Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Tối ưu cách cài VWALLPAPER2 IOS 5

Hybrid View

sellingford3000 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3gs newbootrom,2g used iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 5.13.04 SHSH: 4.1, 5.01, 5.1.1, 6.1.2,6.13 đính kèm apt ticked
    Thanks
    11

Talking Tối ưu cách cài VWALLPAPER2 IOS 5

Trên diễn đàn đã có nói vấn đề này nhưng vẫn còn anh em có thắc mắc;Nên giờ tớ sẽ giúp các bạn cảm thấy nó có ích thế nào! (và đặc biệt là k còn thắc mắc);
    Mình test trên 3gs newboot ios 5.01!

@Thực ra những gì chúng ta cần là làm thế nào khi người ta gọi đến và có video hiện lên thay vì nhạc chuông mà thui!
    Còn những thứ khác không cần vì nó gây hao pin và nhiều phiền phức khác!
    @Nhưng khi chúng ta cài vwallpaper 2 thì có vẻ k được như ý lắm và cần phải tối ưu 1 chút!
    Chúng ta phải cài từ source http://i.danstaface.net/ (k biết mình nhớ đúng hok,các bạn tự tìm trên diễn đàn nha,và miễ là chúng ta có mạng wifi hay 3g cực mạnh là được); Vì sao phải như vậy? vì em này update liên tục nên các bản cũ sẽ báo hết hạn! Chút nữa phía dưới cùng mình sẽ cập nhật link vwallpaper 2 mới nhất để chúng ta cài offline ( và bảo đảm cài là xài được, khi nào trên sourrce có bản mới thì mình sẽ update cho diễn đàn chúng ta!)
    @Và tóm lại sau khi chúng ta cài được vwallpaper 2 ios 5 thì chúng ta sẽ thấy cái màn hình đen xì trên springboard?
    Vào setting wallpaper trên iphone và lựa một tấm hình để set for both :home và lock screen!
    Nhưng chỉ có màn hình lockscreen thay đổi, còn springboad vẫn đen xì!
    ------->trong chức năng của vwallpaper 2 mà chúng ta cài sẽ có mục video cho lockscreen và cả springboard!
    Và đây là điều mà chúng ta k cần thiết!
    @Bây giờ chúng ta vẫn giữ nguyên mục lockscreen (tức là hình ảnh cho em nó thui, k cần video cho lockscreen)!
    Phải xử lí thằng springboard đen xì kia!
    --->Thật may trong vwallpaper 2 ios 5 có chức năng panorama, và bạn hãy dùng pc suit hay itools hay ifunbox và thậm chí là cả ifile để truy xuất vào var->mobile->media->vwallpaper2 (miễn là thấy cái folder vwallpaper 2, k cần nhớ đường dẫn làm gì cho mệt), chép cho em nó tấm hình dạng png hay jpeg size 320*480 (với 3gs của tớ); sau đó lại vào trong chức năng panorama thông qua global setting ( k nhớ rõ lắm,có 2 3 mục thui, bấm vào thấy panorama là ok!) và chọn cái hình mà chúng ta đã add vào!
    ---->thoát ra ngoài chúng ta đã thấy springboard đẹp hơn và icon bóng hơn thay cho màn hình đen xì ( và lưu ý rằng chúng ta vẫn đang dùng hình ảnh chứ k phải là video)!
    @Như vậy lockscreen và springboard vẫn còn là hình ảnh!ok!
    GIÒ CHÚNG TA hãy làm chức năng cần thiết cho việc ng ta gợi đén là iphone đổ chuông video mà thui!
    Trên chức năng vwallpaper 2 sẽ có mục "video ringtone" thông qua "global settings", các bạn hãy để chế độ on=enalbled mục này! sau đó các bạn hãy vào file hệ thống vwallpaper 2 trên iphone bằng itools hay ifunbox hay pc suit hay ifile và cũng vào mục video ringtone; tại đây chúng ta chép đoạn video dạng mp4( là tốt nhất); Và cuối cúng chúng ta lại vào chức năng videoringtone trên app vwallpaper 2 trên springboard đó và chọn cái video mà mình vừa mới add vào!
    @Xử lý video chon toàn màn hình khi gọi đến là đẹp!
    Chúng ta nên biết 320*480 tương đương rộng*cao; đó là file ảnh;
    Còn video nó là 480*320 tức cũng rộng*cao;
    --->đó là sự khác biệt, 320*480 thì toàn màn hình và đẹp;
    ảnh THÌ CONVERT DỄ DÀNG;nhưng video thì mặc định đã vậy rùi!
    Các chương trình convert video thường mặc đinh là 480*320; thật khó chịu vì nó không có mục chuyển đổi thành 320*480;
    Những chương trình nào ưa chịu một chút thì nó cho chúng ta gõ kích thước tùy ý nhưng khi convert ra 320*480 thì em nó lại k phải 320*480; (Bằng chứng là chúng ta mở video lên xem và chương trình xem phim sẽ nhận dạng kích thước # 320*480, đó là lí do vì sao các bạn kêu nó không toàn màn hình được)!
    @Mình đã test kĩ rồi và chỉ ra cho anh em, phần mềm total video converter (bản cũ + mới đều được);
    anh em dùng phần mềm này cắt đoạn phim mình muốn trong thẻ advanced, sau đó gõ size là 320*480 rùi save &apply và convert! mỞ FILE LÊN KIỂM CHỨNG VÀ ĐÚNG THẬT LÀ 320*480 (MÀN HÌNH CỦA IPHONE Y CHỐC)!

