Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 59

Chủ đề ::: Restore thư mục Lockdown không lên sóng

Thanks
    100

Mặc định Restore thư mục Lockdown không lên sóng

Máy Ip4 5.0.1 bb 4.10 đã unlock bằng Sam, đã backup thư mục lockdown =itool, đã backup trên cookie, đã backup từ Redsn0w b8, nhưng bị hư. Cái file b8 cũng hư luôn.

Em reset all setting, thế là em bỏ sim vào không lên sóng. Em deactive bằng Redsn0w b5. Nó bắt active em thử active không được. Em xóa thư mục lockdown đó, và copy thư mục đã backup. Em restar máy. Máy tự active, nhưng vẫn không lên sóng. Làm vài lần cũng không được
    Em chắc chắn thư mục lockdown đó là đúng. Vi em đặt tên hẳn hoi. Nhưng em chắc cú em vô cookie em restore, báo thành công. Em airplan cũng không có sóng. Em reboot lại, cũng không có sóng.
    Tiếp đến em vô itune nó báo not conect, em vô lại itool định copy lại, ai dè cái itool cũng không conect hix
    Bác nào giúp em cái này với.

Sẳn hỏi luôn, em cũng định restore FW lại custom trên stịck của Hip nhưng báo lỗi 1394, là không SHSH nhưng em dám chắc các bác em đã lưu, em vô Cydia có 4.3.3 4.3.5 5.0.1 5.1 luôn mà sao nó báo vậy. Giờ làm sao để Restore luôn

Xem các chủ đề tương tự:

2. Các thành viên đã cảm ơn Hít Le cho bài viết này:

thanhbinh23 (02-05-2012)

Thanks
    1

Dùng Tiny coi có lưu được shsh nào ko , nếu có thì dùng Ifath dump 1 bản custome với chính shsh vừa lưu được rồi restore thôi

4. Các thành viên đã cảm ơn nguyenvuong20 cho bài viết này:

Hít Le (30-04-2012)

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.126
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi Hít Le Xem bài viết
    Máy Ip4 5.0.1 bb 4.10 đã unlock bằng Sam, đã backup thư mục lockdown =itool, đã backup trên cookie, đã backup từ Redsn0w b8, nhưng bị hư. Cái file b8 cũng hư luôn.

Em reset all setting, thế là em bỏ sim vào không lên sóng. Em deactive bằng Redsn0w b5. Nó bắt active em thử active không được. Em xóa thư mục lockdown đó, và copy thư mụ
    c đã backup. Em restar máy. Máy tự active, nhưng vẫn không lên sóng. Làm vài lần cũng không được
    Em chắc chắn thư mục lockdown đó là đúng. Vi em đặt tên hẳn hoi. Nhưng em chắc cú em vô cookie em restore, báo thành công. Em airplan cũng không có sóng. Em reboot lại, cũng không có sóng.
    Tiếp đến em vô itune nó báo not conect, em vô lại itool định copy lại, ai dè cái itool cũng không conect hix
    Bác nào giúp em cái này với.

Sẳn hỏi luôn, em cũng định restore FW lại custom trên stịck của Hip nhưng báo lỗi 1394, là không SHSH nhưng em dám chắc các bác em đã lưu, em vô Cydia có 4.3.3 4.3.5 5.0.1 5.1 luôn mà sao nó báo vậy. Giờ làm sao để Restore luôn
    lấy shsh về, build 1 CFW add luôn shsh vào FW đó thì mới restore được bạn nhé
    http://heaveniphone.com/threads/75506-chia-se-dump-shsh-5-0-1-lay-va-luu-shsh-5-0-1-build-fw-5-0-1-custom-va-restore-lai-fw-5-0-1.html
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

6. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Joseph Nguyễn cho bài viết này:

Hít Le (30-04-2012), thanhbinh23 (02-05-2012)

Thanks
    100

Đã dùng tiny lấy 4 cái SHSH giờ dump đây,chưa làm bao giờ hix hix

Thanks
    100

Bác nào cho cái link down ifaith với

Thanks
    100

Có rồi thanks

Joseph Nguyễn đang ẩn I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.126
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi Hít Le Xem bài viết
    Bác nào cho cái link down ifaith với
    http://ih8sn0w.com/
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

11. Các thành viên đã cảm ơn Joseph Nguyễn cho bài viết này:

Hít Le (30-04-2012)

longtran159 đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPxxx iOS hiện tại: 7.x Baseband: x.x.xx SHSH: iOS x.x
    Thanks
    325

Dùng iFaith-v1.4.2_windows làm một bản custom với shsh 5.0.1 đã sao lưu cho em nó rồi restore là xong. Phần còn lại làm thế nào thì bạn biết rồi chứ gì.

13. Các thành viên đã cảm ơn longtran159 cho bài viết này:

Hít Le (30-04-2012)

Thanks
    100

Sao cái FW gốc của Hip để trên stick về build nó báo lỗi ta. Công trình chờ nãy giờ. Đang down bằng ifaith luôn. không biết được không hix
    Lần sửa cuối bởi Hít Le; 30-04-2012 lúc 11:26 PM

Thanks
    100

Báo cáo với các bác thất bại thảm thương. Em dump xong build nó báo lỗi hòai. Dơn FW gốc trên Hip cũng bị. Trong iFaith cũng bị. Giờ không biết sao. Hay tại maý không biết. Em thử Restore bản custom của Hip nó báo lỗi 1062 hòai. Đỗi máy khác thì báo 1394 huhu

Trang 1/6 123 ... CuốiCuối