Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Macbook chỉ cài Win không cài MacOS thì sao nhỉ????

Thanks
    16

Mặc định Macbook chỉ cài Win không cài MacOS thì sao nhỉ????

Các bác cho em hỏi về vấn đề của em như sau:

- Máy Mac của em trước đang cài song song 2 OS nhưng hiện nay em không muốn dùng MacOS nữa, vậy nếu em chỉ cài Win (coi Macbook cũng như HP, Sony, Dell, Acer,... không dính dáng gì đến MacOS) có được không, nếu được thì quá trình cài đặt có cần phải chú ý đến điểm gì không ạ và nếu cài Win không thì driver sẽ như thế nào hay vẫn lấy bình thường từ bootcamp

- Vấn đề thứ 2 em hỏi là hiện nay máy em đang chia 3 ổ, 1 cài Mac, 1 cài Win, 1 dùng chung. MacOS em đã cài lại và cũng muốn cài lại Win nhưng nếu cứ để 3 ổ thì bootcamp không chạy được để cài lại Win bởi nó cứ bắt phải gom các ổ làm 1. Vậy có cách nào giải quyết được không ạ:
    + Hoặc không dùng bootcamp thì có cái nào thay thế
    + Hoặc có cách nào gộp ổ lại mà không mất dữ liệu không ạ

Cảm ơn các bác nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

phuonglee đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5 iOS hiện tại: 6.0.1 SHSH: SHSH để làm j =))
    Thanks
    44

cách tốt nhất là bạn bán macbook đi mà mua laptop thường.Dùng macbook mà ko dùng mac os giảm 80% giá trị cái máy bằng đó tiền thiếu j mẫu laptop ngon chạy win.Bán quách đi cho nhanh

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi phuonglee Xem bài viết
    cách tốt nhất là bạn bán macbook đi mà mua laptop thường.Dùng macbook mà ko dùng mac os giảm 80% giá trị cái máy bằng đó tiền thiếu j mẫu laptop ngon chạy win.Bán quách đi cho nhanh
    Sở thích từng người, hoàn cảnh từng người, mong các bác trả lời trực tiếp vào câu hỏi giúp em

Thanks
    43

Apple bán Macbook cùng HDH Mac,bạn chĩ thích dùng Win là chuyện k thể đối với máy Mac

dark_knight_141002 đang ẩn HiP Team News Tài sản: All iDevice iOS hiện tại: 6.1 Beta Baseband: Max SHSH: 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5, 5.0, 5.0.1, 5.1,5.1.1,6.0.1
    Thanks
    425

Theo kinh nghiệm của mình theo hiện trạng bây h của bạn là ko thể cài đặt đc ! bởi lẽ nếu bạn cài qua Bootcamp thì vụ driver coi như ko vấn đề ! nhưng nếu bạn cài windows 7 ko qua bootcamp thì ko thể có driver đc ! còn chuyện chỉ cài 1 win thì mình nghĩ là có thể nhưng bạn nghĩ kỹ đi , 1 khi bạn muốn có lại mac thì ko phải là đơn giản đâu.

Thanks
    2

bạn dùng usb hoặc đĩa có bộ cài mac. vào đó chia ổ lại định dạng ms-dos. nhớ chọn ở phần option là materboot.... chia ổ xong khởi động lại cho đĩa win vào nhấn alt khi khởi động và chọn cài win bt...driver thì dùng bootcamp như bt nhá.muốn có lại mac cũng đơn giản cực kỳ chỉ là vào chia lại định dạng mac và cài bt thôi...