Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề ::: 3GS!!!! bị tắt nguồn

Thanks
    0

Mặc định 3GS!!!! bị tắt nguồn

3GS 3.1.3, khoảng 2 tuần nay thì có triệu chứng là tự động tắt máy trong lúc đang sử dụng (text, call, chụp hình, chơi game,) nói chung là muốn thì nó tắt à. Những lúc nó tắt như vậy thì pin thường > 50%

Lúc nó bị tắt rồi thì hên lắm bấm giữ nút sleep/wake nó sẽ khởi động lại đc, còn thường thì bấm nút đó nó sẽ hiện táo vài giây rồi tắt ngúm, nếu may mắn khởi động dc thì có 2 khả năng xảy ra:
    - TH1: nó khởi động lên được liền, và tiếp tục charge ở mức pin trước đó (chứ ko phải do hết pin)
    - TH2: nó hiện lên viên pin cạn với vệt màu đỏ.yêu cầu sạc

hôm qua , mất nguồn , sạc thì nó hiện trái táo và treo như thế mãi, mình đem ra tiệm , thèng thợ nó bảo chỉ còn nước restore lại. mà nó nói thế thì mất hết danh bạ + hình ( các MOD vào xác định có đúng là dữ liệu ko cứu dc ko, mình thì ức vụ này lắm ) . sau khi restore lại , nó nâng cấp lên 4.1. , nó bảo là cái này tương thích với 3GS hơn , nghe cũng an ủi , về nhà thử test lại thì.... chơi game giữa chừng bị tắt nguồn luôn , y như lúc trước , nhưng khi mở nguồn thì nó vẫn chạy lại , ko còn trường hợp ăn táo nữa , mình để ý là dung lượng pin nếu xài bình thường ko chơi game hay các thao tác khác thì lượng pin còn ngon lành ( khi bị tắt nguồn giữa chừng và khởi động lại thì lượng pin báo y như trước lúc mất nguồn , và vẫn xài oke, vậy loại trường hợp pin chay rùi) . kho lẽ máy mình bị íu nguồn hay lỗi phần mềm( mà lỗi phần mềm restore lại là hết mà )....? chán quá đi mất ,
    @ để ý là khi bị tắt nguồn thì iphone nóng như sốt 40 độ .
    các cao thủ vào giúp mình

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi nlangtuyen; 30-04-2012 lúc 10:18 PM

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Pin máy bạn có vấn đề và máy bạn đang treo táo thì chỉ còn cách restore máy treo táo lấy lại dữ liệu rất khó và restore fw 4.1 cho 3gs là chính xác đó bạn.Đã restore máy vẫn bị tình trạng sập nguồn thì bạn nên ra thợ thay pin nhé

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.057

99.999999% thay pin ok ngay mình đã làm qua 2 con như vậy rồi thay pin ok ngay

4. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

aanhvuu (06-05-2013)

Thanks
    0

vậy là do pin à mấy bác , hĩ. pin #GS zin hình như 350k 1 cục hả mấy bác ? có phân biệt đc hàng fake ko nhỉ???

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

vậy là do pin à mấy bác , hĩ. pin #GS zin hình như 350k 1 cục hả mấy bác ? có phân biệt đc hàng fake ko nhỉ???

Bạn đến nơi uy tín để thay là được