Trang 42/66 ĐầuĐầu ... 32404142434452 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 411 tới 420 của 658

Chủ đề ::: [Rủ rê] Lập hội chơi game đánh bài Rage of Bahamut

Thanks
    15

Đánh ở tầm trung thì sk5 là OK rồi. Nhưng lên đến tầng top thì chênh nhau 1 skill level là quyết định thắng bại đó bác Chẳng phải tự nhiên mà mấy thằng top sẵn sàng bỏ ra 160+ HP để mua DQ về ép skill, chỉ để lấy thêm 1% boost/hit đâu
    AE chơi ROB thì add nick YM và Skype của mình nhé: do_quang_khanh

Thanks
    37

Quote Nguyên văn bởi XiNup Xem bài viết
    Với 6k hp:
    Def 3 aps s10 + 2 ff WG = 220x3 + 750x2 = 660 + 1500 = 2100hp
    Atk 3 Hani s10 + 2 ff thor = 1300x3 + 350x2 = 3900 + 700 = 4600
    Tổng hết 2100 + 4600 = 6700hp
    Tính ra khỏe hơn khối bộ 5 Andro vì 3 lý do:
    1. skill 10 dễ up cho Hani và aps, hơn hẳn so với Andromeda, up s10 cho 5 LG khá là chua mà boost của Andro cũng chỉ 15% s1, so với Aps 13% s1, và Hani 15% s1
    2. Pwr required ít hơn, dư dả stat cho nhiều atk
    3. Xét về Base: 3 aps + 2 WG là: 17.7x3 + 24x2 = 101.1k
    3 hani + 2 Thor là: 20x3 + 21x2 = 60 + 42 = 102k
    Đấy là base, sau boost skill s10 thì hơn hẳn so với Andro ko có skill rồi
    Ưu điểm nữa là đa dạng nhìn thích mắt hơn so với 5 Andro
    cơ bản là đc mang tiếng xài full lêngnd deck là chính bác ạ , oai lắm và về lâu về dài vẫn hơn chứ ( legend bán ko sợ mất giá khi xài chán), 110/105k mà, lên 1 lv skill đc thêm 1% ~ 1k atk/def, tức là chưa j đã hơn 8lv skill atk deck rồi.. với lại hồi trước em có kinh nghiệm xài atk deck 3 boot + 1 gilga +1 thor, skill xui lắm bác ạ chả mấy khi đc 3 skill tác dụng cả 3 đâu, (toàn kiểu đánh man thì thor boot, đánh god thì gilga boot, đánh demon thì cả 2 con boot mới hãi) , hưống hồ xài 2 thor với 2 WG thì vô HW khó đánh đại trà đc, còn cái deck legend thì chơi đc tuốt cơ mà point cũng chát thật, chắc phải lv 130++ thì mới xài ngon đc nói chung đc cái này cũng phải mất cái kia
    p/s: thế ko ai bán em hp ah
    Lần sửa cuối bởi hunterk; 08-12-2012 lúc 12:31 AM

Thanks
    19

Quote Nguyên văn bởi Phongnd Xem bài viết
    Haizzz, ví dụ thế này thôi:
    1 em Claymore base đủ cho 4-7 HR hit one realm của bất cứ realm nào. Tương tự thế với 1 nightmare, hay Ifrit. Sau đó là Hekate .... God là em gì thì tớ ko nhớ, man thì chưa có em nào great boost.
    Điều nữa là tớ thích hit skill hơn boost skill.
    Hit one realm chỉ cần up lên skill 5 là tạm được rồi, lên càng cao càng đắt, để tiền mua card khác .
    Tầng SSR trở lên thì không dám bàn vì chưa đủ tiền với . Đang có ý build 1 em Cleo mà chưa biết bao giờ đủ xiền.
    Tớ nghĩ đến 1 Scout deck, chuyên dùng để xem deck đối phương, ví dụ dùng 1 em dryad .
    Tuy hơi mất thời gian, nhưng xác suất win sẽ cao hơn.
    Ý của bạn thực ra chỉ là build bài tầng HR, với các card giá rẻ của Man. Tuy nhiên bạn nên nhìn vào thực tế là thời gian là vàng, với cách làm 3 deck của bạn, bạn ko thể đánh liên tiếp được do liên tục phải đổi deck, và nhìn card leader ko thể đoán đc đối phương chơi realm gì, ví dụ đơn giản là order mình sẽ treo leader card tất cả là ff slime. Vậy thằng nào gặp order mình sẽ kết luận cả order chơi demon?
    Thứ 2, scout deck như bạn nói là hoàn toàn hợp lý cho deck thấp, nhưng với deck cao và đánh cường độ cao, ko thể scout đc, đánh là phải thắng, vì đánh thua 1 cái là mất 30% boost khi win. 30% boost đấy to lắm chứ.
    Thứ 3 là như bạn nói, 1 base claymore có thể mua đc ff các card khác của Man, đúng. Nhưng chơi gods và demon ko có chuyện đấy. Chưa kể là nếu ko chơi Clay, bạn định chơi gì? M.Sam, Berseker,v.v...? Bạn định dùng các card đó Forever? Mình nghĩ là ko, rồi bạn sẽ nâng cấp deck lên. Khi đấy việc bạn bán lại Claymore dễ hơn rất nhiều so với bán lại M.Sam và Berseker các loại.
    Thứ 4 là đây ko phải game build deck đơn thuần, thời gian là vàng, thay vì mất công sức build 3 deck hit one realm giá rẻ, bạn chỉ cần làm 1 bộ chuẩn đánh đc mọi realm, build hẳn s10, sau đó thời gian đó bạn dùng để chơi event, để buôn bán kiếm tiền, để clone kiếm tiền. Ở đây ko mấy ai chơi $ thần chưởng, mọi người phải bỏ công nhiều hơn, vì vậy khi dự định làm gì thì vấn đề thời gian và công sức bỏ ra luôn đc quan tâm.
    Ở đây bạn cần hiểu đây là game Trading Card Game, Claymore đắt, đúng. Nhưng bán lại cũng đắt, chứ ko phải mua vào đắt, rồi khi bán lại lại bị rẻ. Chuyện rẻ đắt ở đây, cần nhìn vào giá trị thực tế là giá trị sử dụng và giá trị bán lại.
    Mình chơi gods, nhưng cũng có lúc mình build card demon, build card man, để mình bán lại chứ chẳng xài.
    Đánh HW mình cần tốc độ và thời gian, mình cần 1 bộ deck có thể đánh liên tục, 1p đốt 30hp là còn ít. Với 3 bộ deck hit one realm như bạn nói, mình ko nghĩ bạn có thể đánh với tốc độ đấy.
    Bạn cứ thử cân nhắc xem, ý tưởng 3 deck hit 3 realm như bạn mình ko cho là khả thi vì mất quá nhiều công sức mà chi phí bỏ ra là tương đương, bên cạnh đó là hiệu quả mình thấy kém hơn hẳn.

koda đang ẩn Junior Member Tài sản: 3g,4s iOS hiện tại: 6.0.1
    Thanks
    14

xinup nói chuẩn rồi, build 3 realm nản lắm, up sk chưa chắc đã lên, nguồn hn/r feeder ko phải là dồi dào, xài bao nhiêu cho đủ

Thanks
    15

Tên Nude gió to quá, đốt 1 phút 30HP kiểu j thế 2s đốt 1HP à

lysanhdieu đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3gs & ip4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 5.13 & 4.11 SHSH: 4.1 4.3.3 5.0.1 5.1
    Thanks
    116

Có gì đâu mà tranh cải nhỉ??? Mỗi người mỗi ý thích, mỗi khả năng về tài chính, nên thấy sao hợp lý với mình thì build, mặc dù trong deck 3,4 hay 5 card giống nhau sẽ mạnh hơn, nhưng lại có người thích deck 5 card kc nhau nhìn không chán
    tóm lại là ai củng đúng, bởi vậy ROB mới thường up card mới và lượng card hơn 1000 chủng loại để người chơi tha hồ lựa chọn
    bài hướng dẫn của xịp là chuẩn vì build thế nào đi nữa cuối cùng củng cần phải có bộ deck mạnh tiện lợi nhất, những card đó là rất rất nhiều người build bộ deck giống nhau
    bài post hướng dẫn là phải mang xu hướng nhiều người chứ ko theo chủ nghĩa cả nhân dc, nếu post theo chủ nghĩa cá nhân thì đễ ăn gạch lắm
    Thương thằng uống rượu , Hận kẻ phá mồi

Thanks
    15

Cool

Phổ biến chiến thuật Holy War 8

Trong RoB, Holy War (HW) là event hao tiền tốn của nhất, nhưng đồng thời cũng là event hấp dẫn nhất. RoB là game đấu bài, cày cuốc nhiều cũng chỉ vì mục đích build bài mạnh, và HW chính là dịp để các order cũng như các cá nhân thể hiện sức mạnh của bộ bài mình
    Tuy nhiên ở HW, ko phải chỉ cần sức mạnh là thắng, đây là event đòi hỏi rất nhiều về tính chiến thuật, tinh thần tập thể và ý chí chiến đấu. Để VIE có thể đạt thành tích tốt tại HW8 lần này thì mỗi member đều phải cố gắng hết sức mình, đồng thời nắm vững và thực hiện bài bản các chiến thuật đã đề ra.
    Bài viết này sẽ hướng dẫn mọi người những kiến thức cần biết về HW, cũng như những chiến thuật, kế hoạch của VIE tại HW lần này

Một số khái niệm cần biết

Holy War là gì?

Holy War là cuộc đấu giữa các order. Trong thời gian thi đấu member của 2 order có thể tấn công lẫn nhau. Khi tấn công thắng lợi thì người chơi sẽ giành điểm HW points cho order mình. Hết thời gian thi đấu order nào nhiều điểm hơn sẽ giành chiên thắng.
    Mỗi trận đấu HW diễn ra trong vòng 1 tiếng
    Mọi người chơi đều có thể thách đấu bằng cách bấm nút "Declare War", hệ thống sẽ tự tìm đối thủ phù hợp để ghép cặp.
    Kết quả sắp hạng event dựa trên tổng điểm HW points mỗi order đạt đc.

Wall

Trong mỗi trận đấu, mỗi order sẽ có Wall bảo vệ. 1 trận tối đa sử dụng được 5 Wall. Wall do OL build.
    Khi Wall chưa bị phá thì đánh thắng đối phương cũng chỉ giành được 1 nửa số điểm ~~> Luôn phải phá Wall đối phương trước rồi mới đánh mem đối phương
    Để phá Wall cần dùng các card có skill "Boost to Wall damage". Không dùng cũng được, nhưng phá rất chậm.

Castle

Sau khi phá xong Wall đối phương thì Castle sẽ hiện ra. Đánh Castle chắc chắn thắng và cũng đc HW points.

DEF Leader (DL)

Nếu Order đối phương có DL thì bắt buộc phải đánh thắng DL rồi mới đánh được các mem khác ~~> DL là vị trí cực kỳ quan trọng

HW point (HWP)

Khi tấn công và thắng đối phương, người chơi sẽ giành được HWP.
    Khi tấn công mà thua sẽ không được HWP, khi def thắng cũng không được HWP
    HWP tối đa trong 1 lần đánh (Chưa tính skill boost HWP) là 500
    Level của mình càng thấp, của đối phương càng cao thì khi thắng sẽ giành được càng nhiều HWP
    Khi % DEF points còn lại của đối phương càng cao thì người đánh thắng càng giành được nhiều HWP (Nghĩa là đánh thắng 1 thằng có DEF 10/10 sẽ được nhiều điểm hơn đánh thắng 1 thằng DEF 150/300)
    Sử dụng card có skill "Boost to HWP" sẽ làm tăng số điểm giành được khi skill đó được active. VD với card High Warewolf FF sk10 thì sẽ được boost 25% số điểm.

