Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 38

Chủ đề ::: Thêm 1 cách Unlock iPhone dễ dàng nhất(phải có sim ghép)

trantamvf đang ẩn Thành viên Tài sản: IP5,4s,ipad1 iOS hiện tại: 6.1,,5.1.1 Baseband: 2.0.12 SHSH: 5.0.1-5.1.1
    Thanks
    42

Quote Nguyên văn bởi VICKEY333 Xem bài viết
    Các bạn đọc kĩ đk đi.Máy dùng dc sim ghép là làm dc,còn ko dùng dc sim ghép thì xin mời làm theo cách cài SAM
    ý bạn là phải có sim ghép working trên bb đó thì mới làm được hả..vì 4s của mình bb 1.0.10 fw5.0 đang chạy ngon với sim ghép ultra S..thấy ae hướng dẫn nên cũng muốn thử nên đã mang ra tiệm up 5.1 nhưng nó làm nâng bb lên 2.0.10..giờ ultraS ko chạy trên bb này..ngoài tiệm bảo mình mua sim ghép khác & đã gắn thử thì chạy ngon nhưng mình muốn lên đây hỏi mấy bạn xem sao..giờ mình phải có sim ghép đó mới unlock được hay có cách nào bạn chỉ dùm mình nha

Thanks
    1

Có ai làm theo và thành công ko vậy?Ko thấy báo danh gì hết.Hay là sợ bì lừa vì số bài post của mình ko nhiều?

Thanks
    112
    Blog Entries
    3

Xài khay sim zin cho giống world

linhbap đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP5-64G, Ipad 2, Nokia 101 iOS hiện tại: 7.0.4
    Thanks
    9

máy mình IP4 đang ở fw 4.3.3, làm luôn được không? hay là phải up lên 5.x
    thanks!
    Iphone 5-64G
    Chẳng có nhẽ...

YoYo[T] đang ẩn Banned Hụt Tài sản: 5 "AIDS" iOS hiện tại: 7.0.3 SHSH: shsh đã ko còn ý nghĩa ...
    Thanks
    1.394

ủa chưa hiểu lắm,với ip4 nếu sim là loại kích tay, ko có sim nhà mạng để active thì vẫn ăn à? @@''
    HiP brings us:

Happiness Intelligence Professional

Thanks
    4

Xác nhận chuẩn không cần chỉnh. Đã unlock được với máy mình.

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Nếu reset hoặc del file trong Lockdown, rồi gắn Sim ghép và Sim mình muốn sử dụng( nhà mạng VN )vô tự động nó Active sao?

xokutedn đang ẩn Junior Member Tài sản: 2 Iphone 4, Ipad 2 wifi iOS hiện tại: Iphone 5.0.1 and Ipad 5.1 Baseband: 03.10.01 and 04.11.08 SHSH: 4.3.5, 5.0.1
    Thanks
    3

ủa, sim mạng vn sao active đc bạn

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Quote Nguyên văn bởi xokutedn Xem bài viết
    ủa, sim mạng vn sao active đc bạn
    Trích từ #1:

1/Reset để active lại(với máy Jb dc thì rất đơn giản,chỉ cần lấy sim ra rồi xóa hết

trong Lockdown.(mình nhận thấy nếu xóa hết file trong Lockdown này thì tỉ lệ active 100%)

2/Gắn sim ghép kèm thẻ sim vào,lúc này iphone đòi active như lúc máy mới.
    Để im cho nó chạy,chút xíu sẽ hiện thông báo như hình là xong active lần 1

3/Vừa active xong thì rút sim ghép ra(có thể chia tay từ đây) và gắn khay sim iphone + thẻ sim vào, và nhấn OK với thông báo trước đó

Sau khi gắn sim và click Ok thì khởi động máy lại ngay lập tức để cho chắc bước sau nó đòi active lại.Sau khi khởi động lại đừng đụng chạm gì hết,đợi xíu nó sẽ đòi active lại như hình

Câu hỏi của Yo:

Quote Nguyên văn bởi YoYo[T] Xem bài viết
    ủa chưa hiểu lắm,với ip4 nếu sim là loại kích tay, ko có sim nhà mạng để active thì vẫn ăn à? @@''
    Nó tương tự như câu hỏi của mình

Nếu như mà gắn Sim ghép với Sim nhà mạng vào mà nó tự động Active thì cái này từ khi mới ra Sim ghép mọi người đã phát hiện rồi.

stevenfbi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 2G 8GB nguyên seal iOS hiện tại: 6.0.1
    Thanks
    178

Mình đã làm thử trên con 4s .. Sim not vail .. Bạn cho minh so fone hay nick Yahoo đc ko ? Mình cài cydia mà chã bik gỡ lockdown là gì hết .. Thanks

Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối