote Nguyên văn bởi abinh56789 Xem bài viết
    MÌNH cũng mới nhận được mail như của bạn ấy nè.bạn có thể cho mình cái mẫu mail năn nỉ của bạn hok...@@ mình hơi ngốc Tiếng Anh .cảm ơn bạn trước !
    I apologize for hindering your work but my iphone4 was bought by someone in the USA. now I'm living in Vietnam, i can not communicate with that seller. And I can not use the sims in Vietnam.
    Please unlock my iphone 4
    thank you very much

Tôi xin lỗi đã gây khó khăn cho công việc của bạn, nhưng ip4 của tôi được mua bởi 1 ng ở Mỹ. bây giờ tôi đang sống ở VN, tôi không thể liên lạc vs ng bán đó. và tôi không thể sử dụng sim ở VN
    Hãy unlock ip4 của tôi
    Cám ơn

Mình gửi như vậy, hihi . Chúc các bạn may mắn
    Lần sửa cuối bởi Thế Thì Thôi; 21-04-2012 lúc 01:05 PM

7. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Thế Thì Thôi cho bài viết này:

firmwareios8 (21-04-2012), ios5 (27-04-2012)

Thanks
    0

[QUOTE=Thế Thì Thôi;524683]Mình active cách này đã thành công ngay fát làm đầu tiên nhé

1. Đầu tiên các bạn tháo sim ghép ra vào setting-> general -> reset , chọn reset all setting.
    Sau khi bạn đã thực hiện thiết lập lại tất cả các thiết lập, bạn sẽ bắt đầu lại từ đầu thiết lập một lần nữa, giống như Quốc gia, ngôn ngữ, mạng Wi-Fi. Tuy nhiên, khi bạn yêu cầu thiết lập như là một iPhone mới hoặc phục hồi, bạn nên chọn Set Up như là một iPhone mới. KHÔNG khôi phục lại từ iCloud Sao lưu hoặc iTunes. Sau đó chọn kết nối itunes rồi bỏ sim vào máy cắm vào itunes thì sẽ active đc

2. Những máy dc active bằng Sam fai deactive rồi remove Sam đi nhé. nếu không có Sam thì chạy redsn0w không chọn gì hết chỉ chọn deactive

3. Sau khi làm xong hết các bác thêm 1 bước reset network nha, như vậy sẽ ổn định hơn, vì có 1 số máy nếu k reset network sẽ k call 900 dc, không vào mail dc, không vào cydia dc

4. Những máy dc h@ckactive từ FW custom có máy sẽ k deactive dc, các bác làm cách 1 và 2 không dc thì chỉ có cách restore thôi
    Quá dễ dàng đúng không???

Chúc các bạn active thành công. hihi

Pác làm theo cách 1 thì có nhận được mail unlocked được chưa. còn trường hợp mình thì nhận mail kêu xác nhận hợp đồng bằng cách fax hay hóa đơn lằn nhằn gì đó., tình cờ mình chỉ fix lỗi facetime bằng cách cài fix imeggas facetime, sau đó mình resetting all luôn , xong nó thiết lập giống y như Cách 1 của bạn và mình không có kết nối với itunes mà kết nối wifi xong acctive có sóng việt tel luôn, không biết có hên hay ko, mình cũng đang phân vân ko biết nó có unlocked chưa nữa?? bây giờ muốn thử làm lại bằng cách deactive thử bằng renow thử xem có được không nhưng không giám, hi hi nếu như làm y như Cách 1 của bác có chắc là word chưa bác ???

Thanks
    0

Pác làm theo cách 1 thì có nhận được mail unlocked được chưa. còn trường hợp mình thì nhận mail kêu xác nhận hợp đồng bằng cách fax hay hóa đơn lằn nhằn gì đó., tình cờ mình chỉ fix lỗi facetime bằng cách cài fix imeggas facetime, sau đó mình resetting all luôn , xong nó thiết lập giống y như Cách 1 của bạn và mình không có kết nối với itunes mà kết nối wifi xong acctive có sóng việt tel luôn, không biết có hên hay ko, mình cũng đang phân vân ko biết nó có unlocked chưa nữa?? bây giờ muốn thử làm lại bằng cách deactive thử bằng renow thử xem có được không nhưng không giám, hi hi nếu như làm y như Cách 1 của bác có chắc là word chưa bác ???

sellingford3000 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3gs newbootrom,2g used iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 5.13.04 SHSH: 4.1, 5.01, 5.1.1, 6.1.2,6.13 đính kèm apt ticked
    Thanks
    11

Quote Nguyên văn bởi Thế Thì Thôi Xem bài viết
    Mình active cách này đã thành công ngay fát làm đầu tiên nhé

1. Đầu tiên các bạn tháo sim ghép ra vào setting-> general -> reset , chọn reset all setting.
    Sau khi bạn đã thực hiện thiết lập lại tất cả các thiết lập, bạn sẽ bắt đầu lại từ đầu thiết lập một lần nữa, giống như Quốc gia, ngôn ngữ, mạng Wi-Fi. Tuy nhiên, khi bạn yêu cầu thiết lập như là một iPhone mới hoặc phục hồi, bạn nên chọn Set Up như là một iPhone mới. KHÔNG khôi phục lại từ iCloud Sao lưu hoặc iTunes. Sau đó chọn kết nối itunes rồi bỏ sim vào máy cắm vào itunes thì sẽ active đc

2. Những máy dc active bằng Sam fai deactive rồi remove Sam đi nhé. nếu không có Sam thì chạy redsn0w không chọn gì hết chỉ chọn deactive

3. Sau khi làm xong hết các bác thêm 1 bước reset network nha, như vậy sẽ ổn định hơn, vì có 1 số máy nếu k reset network sẽ k call 900 dc, không vào mail dc, không vào cydia dc

4. Những máy dc h@ckactive từ FW custom có máy sẽ k deactive dc, các bác làm cách 1 và 2 không dc thì chỉ có cách restore thôi
    Quá dễ dàng đúng không???

Chúc các bạn active thành công. hihi
    bạn active với itune, chứ đâu phải có sóng...pó tay bạn lun....
    bạn mua 1 cái sim at&t và còn thời hạn sử dụng...nhớ sim phải đúng với khay phone đó (lớn và nhỏ)
    bỏ vô nó active ngay với itune..tha hồ chép nhạc với itune và iphone sẽ là ipod thôi...
    k phải rườm rà đâu....
    lưu ý: sim at&T của người nước ngoài bỏ lại thì càng tốt( vì só nước ngoài mà)...nó sẽ áp dụng được tất cả các máy nhé ( k phụ thuộc mạng)
    còn sim at&t bạn mua ở việt nam thì mình k dám khẳng định đâu...
    p/s: cắt sim sao cho nó phải phù hợp (lớn và nhỏ)
    p/s2: cuối cùng thì cũng chỉ là ACTIVE VỚI IPHONE MÀ THUI,NHƯNG K CÓ SÓNG NHÉ...CHỈ ĐỂ CÀI NHẠC MOVIE VÀ FREE GAME TRÊN ITUNE VÀ IPHONE SẼ LÀ IPOD MÀ THÔI!

Trang 5/5 ĐầuĐầu ... 345