@-->tÓM LẠI ANH EM ĐÃ BIẾT CÁCH LÀM FILM ĐẸP, LOCKSCREEN VÀ SPRINGBOARD VẪN GIỮ ĐƯỢC HÌNH ẢNH,K PHẢI VIDEO! (K HAO PIN NHÌU LẮM)

vÀ GIỜ LÀ LINK CHIA SẼ CÀI OFFLINE (BẢN MỚI NHẤT DOWN TỪ SOURCE i.danstaface.net nên bảo đảm cài là được và được là khi màn hình springboard đen xì và vào vwallpaper 2 ios 5 sẽ k bị "beta expired")

http://www.mediafire.com/file/48ud28...honeos-arm.deb

Xem các chủ đề tương tự:

2. Trong số 6 thành viên sau đây đã cảm ơn sellingford3000 cho bài viết này:

hellisangle_hp91 (02-06-2013), hjeu8xvip (14-01-2013), killyhpv (02-06-2012), nguyen-hoang (02-03-2013), [Ars]Giang™ (24-04-2012), [H]ip[G]od™ (30-11-2012)

Thanks
    2

Iphone4 ios 5.1.1 dùng đc ko vậy

BycA đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Ip4.! iOS hiện tại: 5.1.1,6.0.1,6.1,6.1.2,6.1.3,! Baseband: Nơi tình yêu bắt đầu :) SHSH: Chỉ có một tình yêu.!
    Thanks
    8

Quote Nguyên văn bởi kendyhugo Xem bài viết
    Iphone4 ios 5.1.1 dùng đc ko vậy
    Quá được luôn...đẹp rạng ngời mà k chói lóa ^^

Thanks
    12

Cần gì phải vào paranoma làm gì bạn!Trong vwallpaper 2 bạn chỉ cần chọn wallpaper on,sau đó vào photo album chọn những hình nào bạn thích để cài cho lockscreen và homescreen là được rồi.
    p/s Chơi vwallpaper mà không xài video cho nó thì còn gì thú vị.Thậm chí đây là một chương trình tuyệt vời nhất.Nó có thể tạo cho ta nhiều page khác nhau bằng những widget hay trang web.Thí dụ page1 là video,page 2 là widget thời tiết,page 3 là 1 trang web.v.vNgoài ra còn mục Ripple effect khi ta chạm tay vào là nó gợn sóng như mấy máy android và còn nhiều thứ hay nửa của chương trình này.Không có vấn đề hao pin đâu nhé!

hjeu8xvip đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone4 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 04.12.01
    Thanks
    228

Mật khẩu dow là gì thế bạn

Thanks
    30

cho e cái pass................