Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Xem dùm con 3Gs Lock IOS 5.0.1 của mình có bị xung áp không ,tự nhiên bình thường bây giờ bị hao pin

nonooboy đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 5.13 SHSH: ôi sao mà nó nhiều vậy mà ko có 5.1.1:((
    Thanks
    29

Mặc định Xem dùm con 3Gs Lock IOS 5.0.1 của mình có bị xung áp không ,tự nhiên bình thường bây giờ bị hao pin

Chuyện là bình thường con 3Gs của mình thường dùng là : ~2h chơi game,~1h30p lướt wifi+3G,~2h nghe nhạc = tai nghe của 3Gs . Dùng từ 8h sáng đến chiều học về là 5h thì còn khoảng 35-40% , nếu để 100% qua đêm thì mất 4% => với tần suất sử dụng và độ pin như trên nên mình cũng ko quan tâm tới pin cho lắm.
    Hôm qua mình đọc bài thay đổi âm thanh lock + unlock , thế là mình đã thay đổi tiếng lock và unlock cho con IP của mình , cài thêm unlockize để đẹp hơn => thấy game Lego:HaryPotter hay quá thế là cài chơi . Tự nhiên con IP của mình hao pin hẵng ,thấy vậy mình xóa Unlockize,vậy mà nó vẫn hao pin, chơi game ít hơn , lướt web ít hơn , chỉ có nghe nhạc là 2h thôi , trượt qua trượt lại chút tuột 1% , sót ruột luôn .Về đến nhà chỉ còn 18%
    Ko biết là do game Lego:HaryPotter hay do mình đổi âm thanh chuẩn của tiếng unlock và lock vậy. Và có ai bị trường hợp như mình không .Nếu ai bị qua rồi mà khắc phục đc xin chỉ giáo với
    P/S: mình muốn Restore lại 4.3.3 vì nghe 4.3.3 là tốt nhất cho 3Gs ( mượt + ít hao pin) mà trong cydia của mình chỉ có SHSH 4.3 thôi. Vậy mình dùng SHSH 4.3 để Restore 4.3.3 đc ko

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    2.673

@ chủ thớt: do bạn thay đổi cái kia ==> ảnh hưởng hao pin. Muốn restore thì phải có shsh, chỉ có thể restore 4.3 vì máy chỉ có shsh 4.3, kg dùng cho 4.3.3 được. Còn 1 cách nếu máy bạn thuộc dạng 3gs boot củ, có thể restore = fw cus dành cho boot củ 4.3.3 thì được, kg quan tâm đến shsh. Để biết boot củ hay mới thì post số serial máy lên đây để anh em check giúp bạn.
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

3. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

nonooboy (13-11-2012)

nonooboy đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 5.13 SHSH: ôi sao mà nó nhiều vậy mà ko có 5.1.1:((
    Thanks
    29

thay đổi tiếng lock và unlock hả bạn , mìh thấy đâu có can thiệp gì đâu , chỉ đổi file thôi à , nếu vậy bạn post file gốc dùm với
    P/S: mình newboot

Thanks
    2.673

Quote Nguyên văn bởi nonooboy Xem bài viết
    thay đổi tiếng lock và unlock hả bạn , mìh thấy đâu có can thiệp gì đâu , chỉ đổi file thôi à , nếu vậy bạn post file gốc dùm với
    P/S: mình newboot
    Cái kia kìa......giờ bạn thử kết nối itunes backup dữ liệu cá nhân cần thiết với itunes phát. Sau đó chọn reset all setting(dòng đầu) rồi test lại phần pin xem.
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

6. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

nonooboy (13-11-2012)

Thanks
    29

reset trên iphone hả bạn

Thanks
    2.673

Quote Nguyên văn bởi nonooboy Xem bài viết
    reset trên iphone hả bạn
    OK, reset cài đặt ấy,dòng đầu tiên. Mà để an toàn tránh việc mất dữ liệu cá nhân do xui xui treo táo, thì nên backup dữ liệu với itunes trước, sau đó muốn reset thì làm, lở có treo táo thì danh bạ vẫn có thể lấy được vì còn file backup trước đó mà
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !

9. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

nonooboy (13-11-2012)

Thanks
    29

bị thế này là sao vậy mọi người

Thanks
    2.673

Dùng sbs restar sping là ok, việc này hiện tại tạm chấp nhận sống chung với lủ bạn à.
    Cứu vật, vật trả ơn.
    Cứu Nhân, Nhân trả oán
    Đời quá phũ.....
    !