Raknarok

Khi có Raknarok, mỗi khi người chơi đánh thắng đối phương, điểm số HWP của đối phương đang có sẽ bị giảm xuống ~~> Chọn những thằng đang có điểm của đối phương để đánh sẽ hiệu quả hơn
    Ngoài ra khi kết thúc trận đấu, order giành chiến thắng sẽ được nhân đôi số điểm giành được và cộng thêm 1500 HWP điểm thưởng.
    Trong HW8 tính năng Raknarok được active trong toàn bộ thời gian event

Lockout

Lockout là chiến thuật được sử dụng rất phổ biến trong HW, đặc biệt là với các top order.
    Lockout là trạng thái sau khi một người chơi bị đối phương đánh bại đủ 100 lần trong 1 trận đấu. Khi đạt tình trạng lockout, người chơi đó sẽ không thể bị đối phương tấn công tiếp, nhưng ngc lại, người chơi đó vẫn có thể tấn công đối phương tuỳ ý.
    Do tính chất này nên các order thường sử dụng chiến thuật Lockout: Trong 1 trận đấu chỉ có khoảng 2-3 người đánh chính, những người còn lại không đánh hoặc đánh cầm chừng. Khi đó đối phương muốn giành nhiều điểm thì bắt buộc phải tập trung đánh 2-3 người này. Tuy nhiên khi đã bị đối phương đánh thắng đủ 100 trận thì người đánh chính sẽ đạt tới trạng thái lockout và không thể bị đối phương tấn công nữa. Lúc này đối phương sẽ không có cách nào ghi điểm.

Chuẩn bị

Để thi đấu tốt tại HW, mỗi người nên chuẩn bị những thứ sau:
    - HP: HW sẽ rất tốn HP, mỗi mem thường nên dự trữ ít nhất 250HP, AL dự trữ 500-1000HP (Nhiều hơn càng tốt )
    - Card đục tường: Mỗi người cần có ít nhất 3 Wall Breaker với skill càng cao càng tốt
    - Stat points: Cần phân chia stat sao cho mỗi HP có thể đánh được ít nhất 3 hit. Ai chưa đủ 3 hit thì khẩn trương up level và reset stat points nhé
    - ATK deck: Nên sắp 4 bộ ATK deck, cụ thể như sau:

+ Bộ đục tường: Sắp càng nhiều quân đục tường càng tốt, chuyên dùng để phá wall
    + Bộ ATK chính: Là bộ mạnh nhất có thể. Dùng để đánh với những đối thủ ngang tầm
    + Bộ HW chính: Đặt card có skill Boost to HWP ở slot thứ 2. Trong HW chủ yếu dùng bộ này
    + Bộ HW phụ: Đặt card có skill Boost to HWP ở slot chính giữa. Bộ này chỉ sử dụng khi bạn mạnh hơn hẳn đối phương, hoặc bạn đang được morale boost 30%

- DEF deck: Nên sắp bộ DEF deck mạnh nhất ở đầu tiên. Tiếp theo là bộ "Recommended DEF deck". Tuyệt đối không sắp DEF deck chỉ có 1 lá bài, vì như vậy DEF points hầu như không tụt, khi đó sẽ trở thành mồi ngon biếu điểm cho đối phương
    - Nick skype: Tất cả member trong order bắt buộc phải add nick skype của mình: do_quang_khanh. Đồng thời phải thường xuyên ol trực chiến trên skype để nắm bắt tình hình. Mọi trường hợp không add nick hoặc có add nhưng ko ol có thể bị kick mà không cần báo trước
    - Thời gian, sức khỏe: HW diễn ra liên tục, bất kể ngày đêm. Do vậy mọi người cố gắng ol trực chiến càng nhiều càng tốt. Đồng thời cũng cần phân phối sức khỏe hợp lý, không đến ngày cuối sẽ bị đuối sức.

Chiến thuật

- Mở đầu HW: Sau khi bảo trì xong HW sẽ bắt đầu. Tuy nhiên không nên Declare ngay thời điểm này, vì các order mạnh đều ngồi túc trực và Declare war rất sớm. Nếu chúng ta cũng Declare thì khả năng gặp đối thủ mạnh ngay từ đầu rất cao, như vậy sẽ bất lợi. Tốt nhất đợi khoảng 20-30 phút mới bắt đầu Declare War
    - Giai đoạn đầu: HW diễn ra trong vòng 4 ngày. Vì vậy trừ khi thực lực cực mạnh, HP là biển, đốt không tiếc, còn nếu không thì phải biết phân phối sức cho hợp lý. Trong vòng 1, 5 ngày đầu tiên chúng ta chỉ đánh cầm chừng, đánh trận nào chắc trận đó, giành điểm vừa phải để giữ rank thấp, tiết kiệm sức lực. Mục tiêu của giai đoạn này là giành càng nhiều win càng tốt.
    - Giai đoạn sau: Khi các đối thủ đã mất 1 ngày rưỡi chiến đấu, tinh thần và sức lực hao hụt, đạn dược thiếu thốn thì bây giờ chúng ta mới chiến đấu thực sự. Lúc này sức khoẻ của chúng ta đấu với sức mệt của đối phương, khả năng chiến thắng sẽ cao hơn.
    - Lockout: Để tiết kiệm sức lực và giành điểm hiệu quả, chúng ta sẽ sử dụng chiến thuật lockout. Như đã nói ở trên, mỗi trận sẽ có 2 người đánh chính (Có thể là AL hoặc mem thường đều được). Những người còn lại sẽ phân tổ và đánh điểm xạ hỗ trợ.
    - Đánh tập hậu: Trong một số trận đấu, chúng ta sẽ buông ở giai đoạn đầu, sau đó 5-10 phút cuối đánh tổng lực để giành điểm. Gây cho đối phương sự bất ngờ và không phòng bị kịp. Chiến thuật này tùy thuộc tình huống cụ thể mà có áp dụng hay không và sẽ do Leader chỉ đạo
    - Tấn công Castle: Trong trường hợp đối phương cũng sử dụng chiến thuật Lockout, chúng ta có thể sự dụng chiến thuật tấn công vào castle của đối phương. Do castle không có khả năng phòng thủ nên chúng ta có thể giành điểm dễ dàng, tuy không nhiều nhưng có thể lấy số lượng bù chất lượng. Chiến thuật này cũng được sử dụng tuỳ tình hình và do Leader điều phối
    - Chỉ đạo chiến thuật: Trong mỗi trận đấu, người trực tiếp chỉ huy chiến thuật là mình. Nếu mình không ol thì mọi người theo sự chỉ đạo của lyhang. Nếu cả 2 không ol thì các AL sẽ ra quyết định về chiến thuật của mỗi trận đấu.
    - Cách đốt HP nhanh: Khi cần tấn công tổng lực, hoặc khi là người đánh chính của trận đấu, mỗi người cần có kỹ năng đốt HP nhanh để giành điểm nhiều nhất có thể. Cách đánh như sau: Giả sử 1 HP có thể đánh 3 hit. Chọn 1 đối thủ, bấm nút Battle 4 lần ~~> Tự động được chuyển tới trang bơm HP. Bơm HP đầy bình rồi back lại, chọn 1 đối thủ khác và lặp lại như trên. Như vậy chỉ cần khoảng 10s là đốt được 1HP và đánh được 3 hit vào đối phương.
    - Cách đánh hỗ trợ: Nếu không phải người đánh chính của trận đấu hoặc ko có lệnh tấn công tổng lực thì nên sử dụng cách đánh điểm xạ: Chọn đối thủ nào vừa tầm và được nhiều điểm, nhấn Battle rồi back lại về giao diện chọn đối thủ, tìm tiếp đối thủ khác và đánh. Khi hết ATK points và cần bơm HP thì chú ý nhìn chỉ số DEF points của mình. Nếu DEF points không giảm hoặc giảm ít nghĩa là đối phương đang không đánh mình, ngay lập tức bơm HP và đánh tiếp. Nếu DEF points bị tụt thê thảm tức là đối phương đang nhắm vào mình, tạm dừng đánh quay vô skype chat chit độ 1-2 phút rồi quay lại đánh tiếp
    - Skip animation: Trong cả 2 cách đánh, chỉ cần nhấn Battle là xong trận đấu, không cần thiết phải vào xem diễn biến trận đấu cho mất thời gian.
    - Phân nhóm chiến thuật: Dựa trên level và thời gian ol của từng người, mình sẽ phân mọi người vào các nhóm khác nhau. Các nhóm này sẽ có nhiệm vụ phối hợp với nhau để tổ chức tấn công cho hiệu quả. Thành viên mỗi nhóm có thể nằm ở các trang khác nhau trên danh sách, gây khó khăn cho đối phương khi tìm đối thủ. Khi nhóm này đánh thì nhóm khác nghỉ, để đối phương bị bối rối. Chi tiết phân nhóm mình sẽ post lên sau.

