Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề ::: Iphone bên mỹ gửi về : Nếu bên đó báo mất thì iphone của mình có bị gì không ?

Thanks
    19

Exclamation Iphone bên mỹ gửi về : Nếu bên đó báo mất thì iphone của mình có bị gì không ?

Tình hình là mình vừa được bà chị bên Mỹ cho con ip4s white 16G fw 5.0.1 và mình đã jailbreak . Bà chị nói : " Có gì Tao về Mỹ báo mất với nhà mạng (AT&T) để lấy các khác xài " . Cho mình hỏi nếu bà chị mình báo mất với nhà mạng (AT&T) bên mỹ thì cái iphone của mình có xài được nữa hay không ? Mong mấy cao thủ giải thích thắc mắc dùm mình . Thankssss

Xem các chủ đề tương tự:

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

trường hợp xấu nhất, sẽ khoá IMEI lại
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

sang đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 4, iphone 3G iOS hiện tại: 4.3.3 4.1 Baseband: 1.59.00 và 6.15 SHSH: 4.1, 4.2.1, 4.3.2, 4.3.3, 4.3.4,, 5.0.1, 5.1
    Thanks
    100

Quote Nguyên văn bởi soilangthang189 Xem bài viết
    nếucho mình hỏi là nếu khoá imei thì sẽ bị sao vây???

Thanks
    19

Nếu khoá IMEI thì không xài được nữa hả bác sói ? em vừa xài iphone nên chẳng biết gì ? Bác nói cho em hiểu với ?

pvnhattoan đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 3GS, iPhone 4S, iPhone 5, iPad 2 iOS hiện tại: 3.1.2 - 7.0.4 Baseband: 05.14.02
    Thanks
    57

Thì xài bt nhưng ko thể restore vs iTune hoặc một số thứ liên quan được ? Nếu bên đó báo mất cắp thì mà iPhone của bạn bật location thì theo nghĩ bên VN bắt cái đầu như chơi. (Ý kiến chủ quan theo mình nghĩ là vậy ! )
    Lần sửa cuối bởi pvnhattoan; 26-04-2012 lúc 11:54 AM
    Tôi không ngần ngại để mọi người biết cái dốt của tôi.
    Những điều chúng ta biết chỉ là hạt cát, những điều chúng ta không biết là cả một sa mạc

6. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn pvnhattoan cho bài viết này:

dajkaphung (27-04-2012), toantinhte (27-04-2012)

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi moon275 Xem bài viết
    Nếu khoá IMEI thì không xài được nữa hả bác sói ? em vừa xài iphone nên chẳng biết gì ? Bác nói cho em hiểu với ?
    vẫn xài bình thường. Itunes vẫn nhận nhưng up hay down FW không được.
    mình nói là trường hợp xấu nhất có thể xảy ra thôi. chứ chưa chắc máy bị khoá IMEI đâu bạn
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

Thanks
    193

Có một vài giả thiết đưa ra như sau khi khách hàng báo phone mất với AT&T:

- Khách hàng có mua bảo hiểm, như vậy sau một vài thủ tục (không rắc rối) AT&T sẽ đưa cho bạn 1 cái iPhone khác. Và dĩ nhiên là cái iPhone kia sẽ bị khóa IMEI.

- Khách hàng không mua bảo hiểm, báo mất tùy mục đích; nhưng hầu hết AT&T sẽ không giải quyết vì mất là chuyện của khách. Muốn thì mua cái khác, trả thêm phí upgrade sớm nếu có (250 USD). Trường hợp này, phone bạn bình thường, không bị khóa hay gì cả! Nhưng AT&T sẽ lưu con số IMEI này lại vào hệ thống và phone bị mất. Bạn vẫn dùng bình thường, nhưng sẽ không thể xin unlock được từ AT&T.

- Khách hàng báo mất thật, yêu cầu AT&T khóa phone lại: Dĩ nhiên phone đó sẽ bị khóa IMEI. Nếu muốn "thả" thì trừ khi khách thông báo đã tìm ra được lại cái iPhone

*** Tất cả quyết định là của AT&T, họ sẽ liên lạc APPLE để giải quyết nếu muốn khóa IMEI chứ AT&T không làm được. AT&T chỉ có thể liệt kê IMEI vào danh sách phone mất trong hệ thống mà thôi.

9. Trong số 5 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyenqh cho bài viết này:

dajkaphung (27-04-2012), Joseph Nguyễn (26-04-2012), nhat_minh0211 (26-03-2014), phuoclocpro1no2 (27-04-2012), slashas (26-04-2012)

halv07 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5s World - 64GB (C) iOS hiện tại: Có mới nới cũ lập tức ! Baseband: Đi theo iOS mới nhất ! SHSH: N/A
    Thanks
    302

Quote Nguyên văn bởi soilangthang189 Xem bài viết
    Trường hợp này chưa thấy ai xác nhận chính thức ! Do vậy bạn cứ yên tâm mà sử dụng đê ! Sở dĩ có thể báo mất để "đào lửa" cái khác là do bà chị bạn đã mua bảo hiểm cho em nó, việc cấp lại cái mới là do công ty bảo hiểm thôi chứ không phải Apple cấp lại nên khả năng khóa Imei (nếu có) là rất thấp !

Thanks
    2

Của chị mình mua của tmobile có bảo hiẻm và báo mất gởi về cho mình vậy có sao k......và cho hỏ chị mình mua khoảng 600 mà sao vẫn là máy lock và có xin unlock dc k......nếu báo đã tìm lại được thì có bị lấy máy lại k

Thanks
    17

Cứ sài thoải mái đi .mình từng sài từ 4s với 5 em mình đem về rồi bỏ lại cho mình sài .updat fw mới jailbreak đủ kiểu chẳng ảnh hưởng gì ?

Trang 1/2 12 CuốiCuối