Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Tham khảo cách unlock iphone 3gs đã nhận dc mail AT&T

Thanks
    1

Mặc định Tham khảo cách unlock iphone 3gs đã nhận dc mail AT&T

Tình hình mình có con iphone 3gs version 3.1.2, BB 05.11.07 đã nhận được mail xác nhận unlock lên word của AT&T. (hiện giờ đang xài bình thường, ko sim ghép)

Các bạn cho hỏi nếu hiện giờ mình active bằng cách reset all setting sẽ dc unlock luôn đúng ko.

Nếu mình update nó lên 5.1 thì có sao ko, có JB và cài Cydia dc ko? nếu dc thì xài chuơng trình gì để JB và cài cydia cho em 3gs này (do hiện giờ kiếm thông tin trên mạng đều là dành cho IP4), khi đó mình phải back up thông tin thì danh bạ, tin nhắn, note sẽ đuợc giữ lại hết đúng ko anh em.

Mình nghe nói phải lưu SHSH gì đó nữa. Do gà về Iphone nên nhờ anh em chỉ giáo

theo mình biết thì máy mình là 3gs bootrom cũ vì Serial number là: 86939XXXXXX, mình thử restore fỉmware 5.0.1 gốc nhưng bị báo lỗi firmware gì đó ko dc.

Mình gà mờ mấy chuyện này lắm nên nhờ các bạn chỉ giúp mình từng bước nha làm để được unlock em nó nha, mình vào cydia thì thấy có shsh của 5.0.1

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi bsbjindo; 26-04-2012 lúc 01:08 PM

Thanks
    43

nếu AT&T đã mở mạng để bạn unlock được lên world thì restore lại mới được bạn ơi. Reset All Setting k được đâu,hiện tại 5.1 chưa có JB Cydia được bạn nha...bạn hãy chắc chắn mail AT&T gửi cho bạn là đã được unlock bạn há

hungpromcitp1 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3gs iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 5.16 SHSH: dreem chiến
    Thanks
    50

Nếu IP của bạn chắc chắn đã đc nâng lên quốc tế. Bạn cứ RS lên 5.1 bình thường. Và nếu là 3gs bot cũ nữa thì JB unte 5.1 Bt bạn nhé
    I love you !!!

Thanks
    1

đây là mail AT&T gửi cho mình, các bác xem giúp nha, mình tính up lên 5.0.1 thôi thì có dc ko

Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone <last 4 IMEI>. We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to have the requested iPhone unlocked.
    To complete the unlock, simply:
    1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet connectivity.
    2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came with your iPhone.
    3. Backup and restore your iPhone using iTunes.
    For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.
    4. After restoring, your iPhone will be unlocked.
    Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.
    For questions regarding AT&T?s wireless service and iPhone, please visit the Phone/Device Learning Center. We thank you for your continued business and look forward to providing you with the best customer service.

Thank you for contacting AT&T Mobility. We appreciate your business.

Original Message Follows: ------------------------

Dear AT&T support,

I have an iphone 3GS. My phone is my Uncle bought from someone in USA. But it was locked by service provider: AT&T (USA).

I am currently in Vietnam and I need help from AT&T. Please help me unlock service so I can use my phone efficiently.

Thanks for the help from you.

I will provide all the information on my phone as follows:
    IMEI number: XXXXXXXXXXX7610
    Model: MC136LL
    Serial number: 86939XXXXXX

I am looking forward to your reply.

Thank you with best regards,

hungpromcitp1 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3gs iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 5.16 SHSH: dreem chiến
    Thanks
    50

Vấn đề la 5.0.1 bạn có lưu được SH chưa. Chưa có thì chỉ lên được 5.1 thôi bạn nhé.
    I love you !!!

Thanks
    1

theo mình biết thì máy mình là 3gs bootrom cũ vì Serial number là: 86939XXXXXX, mình thử restore fỉmware 5.0.1 gốc nhưng bị báo lỗi firmware gì đó ko dc.

Mình gà mờ mấy chuyện này lắm nên nhờ các bạn chỉ giúp mình từng bước nha làm để được unlock em nó nha, mình vào cydia thì thấy có shsh của 5.0.1

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.099
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi bsbjindo Xem bài viết

có shsh rồi thì bạn tham khảo cách này xem được không nhé.
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh