Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Sạc Iphone không vào điện

Thanks
    1

Mặc định Sạc Iphone không vào điện

Mình mới mua một cái sạc iphone mới do cái cũ bị đứt dây, trước đó xài cái cũ thì sạc ngon ơ, nhưng không biết sao đổi qua cái sạc mới thì nó không ăn điện, mình thử cắm qua cổng USB nhưng cũng không vào điện được. Mình có ra tiệm thử ba bốn cái sạc iphone mới khác nhau vẫn không ăn điện. Mọi người làm ơn giúp mình giải quyết dùm vấn đề này. Còn 1 thông tin phụ nữa là iphone mình mới đi sửa về, đem về nhà sạc vẫn tốt nhưng không biết sao đổi sang cái sạc mới lại không ăn điện nữa Có khi nào là do pin mòn ko nhỉ, iphone này mình mua lại của người khác

Xem các chủ đề tương tự:

sellingford3000 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3gs newbootrom,2g used iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 5.13.04 SHSH: 4.1, 5.01, 5.1.1, 6.1.2,6.13 đính kèm apt ticked
    Thanks
    11

Quote Nguyên văn bởi m8pisces Xem bài viết
    Mình mới mua một cái sạc iphone mới do cái cũ bị đứt dây, trước đó xài cái cũ thì sạc ngon ơ, nhưng không biết sao đổi qua cái sạc mới thì nó không ăn điện, mình thử cắm qua cổng USB nhưng cũng không vào điện được. Mình có ra tiệm thử ba bốn cái sạc iphone mới khác nhau vẫn không ăn điện. Mọi người làm ơn giúp mình giải quyết dùm vấn đề này. Còn 1 thông tin phụ nữa là iphone mình mới đi sửa về, đem về nhà sạc vẫn tốt nhưng không biết sao đổi sang cái sạc mới lại không ăn điện nữa Có khi nào là do pin mòn ko nhỉ, iphone này mình mua lại của người khác
    bạn đưa nó qua dfu rùi gắn cáp vào cho itune nó nhận xem..nếu nhận dược thì restore cho lẹ đi,,,sau đó agwns sạc bình thường

Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi sellingford3000 Xem bài viết
    bạn đưa nó qua dfu rùi gắn cáp vào cho itune nó nhận xem..nếu nhận dược thì restore cho lẹ đi,,,sau đó agwns sạc bình thường
    Sao mình đưa về DFU mode rồi cắm sạc itune vẫn không thấy gì cả, itune ko nhận bạn ơi, không biết thao tác có đúng không

Thanks
    393

nếu bạn đã thử đổi 3,4 cục sạc khác mà không vào điện thì hư đuôi sạc rồi

Thanks
    1

Vậy là mình phải thay đuôi sạc à

Thanks
    393

tốt nhất bạn đến cửa hàng uy tín để thay

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Bạn mua đúng sạc xịn không,bạn xem đầu usb phải chân đồng đầu sạc cũng vậy.hoặc bạn cắm vào pc xem thế nào

8. Các thành viên đã cảm ơn tamniem8385 cho bài viết này:

NIK (28-04-2012)

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Quote Nguyên văn bởi tamniem8385 Xem bài viết
    Bạn mua đúng sạc xịn không,bạn xem đầu usb phải chân đồng đầu sạc cũng vậy.hoặc bạn cắm vào pc xem thế nào
    Giờ mới biết cách phân biệt được sạc xịn
    @ chủ thớt: cũng có thể do cái nguồn đt của bạn. Như vầy bạn mượn sợi dây sạc của bạn bè xem, zin thì càng tốt nếu cắm mà không ăn thì tốt nhất đem cửa hàng bạn sửa hỏi. Hồi xưa có cây 3g bị lỗi sạc, tức là cắm dây sạc zin nó mới ăn, dõm thì không. Đã thay pin, thay nguồn mà vẫn bị.