Trên đây là những kiến thức mọi người cần ghi nhớ để có thể đạt kết quả tốt tại HW lần này. Nếu có thắc mắc hoặc bổ sung gì mọi người nêu lên nhé

Quyết tâm đưa VIE lên ngang tầm thế giới!!!

8. Trong số 10 thành viên sau đây đã cảm ơn underwarez cho bài viết này:

dhung11 (13-12-2012), hanphong31 (11-12-2012), kelling.phan2101 (10-12-2012), quanghoai (09-12-2012), Shion (11-12-2012), Skywalker (10-12-2012), The_dealth1405 (08-12-2012), truongfeb8 (10-12-2012), XiNup (08-12-2012), yuiyaki (08-12-2012)

Thanks
    19

chém giề ta đốt hp hơi nhanh đấy, chuyên đánh du kích phải nhanh chứ, bọn nó đánh đc ta 1 phát (tụt def 1 lần) ta đã làm đc 2 hp rồi
    Cách đốt hp nhanh khi đánh tập trung của ta là: tap 3 lần, back > next, lướt xuống cắn hp ở dưới, back đánh tiếp
    Cách của thím lâu ở chỗ là phải đợi load xử lý thấy hết atk pwr rồi nhảy sang chỗ hồi hp. Trong khi đó ở trang battle của hw kéo xuống dưới luôn có cái ăn hp cơ mà. Cứ back next liên tiếp đê

Thanks
    6

Các bác kiểu gì mà tap đc 3 lần ltuc thế, nhiều khi ấn xong lần đầu em thấy phím cứ đờ ra, ấn tiếp phát 2 3 ko đc ý. Giống kiểu clone account, em chẳng ấn đc 3 phát quest ltuc mà toàn phải quest rồi back, ấm, bak,....
    các bác có cao kiến hay bí quyết j ko thể

Thanks
    15

Quote Nguyên văn bởi quanganhrad Xem bài viết
    Các bác kiểu gì mà tap đc 3 lần ltuc thế, nhiều khi ấn xong lần đầu em thấy phím cứ đờ ra, ấn tiếp phát 2 3 ko đc ý. Giống kiểu clone account, em chẳng ấn đc 3 phát quest ltuc mà toàn phải quest rồi back, ấm, bak,....
    các bác có cao kiến hay bí quyết j ko thể
    IP mới bấm liên tục đc thế Ipad thì xử lý nhanh quá nên bấm ko kịp. Android thì nghe nói bấm xong cái nút nó tụt luôn ko nổi lên để bấm tiếp đc, nên đành phải bấm xong back

Trang 42/66 ĐầuĐầu ... 32404142434452 ... CuốiCuối